• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

giagiaawvn

ai giúp mình xóa ứng dụng trong FW với mình muốn xóa ovi mà ko biết xóa tn cả

thuyna

em mở cái pkey lúc stảt JAF thì bị như thế này ko thể mở JAF:

Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Checking if drivers are installed ...
Searching for JAF install location ...
JAF.EXE find in: C:\Program Files\ODEON\JAF\
Starting JCOP emulator ...
Saved JCOP.EXE to: C:\Program Files\ODEON\JAF\JCOP.EXE
JCOP emulator started succesfull on port 8050
Powering JCOP simulator ...
ERROR: JCSIMU_open_socket connect socket: 10061
ERROR: JCSIMU_reset_card initialize
ERROR: Cannot get ATR from JCOP simulator!

bác nào biết cách fix chỉ em với

trung_ciencone

a e giúp mình cách mod để có thể nhận file Bluetooth vào thẻ nhớ với. ví dụ vào folder E:\Received.
Mình dùng C6, thấy X6 làm được mà C6 chưa làm đươc.
Mọi người giúp nha
Thanks

Anther1991

Muốn hiệu ứng của C6 chạy trên FW Gốc của 5230 thì làm thế nào mọi ng? Dùng file C2Z cũng k dc, Cook vào Roft2 cũng k được??
------------------------Bổ Sung------------------------------
k ai giúp đc m sao??
Bạn thử lại xem. Xóa hết file trong rofs2/resource/effects/ rồi chép.

Hum trước nghịch ngộm up lên cái CFW C6 cho con 5233 của e Click here to enlarge mà thấy có mấy cái không thích nên tính move về bản FW 5233 gốc nhưng ngặc nổi v21.1.102 của 5233 lại không có Tiếng Việt Click here to enlarge . E đã tham khảo các cách add Tiếng Việt vào fw nhưng làm hoài có 1 lỗi 1 là "Gỡ bỏ ứng dụng" .sis và .sisx không được . Các bác có kinh nghiệm làm cái này chỉ giáo cho e với , e po tay rồi mấy bác à Click here to enlarge .
Tập xài tiếng Anh đi pác. Lòng vòng có vài từ à, mấy từ này cũng rất thiết thực đối với người đam mê công nghệ.:ar!

ai biết fix lỗi wifi ko mặc dù đã kết nối rồi mà khi vào web nó lại báo invalid server chả hiểu thế nào cả
Bạn kiểm tra với điểm truy cập khác xem. Mình từng bị trường hợp này khi vào trang web xem TV của vinaphone bằng wifi mà ko phải bằng 3G => có thể tại trang web.

mình có cái font android hiển thị dc tiếng trung và hàn nhưng tên nó là Android_Chinese_Korean.ttf .bỏ nó vào cook luôn dc ko.hay phải đổi tên, và nếu phải đổi thì đổi như thế nào
nó đay
http://www.mediafire.com/?sharekey=...dca1419695a91a1337feacf7d4df0d6082f1c2cd0#1,1
của chungviet đó.
Bạn vào ổ Z:\Resource\fonts\ để biết tên 4 file, sao chép ra 4 bản đổi thành 4 tên tương tứng rồi chép vào E:\Resource\fonts\, xong khởi động lại. Cook vào rofs2 cũng được.

ai giúp mình xóa ứng dụng trong FW với mình muốn xóa ovi mà ko biết xóa tn cả
Khó xóa lắm bạn. Cái nào bạn ko thích có thể tạo folder riêng và dời nó vào đó.

Bạn đổi pkey khác xem.

a e giúp mình cách mod để có thể nhận file Bluetooth vào thẻ nhớ với. ví dụ vào folder E:\Received.
Mình dùng C6, thấy X6 làm được mà C6 chưa làm đươc.
Mọi người giúp nha
Thanks
Theo mình biết thì mod này ko hoạt động.
;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

giagiaawvn

Sặc mình xóa được rồi nè :) khá là đơn giản mà hì

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

à! lỗi này mình gặp nhiều rồi bạn chỉ cần tắt hết ứng dụng đang chạy trên máy là được đặc biệt là Firefox tắt xong bạn chỉ việc vào lại là được ngay. nếu trong trường hợp bạn mới update win hay lần đầu tiên Jar có thể gặp 1 vài lỗi ko nhận fone nhưng ko cần lo vì đợi nó nhập song ấn lại vào "FLASH" là được ( máy ko bị sao đâu)

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Pro ào giúp mình nha,mình dow nfe,bung và đả chỉnh sửa xong,nhưng đóng góiko dc,co fải nó thiếu cái tera j đó fải ko,hay nỏ chỉ bổ trợ thôi

votinhhan

bác nào có fwc v51 gốc cho mình xin cái,hôm trước máy chót xóa giờ muốn dùng có việc mà.....cảm ơn nhiều !

hoangnam8820010

Vì mình lỡ tay upgrade con 5233 của mình lên version 21.9.004 gì đó toàn tiếng Trung, mà hiện giờ chưa có bản mod nào cho version đó cả nên muốn tự mình ngồi COOK. Mình đọc trong hướng dẫn kô thấy mấy mục này nên rất mong các Bro chỉ giáo cho.
- Tăng khả năng phản hồi cảm ứng mượt và nhanh hơn gần như ngay lập tức.
- Thêm tiếng TV
- Swipe to unlock
-5800 audio codecs được thêm vào cho chất lượng nghe nhạc tốt hơn.loa ko rè nữa với nhạc chất lượng cao.

shirooo

bạn đem ra tiệm nhờ người ta down về fw cũ coi được ko chứ tự cook ko ổn định lắm đâu vì mấy pro cook còn phải test tới test lui nữa ^^

hoangnam8820010

bạn đem ra tiệm nhờ người ta down về fw cũ coi được ko chứ tự cook ko ổn định lắm đâu vì mấy pro cook còn phải test tới test lui nữa ^^
S40 thì mình cook nhiều rùi, s60 này thì mới lần đầu
Mình mới mang ra tiệm chạy lại cho chiếc 7210s hết 70k :( liền, lại mang con này ra tiếp chắc ko kham nổi :p
Vả lại mình cũng muốn COOK 1 bản của riêng mình vì mấy bản COOK kia có nhiều chức năng mình ko thích lắm

daituongquan

Anh ơi cho em hỏi muốn cook 8 trang kí tự đặc biệt cho tin nhắn thì phai làm thế nào và những file đó tìm ở đâu, khi cook thì chép vào thư muc. nào trong rosf2 khi bung bằng nokia editor 0.7.
Hoặc có thể chèm 8 trang kí tự đó mà không cần flash lại phone không ?
Muc địhs là mình muốn cook lại con C6-5530 nó chỉ có 2 trang kí tự thôi ?

Khoaaaa

Active Member
Hôm trước mình có hỏi nhưng chả ai reply,jờ mỉnh hỏi chi tiết hơn dc ko
-mình xóa các thư mục themes trongresouce/skin nhưng ko xóa trong private/xx114
-mình thay effects bằng cách xóa luôn thư mục effects rùi chép lại foder khác
liệu hai cái trên có fải là lý do mình repack chỉ còn file10kb,bạn j đó có nói mình fải reload hdd,nhưng mình ko biết chỉ nha,thank

ngviethoa

S40 thì mình cook nhiều rùi, s60 này thì mới lần đầu
Mình mới mang ra tiệm chạy lại cho chiếc 7210s hết 70k :( liền, lại mang con này ra tiếp chắc ko kham nổi :p
Vả lại mình cũng muốn COOK 1 bản của riêng mình vì mấy bản COOK kia có nhiều chức năng mình ko thích lắm

tham khảo bài port C6 cho 5233 v21.9.104 nhé.trong 4rum có đấy.lừa máy là làm dc.xài CFW C6 cho 5233 dể up thôi.

bente402

mấy bác ơi sao phần mềm sisware em xài ko dc vay....chỉ em với....em chon open session chọn file rùi mà sao trong khung ko thấy gì hết nên ko bung file dc...hic hic :-??

datvietdatviet

Ae cho mình hỏi vào trang nào down firmware về thế ? Có mất tiền ko. Mình đang muốn nâng firmware :D

kemkemkem

P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........PUBKEYS already sent...
...Error booting phone...

ai biet day la loi j khong! hic! die fone rui ah?