• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

bomnhim1410

Ai có cách nào tắt chế độ Cảm ứng trọng lượng khi có cuộc gọi đến ko ạ! Cái chế độ này rất hay nhưng đôi khi có cuộc gọi đến chỉ cần lắc nhẹ là nó đã im lặng luôn, mà để trong túi quần đôi khi ko biết ai gọi! hixhix mò mẫm mãi ko được! mong các bờ rồ chỉ giáo cho! thank's rất nhiều!

0908727527

Ai có cách nào tắt chế độ Cảm ứng trọng lượng khi có cuộc gọi đến ko ạ! Cái chế độ này rất hay nhưng đôi khi có cuộc gọi đến chỉ cần lắc nhẹ là nó đã im lặng luôn, mà để trong túi quần đôi khi ko biết ai gọi! hixhix mò mẫm mãi ko được! mong các bờ rồ chỉ giáo cho! thank's rất nhiều!

Vào tapping control tắt 2 cái đó đi là ok :D

tungtt

Phương pháp chữa cháy cho những ai không thay đổi được ngôn ngữ dẫn đường.
Để thay đổi ngôn ngữ hướng dẫn sang tiếng việt bạn Mở x-plore vào E:\Vietmap đổi tên VoiceEN thành tên khác chẳng hạn VoiceEN.BK
Sau đó đổi tên thư mục VoiceVI thành VoiceEN vào Vietmap thử thành quả nhé.
- Có thể chép đè tất cả các file trong VoiceVI vào VoiceEN cũng OK.

ku_khanh_pro

Em củng muốn FW cho 5800 của em lắm nhưng sợ bị lổi lắm.
nhờ mấy anh cxhir giùm là trong khi làm em có thể bỏ bớt mấy bước được không
Ví dụ như bỏ qua bước Thay themmes mặc định
Nhờ mọi người gởi trả lời sớm nhé.

0908727527

chu thot cho e hoi la khi dung chuong trinh sisc... bung file sis ra roi thây co may file ai theo duong dab trong data nay kia còn lai may cái file kg co co duong dan thi bo vao dau vay bac.xin bac jup jum
thanks

Chỉ chép mấy file trong đường dẫn th0y :D

phuc1984

Pro ơi! Mình muốn cook cho rompatcher tự động apply thì làm sao hả pro. Em làm hoài hông đc. Mong mấy pro chỉ giáo. Em flash bằng jaf với 5530

Son_Nguyen

Pro ơi! Mình muốn cook cho rompatcher tự động apply thì làm sao hả pro. Em làm hoài hông đc. Mong mấy pro chỉ giáo. Em flash bằng jaf với 5530

Muốn cho RomPatch tự động apply thì trước hết bạn phải tự động apply những patch cần dùng, sau đó Exit. Tiếp theo vào C:\system\data copy file RPPlus.dat ra thẻ nhớ, cook lại vào rom, đóng gói lại & flash.

bangguong84

AE cho mình hỏi,nếu muốn gỡ bỏ những ứng dụng có sẵn trong FW (vì có nhiều ứng dụng kô dùng đến) thì phải làm thế nào để gỡ bỏ hoàn toàn?

binzhaha

Tìm FW C6 cho 5530 chưa chỉnh sửa

có bạn nào có link hoặc có sẵn FW C6 gốc mới nhất cho 5530 mà bản nào chưa chỉnh sửa cook thêm gì ko giúp mình với
cám ơn =D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Anh em cho hỏi là để chỉnh cái bar ở dưới như thế này thì chỉnh file nào vậy? Thử nghiên cứu xem N97 có làm được không? Mặc định N97 cái chỗ Menu là Option và không thay đổi được!

kienthuan

ace cho em hỏi mình muốn cook không cho quét thư mục hide thì làm cách nào vậy? thanks all

forlife

Mình muốn CFW cho máy của mình mà bị vướng vậy nhờ các bạn ,Cac cao thủ chỉ giúp mình
- Mình dã add Lang Việt o chế đội Df (dùng NFE) khi flash ngôn ngữ mặc định vẫn là tiếng anh . Vậy phải mod lang như thế nào để Df tiếng việt
- Thêm 1 số cái mặc định : ngày , Name của máy , Name trong kết nối
Mình tìm mãi mà không thấy

Cảm ơn trước nhé !

phamkhanhson

Các chuyên ja cho em hỏi một chút..
Em cook firmware cho N97 mini, sau khi thêm effects, hack, thêm Googlemaps lúc sử dụng các hiệu ứng đều hoạt động, nhưng khi vào menu thì các biểu tượng trong menu đều bị ẩn đi (kéo lên xuống thì hiện nhưng để yên thì bị ẩn)

Có ai biết cách sửa hay loại bỏ hiệu ứng nào để không bị lỗi trên nữa không?
Đây là các hiệu ứng em sử dụng:

danh_thuan269

cho mình hỏi cách thay font trên n97 được ko các bạn và mình mod cái tắt các ứng dụng nền sao nó ko được vẫn tự chạy như danh bạ tin nhắn..

anh7donco

Cho mình hỏi Hình khởi động, hình tắt máy, hình gif khởi động, âm thanh khởi động và tắt máy nằm ở thư mục nào trong rofs3 C6/5800 vậy?