• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

leminhhai111

Đang định làm em droi này cho 320x240. ko bít được ko các bạn:(

Minh họa thôi đấy nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

đâu bạn muốn giúp gì bạn nói đi mình làm cho

Hồi trc nhiều anh em xài 320 x 240 thích cái này lắm nè. you làm đi

YOU Đổi dùm mình ảnh cũ clock .png qua mấy kiểu này với 1 .4 . 5 . YOU nhớ cho nó cùng kích thước vả vi 5trí dùm mình ne , VỚI LẠI CHO MÌNH 2 CÁI KHAY BẢN LỚN trong suốt 240 x 320 và 320 x 240 luôn với , thanks you trc

zangkoi88

Hồi trc nhiều anh em xài 320 x 240 thích cái này lắm nè. you làm đi

YOU Đổi dùm mình ảnh cũ clock .png qua mấy kiểu này với 1 .4 . 5 . YOU nhớ cho nó cùng kích thước vả vi 5trí dùm mình ne , VỚI LẠI CHO MÌNH 2 CÁI KHAY BẢN LỚN trong suốt 240 x 320 và 320 x 240 luôn với , thanks you trc

Lấy cái đồng hồ này phải nhờ bác nào pts cao tay cơ, mình chỉ là dạng gà:(( à mà hình như là có file ảnh của cái này mình gặp ở đâu đó. mình sẽ tìm giúp. Cái này có trong cái phần mềm hiển thị thêm đồng hồ có tên là Bubue DeskClock. Chính xác rồi. Nhưng tìm thì lâu lắm vì nhiều skill :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Tin vui cho bạn nè rồi mình sẽ tìm tiếp. hehehe.
Có nhiều đồng hồ lắm nếu mún mod theme anlog cho vhome thì cứ gọi là limit :)) Thích kiểu nào nữa ko bạn

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

Bạn ZangKoi88 ơi bạn làm lại giúp mình cái theme Crytal2 này với ,chứ mình viết bài đã lâu, trông ngóng hoài mà chẳng thấy ai chịu giúp minh cả, mong bạn cố gắng giúp mình làm lại mình cái theme Crytal2 này với, bạn đưa cái tên tỉnh thành,trời nắng hay mưa và báo nhiệt độ ra bên ngoài ,dưới cái hình tròn chứa cái mặt trời nhé, hiện tên thành phố và hiện thời tiết mưa hay nắng ở bên trái phía dưới cái vòng tròn chứa cái mặt trời, còn bên kia thì hiện nhiệt độ nhé. với lại bạn làm thêm ngày vào chổ cái logo có con đó ngồi đó, đưa cái logo mạng vào giữa chút bạn hi, chứ như cái theme này thì cái mặt trời nó che mất mấy chữ tên thành phố,mưa hay nắng và nhiệt độ mất. Mong bạn giúp đỡ ,mình xin cảm ơn nhiều .
Mình dùng vhome 3.96:(( nên ko dùng đc theme này với lại nó xấu mà bạn. ko có điểm gì là đặc sắc.

leminhhai111

Lấy cái đồng hồ này phải nhờ bác nào pts cao tay cơ, mình chỉ là dạng gà:(( à mà hình như là có file ảnh của cái này mình gặp ở đâu đó. mình sẽ tìm giúp. Cái này có trong cái phần mềm hiển thị thêm đồng hồ có tên là Bubue DeskClock. Chính xác rồi. Nhưng tìm thì lâu lắm vì nhiều skill :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Tin vui cho bạn nè rồi mình sẽ tìm tiếp. hehehe.
Có nhiều đồng hồ lắm nếu mún mod theme anlog cho vhome thì cứ gọi là limit :)) Thích kiểu nào nữa ko bạn]

Cái số 1 lấy dùm mình kô dc hã YOU

YOU CÓ THỂ THAY ĐỔI đường kính nó bằng với cái cũ dùm mình dc kô nó lớn quá choáng hết màn hình

You có cài nào mà you thấy đẹp đẹp thì you cho mình xin . nhưng D,KÍNH nó vừa vừa thôi , ah mà cho mình xin 2 cái khay với , thanks

nt2boy88

Giúp mình làm cái khay đựng đồng hồ như thế này nhé. Rộng 320 chiều cao 80 trong suốt như cái bạn làm ý.Thank bạn trước nha.

đồng hồ cao hơn 80 đó bạn !! muốn vừa phải cho nhỏ lại mới đc ???
mình thử thu nhỏ vậy coi đc ko

@
nt2boy: U lập 1 topic cho màn hình dọc đi 240*320 dc ko?>
Các bạn nhìu theme đẹp quá mà theme dọc chả có tí gì nè

mình ko rành mấy cái này bạn à ^^~ ! mấy cái đó chỉ là ảnh thui ... ko phải file đâu ! mình chỉ cung cấp ý tưởng cho bạn chủ thớt làm thui ! hi hi !

còn đây là 2 theme mới ! ko bít để thời tiết vô trong đồng hồ kim đc ko nhỉ ??

leminhhai111

Cái hình bên trái mà ai làm dc như thế này là đẹp nè . BỎ cái DH đi ở dưới ông mặt trợi là hình con rồng đang bay lượn cõng ông mặt trời ĐI CHƠI . dươi con rông la đong hô HTC nẳm bên phải , bên trái là các dòng tiện ích ,hix

zangkoi88

Cái số 1 lấy dùm mình kô dc hã YOU

YOU CÓ THỂ THAY ĐỔI đường kính nó bằng với cái cũ dùm mình dc kô nó lớn quá choáng hết màn hình

You có cài nào mà you thấy đẹp đẹp thì you cho mình xin . nhưng D,KÍNH nó vừa vừa thôi , ah mà cho mình xin 2 cái khay với , thanks

Mai mình sẽ gửi cho bạn nhé. giờ mình có việc rồi.
Vừa mod gần xong con android này :)) mất chưa đầy 10 phút.
Em nó đây. hoàn thiện và cân chỉnh nữa là xong.

Anh em nào dùng 320x240 chiêm ngưỡng và nhận xét nha.
@leminhhai111 bạn yêu cầu nhiều hình nữa lên mình làm một thể cho. vì sắp tới sẽ ko online được.

leminhhai111

@ Zangkoi88 Mình rút lại You giúp mình những cái này ne

1 : làm dùm mình 2 cái khay này cho trong suốt

attachment.php
attachment.php

2 : You lấy dúm mình 2 cài DH này số 1 và số 2 . you làm cho D Kính DH bằng cái cũ . có gì you thay rồi test thử dùm mình với ,mà you cũng biết tại 2 cây kim nó kô dời lên xuồng dc nên dê bi lệch khó chình quá mình chỉnh kô dc .

you lảm cho khoảng giữa DH trong suốt như cái nảy tại 2 cây kim nó màu đen mả chổ đó màu đen nên kô thấy dc kim

3 ; You làm cho mình cái khung 240 X 320

You để bề ngang vả cao khung lịch để nguyên cắt chiều dài khung thời tiết . 2 khung + lại = 240 , kéo đãn khoảng cách khung trên và dưới ra 320 . làm màu khung tt và khay trong suốt dùm mình . thanks

Thanks YOU

zangkoi88

@leminhhai111 mình đang đi có việc hứa là sẽ làm giúp bạn. Bạn cũng thích cái theme ảo ảnh cuả mình à.hehe.
Đã hoàn tất em androi cho màn 320x240 rùi. Giờ chưa nghĩ ra theme nào để làm. Hix. Bùn quá. Mình trung bình có ý tưởng làm cả hình và code mất 45 phút để làm xong, còn chau chuốt mới mất nhiều thời gian bạn à. Nhiều khi làm khung mất thời gian khi cho vào theme ko hợp laị làm laị. Nhiều người vào download rồi đòi hỏi đâm ra sửa đi ko bằng sửa lại.
leminhhai111 làm theme cứ theo sở thich của mình, nó tạo phong cách riêng mà bạn. tới ae mình hợp tác làm quả theme noel chứ bạn. Hehe. Đang ấp ủ em nó đây.

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

Hóa ra em anlog nhà nó di chuyển chỗ nào trong màn hình cũng được hehe. Tơí làm một đống anlog cho ae. Code xml thiên biến vạn hóa quá các bác à. lần đầu làm anlog nên khó, giờ ngon lành.

leminhhai111

Hóa ra em anlog nhà nó di chuyển chỗ nào trong màn hình cũng được hehe. Tơí làm một đống anlog cho ae. Code xml thiên biến vạn hóa quá các bác à. lần đầu làm anlog nên khó, giờ ngon lành.

Vậy you hoàn thành ý tưởng vista này luôn đi

Ý tưởng NOEL nè YOU , you và anh em coi có dc kô ne

---DH dời về sát góc bên trái để yên vị trí cao thấp

---Dời cái khay và hàng icon sát góc bên trái để yên vị trí cao thấp. chỉ nên để 1 hàng icon 6 em cho nó đẹp

----Cắt cái khay chỉ còn 280 vì đã dời hàng icon sẽ có 1 chổ trống sát góc bên phải

---Bên góc phải là 1 cây thông nhấp nháy đèn , vì vhome có thể ghép hình động dc mà .

---Trên đỉnh cây thông bên phải hoặc trái là icon thời tiết và nhiệt độ thôi

....Trên hàng icon là ông già NOEL vác quà đi tới đi lui

.....Bên dưới DH là các dòng tiện ích

Thế là đầy đủ mùa NOEL trên màn hình vhome

----Và sau cùng là chỉ xài dc cho màn hình 320 x 240 , mình xài 240 x 320 nên xài kô dc rồi hix

-----ANH EM XEM Ý TƯỞNG ĐÓ DC KÔ ,Chúc anh em vui------

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

Thanks!

nó quá đơn giản với mình mà. Nhưng làm dâu trăm họ cũng ngán lắm. Nghi cũng chán, ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê. Giờ có lẽ sẽ ko post lên nữa. Mình rất nhiều theme lưu ở pc, cũng định post hết,nhưng thật ra mà nói ko chạy theo được ý các thành viên khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp. Mình sẽ tặng riêng bạn theme anlog 320x240 sớm nhất.

Nói thật cũng không muốn comment làm j nhưng không nói ra lại thấy khó chịu.
A e nhiều người k biết, k rành or k có thời gian ngồi mày mò mod theme, họ lên đây nhờ bác chỉnh sửa giùm, bác làm được thì làm, k thích làm thì thôi chứ nào có ai bắt buộc bác phải làm cho họ đâu mà bác nói " làm dâu trăm họ cũng ngán lắm".
Rồi lại còn "ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê" nếu bác chỉ muốn làm theo ý bác mới thấy đam mê thì mở ra cái topic này làm j??? chẳng phải ngay từ bải mở đầu bác đã nói rõ "Mình lập topic này mục đích chính là cùng ae làm những theme vhome(3.96<- ổn định nhất mà). Vì vậy giờ mình muốn những ý tưởng và một vài thành viên sử dụng photoshop tương đối. Mình sẽ viết file theme.xml.
Giờ bạn nào có ý tưởng về theme cho vhome post vào đây nhé
bằng ảnh, các bạn có thể dùng paint trong win.
Nói thật sự mình cần ý tưởng lắm. vì dốt photoshop mà.
Mình không cần phải thank nhưng chỉ cần những bạn đam mê vọc cùng nhau xây dựng và tạo nên nhưng theme vhome do những người Việt Nam mình viết.Dùng của bọn nước ngoài hoài cũng chán mà. "

a e có ý tưởng về theme, muốn nó đẹp hơn, góp ý với bác thì bác hết chê bai xấu đẹp, không có j đặc sắc... rồi lại quay ra nói a e " khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp". Nghĩ cũng thấy buồn cười, xấu đẹp là do tùy thẩm mỹ từng người, bác cho rằng những ý tưởng a e đưa lên là "xấu, là không có j đặc sắc" rồi cứ một mình một phách thì nói thật, cái topic này bác mở ra hơi quá hạn hẹp đấy.

Đôi lời muốn góp ý với bác. Dù thế nào thì cũng ủng hộ bác đã bỏ công sức làm những theme này cho a e. Nhưng mình nghĩ nếu bác chịu khó lắng nghe ý kiến của a e thì chắc chắn topic này sẽ còn phát triển nhiều nhiều hơn nữa đó.=D>

prettyboy247

Nói thật cũng không muốn comment làm j nhưng không nói ra lại thấy khó chịu.
A e nhiều người k biết, k rành or k có thời gian ngồi mày mò mod theme, họ lên đây nhờ bác chỉnh sửa giùm, bác làm được thì làm, k thích làm thì thôi chứ nào có ai bắt buộc bác phải làm cho họ đâu mà bác nói " làm dâu trăm họ cũng ngán lắm".
Rồi lại còn "ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê" nếu bác chỉ muốn làm theo ý bác mới thấy đam mê thì mở ra cái topic này làm j??? chẳng phải ngay từ bải mở đầu bác đã nói rõ "Mình lập topic này mục đích chính là cùng ae làm những theme vhome(3.96<- ổn định nhất mà). Vì vậy giờ mình muốn những ý tưởng và một vài thành viên sử dụng photoshop tương đối. Mình sẽ viết file theme.xml.
Giờ bạn nào có ý tưởng về theme cho vhome post vào đây nhé
bằng ảnh, các bạn có thể dùng paint trong win.
Nói thật sự mình cần ý tưởng lắm. vì dốt photoshop mà.
Mình không cần phải thank nhưng chỉ cần những bạn đam mê vọc cùng nhau xây dựng và tạo nên nhưng theme vhome do những người Việt Nam mình viết.Dùng của bọn nước ngoài hoài cũng chán mà. "

a e có ý tưởng về theme, muốn nó đẹp hơn, góp ý với bác thì bác hết chê bai xấu đẹp, không có j đặc sắc... rồi lại quay ra nói a e " khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp". Nghĩ cũng thấy buồn cười, xấu đẹp là do tùy thẩm mỹ từng người, bác cho rằng những ý tưởng a e đưa lên là "xấu, là không có j đặc sắc" rồi cứ một mình một phách thì nói thật, cái topic này bác mở ra hơi quá hạn hẹp đấy.

Đôi lời muốn góp ý với bác. Dù thế nào thì cũng ủng hộ bác đã bỏ công sức làm những theme này cho a e. Nhưng mình nghĩ nếu bác chịu khó lắng nghe ý kiến của a e thì chắc chắn topic này sẽ còn phát triển nhiều nhiều hơn nữa đó.=D>

mình cũng đồng ý với bác này nghe bác zangkoi nói:
nó quá đơn giản với mình mà. Nhưng làm dâu trăm họ cũng ngán lắm. Nghi cũng chán, ai cũng thích theo ý mình nên mình viết cũng ko còn đam mê. Giờ có lẽ sẽ ko post lên nữa. Mình rất nhiều theme lưu ở pc, cũng định post hết,nhưng thật ra mà nói ko chạy theo được ý các thành viên khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp. Lúc thì khay vát chéo lúc thì khay vuông góc. Lúc thì trong suốt mình ko chạy theo được, mình chỉ làm tới đó. Ai làm tiếp thì làm

nghe vậy mà chán ko cả muốn comet lại nữa,bác này có vẻ hơi tự ti và kiêu ngạo đối với a e gà về vấn đề này cần được giúp đỡ,mọi sự đóng góp của mọi người đều là ý kiến riêng.tại ko trực tiếp chỉnh sửa nên ai cũng muốn thay đổi cho fu hợp và đẹp đó là chiện bt,bác làm giúp mọi người là quyền của bác,bác cũng ko nên nói a e như vậy chứ như vậy dần dần sẽ chẳng ai dám nhờ bác sửa cả bác nên tự thiết kế và dùng cho riêng mình thì tốt hơn

zangkoi88

2 bạn cứ thử làm một cái theme đi xem có đơn giản như các bạn nghĩ ko rồi hay comment ở đây. Còn nói thẳng, tôi cũng chả biết cái gì về xml và pts. Chỉ là tự tìm tòi và làm. Đừng đáng giá nhau như thế mất quan điểm. tôi nói thẳng ra cái topic này chỉ có mỗi tôi và leminh hải đóng góp là nhiều. Bạn anxongjong cũng ko thấy đâu ở topic bên ứng dụng chung bài vhome 3.96 đó. Thử hỏi làm gì có đủ sức để lúc thay thế này lúc thay thế nọ, còn phải làm việc để lo cho cuộc sống chứ chăm chăm vào cái điện thoại sao. Dù sao thì đây là sân chơi cho ae thôi. đề nghị các bạn chấm dứt chuyện này ở đây. Ok. Mình cũng ko muốn phí thời gian để comment những cái ko liên quan đến làm theme vhome. cuối cùng chúc 2 bạn sớm làm những theme như các bạn mong muốn...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

@leminhhai111 ý tửơng của bạn rất đẹp và khả quan,mình sẽ làm, đợt này cố gắng làm cho cả màn hình dọc.

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

2 bạn cứ thử làm một cái theme đi xem có đơn giản như các bạn nghĩ ko rồi hay comment ở đây. Còn nói thẳng, tôi cũng chả biết cái gì về xml và pts. Chỉ là tự tìm tòi và làm. Đừng đáng giá nhau như thế mất quan điểm. tôi nói thẳng ra cái topic này chỉ có mỗi tôi và leminh hải đóng góp là nhiều. Bạn anxongjong cũng ko thấy đâu ở topic bên ứng dụng chung bài vhome 3.96 đó. Thử hỏi làm gì có đủ sức để lúc thay thế này lúc thay thế nọ, còn phải làm việc để lo cho cuộc sống chứ chăm chăm vào cái điện thoại sao. Dù sao thì đây là sân chơi cho ae thôi. đề nghị các bạn chấm dứt chuyện này ở đây. Ok. Mình cũng ko muốn phí thời gian để comment những cái ko liên quan đến làm theme vhome. cuối cùng chúc 2 bạn sớm làm những theme như các bạn mong muốn...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

@leminhhai111 ý tửơng của bạn rất đẹp và khả quan,mình sẽ làm, đợt này cố gắng làm cho cả màn hình dọc.

nói thật là bác càng nói càng thấy buồn cười. bác tìm trong cả cái diễn đàn này xem tôi đã bao h nói làm một cái theme vhome đơn giản k?
Bác nói "Đừng đáng giá nhau như thế mất quan điểm" tôi lại càng thấy buồn cười hơn, chẳng phải bác cho rằng anh e lên đóng góp ý kiến chỉnh sửa theme toàn là "khó tính thích dùng mà lại đòi hỏi cao cấp" sao?
Mọi người lên đây nhờ bác chỉnh sửa theme cũng chưa bao h yêu cầu bác phải bỏ bê chăm lo cuộc sống để chăm chăm vào cái điện thoại, quan trọng là thái độ của bác khi tiếp nhận ý tưởng của a e thôi.
Nói tóm lại, ngay từ đầu tôi luôn ủng hộ bác làm topic này, nên mới góp ý với bác như vậy, cũng k mong muốn bác phải " phí thời gian để comment những cái ko liên quan đến làm theme vhome" nên ok, tôi sẽ k comment thêm bất cứ lời nào nữa tại topic này.
Chúc sân chơi này sẽ ngày càng phát triển hơn nữa, đáp ứng mong muốn của đông đảo a e trên diễn đàn.

zangkoi88

Chỉ có một câu này cho ae nhé. Nể những người tự đi bằng đôi chân của mình và ngược lại...
Kết thúc những cái comment vớ vẩn này ở đây ko mất hòa khí và tiếp tục làm theme :))

nt2boy88

đề nghị dẹp chuyện này qua 1 bên ! có gì mấy bạn hẹn nhau ra ngoài làm 1 nồi lẩu rùi anh em đàm đạo tâm sự ! topic cần quay về đúng mục đích của nó !!!
bác " giang còi " ngoài chỉnh themes cũng nên giúp đỡ anh em hiểu thêm về các bước để có thể tư tay chỉnh sửa theo ý thích mình , như thế thì sẽ đúng hơn với mục đích của topic này là chia sẻ hơn nhé ! thân !!

chiều mình sẽ up thêm mấy cái ý tưởng về giao diện nữa xem sao

Bo0Bo0

Đợi chờ 1 sản phẩm màn hình 240*320
Tủi thân nhìn các bạn quá rồi