• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

prettyboy247

leminhhai111 ơi, cho mình hỏi chút, mình muốn thay đổi vị trí dòng chữ hiện tên thành phố, và dòng chữ báo nhiệt độ thì sửa ở chổ nào trong theme.xml vậy bạn. Bạn có thể chỉ giúp mình được không. Mình xin cảm ơn trước nhé.

cả thay đổi vị trí thời tiết nữa chứ :d

leminhhai111

leminhhai111 ơi, cho mình hỏi chút, mình muốn thay đổi vị trí dòng chữ hiện tên thành phố, và dòng chữ báo nhiệt độ thì sửa ở chổ nào trong theme.xml vậy bạn. Bạn có thể chỉ giúp mình được không. Mình xin cảm ơn trước nhé.

mở file theme.xml lên tìm đến dòng theme 320 x 240 > và ngược lại

Và đây là mã lệnh thời tiết

</plugin>
<plugin com="hd_large_weather_icon" size='135,110' flag='abs' pos='0,110' fontsize='14' fontcolor='255,255,255'>
<background type='focus'>
<render bg='box:100,105,133,133;105,110,123,123'/>
</background>
<ctrl type='image' id='weathericon' rect='10,10,130,90' src='jar:///icons/weather_iconL80.xml' imgid='32' />
<ctrl type='text' id='city' rect='5,0,220,80' />
<ctrl type='date' id='date' rect='5,40,210,80' align='right'/>
<ctrl type='text' id='temp' rect='15,70,210,100' />
<ctrl type='text' id='condition' rect='15,90,220,130' />
<ctrl type='date' id='date' rect='0,40,210,80' />
</plugin>

CHỔ IN ĐẬM LÀ DI CHUYỂN pos='0,110'

0 là qua trái phài ,0 qua trái 10 qua phải. tùy giá trị số sẽ thay đổi tương ứng

110 là lên xuống : 90 xuống 150 lên.

kô có giá trị số nguyên âm

Chúc thành công

nt2boy88

up lên theme mình mới sáng chế ! thích thì làm nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

nt2boy88

đẹp vãi ra =p~. bác thiết kế giỏi thật =d>

cám ơn bản đã ủng hộ ! nhờ vậy mà mình mới thức tới giờ để post thêm 4 cái themes nữa nè :D ! theme dựa vào windown phone 7 mình thêm 1 tí hiệu ứng vô cho đỡ nhàm chán :D !

mirowave

cám ơn bản đã ủng hộ ! nhờ vậy mà mình mới thức tới giờ để post thêm 4 cái themes nữa nè :D ! theme dựa vào windown phone 7 mình thêm 1 tí hiệu ứng vô cho đỡ nhàm chán :D !

bạn có thể share cho mình và mọi người theme này được không ? nhìn đẹp quá =D>

hth2813

quá đẹp, bro đi xem xem còn kiểu nào hay nữa không thì thiết kế cho anh em mở mắt :X. đợi minhhai hoặc zangcoi thiết kế thôi :(

bạn có thể share cho mình và mọi người theme này được không ? nhìn đẹp quá =D>

đây là preview thôi bạn ạ :(. chưa có theme :-s

Versace

Xem topic mà nước miếng cứ chảy dòng dòng :D . Mình dùng 240x320 mới buồn chứ :( . Mình xin góp 1 ý kiến. Bạn nào có thể làm cái Grid khi chạy ở các icon to lên được không? Hiên tại mình thấy nó chỉ nhỉnh hơn hình icon 1 chút nên khó nhận biết được là chuột của mình đang nằm ở ứng dụng nào. Ý kiến hơi gà mong các bạn đừng chém. Mình mới gia nhập được mấy hum thôi. ;;)

leminhhai111

quá đẹp, bro đi xem xem còn kiểu nào hay nữa không thì thiết kế cho anh em mở mắt :X. đợi minhhai hoặc zangcoi thiết kế thôi :(
đây là preview thôi bạn ạ :(. chưa có theme :-s

Sory vì hôm nay kô có wifi để cập nhật thời tiết nên kô thể làm dc

Trc hết xin cám ơn nt2boy88 Đã cung cấp khung . thanks YOU

Nếu có thể YOU làm dùm cho anh em thêm 2 cái bên trái này với , Thanks

Cái này YOU bôi mất hàng icon dùm và làm toàn bộ trong suốt . thanks

Và cái này you cũg bôi mất mấy icon dùm và thay mặt DH là hình tròn ..thanks

hth2813

mình sưu tầm được mấy chục đồng hồ analog rất đẹp \:d/

Đây chỉ là 2 trong số rất nhiều analog ^^

Mã:
[url]http://vietup.com/file-23659-analog.rar.html[/url]

@ nt2boy88: bro thiết kế khung cho 320*240 được không :-s

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Theme BACK

khung tạo by nt2boy88 Thanks

bạn leminhhai ơi, cho mình hỏi tí nữa, nếu muốn thay đổi vị trí dòng chữ ngày tháng năm thì mình chỉnh chổ nào vậy bạn. Hơi làm phiền bạn quá, mong bạn chỉ giúp. Cảm ơn bạn rất nhiều.

You cho xin tấm hình vì cái đó có mấy dạng mình kô biết là dạng nào nên kô nói dc

nt2boy88

@ nt2boy88: bro thiết kế khung cho 320*240 được không :-s
320x240 có bạn chủ thớt làm rùi đó bạn ^^~

Theme BACK

khung tạo by nt2boy88 Thanks

cái backpround hình như hơi nhỏ và không khớp với hình :-?
cái font chữ giờ bạn sài font ko chân và nhỏ lại tí đc ko ??

4 cái themes đầu thật chất là mình làm cho bạn chủ thớt cung cấp ý tưởng cho bạn ấy vẽ nên lưu dưới file jpg ! nên ko sửa đổi đc ... giờ muốn thì phải vẽ lại toàn bộ !!!

bạn cho mình hình ảnh kích thướt font chữ , icon để mình có thể canh và làm cho vừa khớp đc ko ! chứ mấy cái icon mình làm hình như nhỏ hơn mặc đình thì phải

leminhhai111

4 cái themes đầu thật chất là mình làm cho bạn chủ thớt cung cấp ý tưởng cho bạn ấy vẽ nên lưu dưới file jpg ! nên ko sửa đổi đc ... giờ muốn thì phải vẽ lại toàn bộ !!!

bạn cho mình hình ảnh kích thướt font chữ , icon để mình có thể canh và làm cho vừa khớp đc ko ! chứ mấy cái icon mình làm hình như nhỏ hơn mặc đình thì phải

Kích cở icon thì nó đi theo theme máy nên kô thay đổi dc

FONT thì mình đang xài cái font nào thì nò ra cái nấy nếu mình kô thích có thể đổi font của máy

Kích cở font hiện thì trên Vhome có cái chỉnh lớn nhỏ dc có cái mình làm kô dc

NHỮNG ẢNH TRÊN LÀ ẢNH THẬT MÌNH CHỤP LẠI TRÊN MÀN HÌNH DT KHI NÓ HIỂN THỊ ĐÓ

Thanks you đã quan tâm

leminhhai111

320x240 có bạn chủ thớt làm rùi đó bạn ^^~

Đây là hình mà mình đã chỉnh nhỏ chử HCM city nhưng vãn kô đủ nếu nhỏ nửa e là kô thấy

http://up.anhso.net