• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HOT) C6 ==>>> X6 Unleashed Ultimate

dkhoan_0211

Vào UCweb post bài mà viết chữ nó giật kinh quá làm mình phải post bài bằng PC nè. Thêm cái qwerty thì tốt vì mình toàn chát bằng qwerty, xoay ngang màn hình ra ko biết đánh kiểu gì :(:)(:)(:)((
đã bảo là cái bàn phím mini chỉ để đẹp thôi , dùng làm gi bạn, vừa bé nữa, gõ bực mình, cứ dùng cái bàn phím thường của nokia ấy, ngon lành, k bị gì cả

Mình ko cài được ứng dụng shazam ( nghe nhạc tìm tên bài hát), down shazam touch.sis về cài máy báo " không cài đặt được, phần cài đặt này có sẵn". Tìm trong máy ko thấy luôn. Làm sao bây giờ các bác ?
nếu bạn thích shazam thì khi flash đừng tick vào ô factory set là xong, flash xong sẽ có sẵn cho bạn luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

nếu bạn nào thích cái widget báo sự kiện, cuộc gọi nhỡ như này thì đây. (mà đã có sẵn trong foder widget sau khi flash rồi mà :| )
xóa 7z rồi cài

Chỉnh sửa cuối:

kensiryn

lỗi quá bác nhiều pm không cài đặc được '' kêu cài đặt bộ chuẩn trước ''hix:((

dkhoan_0211

k được cái này mình có thể tìm cái khác thay thế, thích nhất cái mail của C6
còn bác muốn cài được tất cả pm, hãy quay lại với fw x6 ;;)

boy_online01

Có nghĩa là bạn cài bản cr@ck trước bản gốc thì nó mới bị thế chứ sao. Kể tên một soft ra xem tớ test có bị ko?

soc0la

k được cái này mình có thể tìm cái khác thay thế, thích nhất cái mail của C6
còn bác muốn cài được tất cả pm, hãy quay lại với fw x6 ;;)
có bạn biết chỗ chỉnh time khóa phím ko? bản của bạn khóa phím nhạnh quá :(

kensiryn

tình hình sau khi 4mat lại thì ok rồi nhưng chụp hình không có tiếng và không chỉnh sửa hình được

NokiaXseries

Sử dụng phần mềm đi bạn, khó mặc định không tiện đâu, kiếm cái phần mềm nào mà nó chỉ khóa khi ở home screen ấy :))

DinhTuan

chắc ý bạn là thời gian tắt màn hình, nếu vây thì vô setting chỉnh lại thời gian la OK

dkhoan_0211

thời gian khóa phím vào setting chỉnh bạn nhé. Bạn dùng k vọc mà cũng biết plash nhỉ :)

DinhTuan

tình hình sau khi 4mat lại thì ok rồi nhưng chụp hình không có tiếng và không chỉnh sửa hình được
chắc chủ topic mod tắt tiếng chụp hình, tắt tiếng chụp hình để chụp nén càng hay chứ sao. còn phần edit hình ảnh thì không thấy đâu thật

NokiaXseries

Mấy anh em cho hỏi ngoài lề tí, mấy cái video mặc định trong con X6 khi mới mua là gì nhỉ, hôm qua lỡ tay fomat mất, giờ tìm hoài mà không thấy Giúp mình với thank nhiều :((

candyman8_x

nếu bạn thích shazam thì khi flash đừng tick vào ô factory set là xong, flash xong sẽ có sẵn cho bạn luôn

mình vừa flash lại nhưng vẫn ko cài đc shazam, down trên ovi hẳn hoi.
Bạn gửi mình cái file fix camera 3M.sis được ko ? file text kia mình chép đè vào rồi restart ko có kq ~~!

kensiryn

đang định flash bản C6-X6-Remix của bác dude2009 mà hình như không có tiếng việt, bản này tiếng việt vẫn không đầy đủ và 1 số lỗi linh tinh không biết khi nào mới có bản final hôm nay flash con x6 cả chục lần rồi hix

NokiaXseries

đang định flash bản C6-X6-Remix của bác dude2009 mà hình như không có tiếng việt, bản này tiếng việt vẫn không đầy đủ và 1 số lỗi linh tinh không biết khi nào mới có bản final hôm nay flash con x6 cả chục lần rồi hix
Bản remix mới có bản cập nhật hôm này, tui cũng vừa flash bản đó, đang test xem ntn :))

boy_online01

Mấy anh em cho hỏi ngoài lề tí, mấy cái video mặc định trong con X6 khi mới mua là gì nhỉ, hôm qua lỡ tay fomat mất, giờ tìm hoài mà không thấy Giúp mình với thank nhiều :((

Hê hê :D mình vẫn còn giữ, nhưng tiếc là mạng mình trả sau ko up được:
Broken Social Scene - Churches Under the Stars.mp4
Surfing - Extreme Life.mp4
WWF - For a living planet.mp4

chắc chủ topic mod tắt tiếng chụp hình, tắt tiếng chụp hình để chụp nén càng hay chứ sao. còn phần edit hình ảnh thì không thấy đâu thật

Chụp nén mà nó vẫn nhá flash thì thà cứ để âm cho nó hay :D

soc0la

thời gian khóa phím vào setting chỉnh bạn nhé. Bạn dùng k vọc mà cũng biết plash nhỉ :)

bạn nhầm rồi.. trong phần cài đặt/ điện thoại/ quản lý điện thoại/ khóa phím tự động. chỉ có hiệu chỉnh tắt/ mở thôi chứ không có chỗ chỉnh time:( mà mình cop file fixx camera vẫn ko đc đâu nhé :-<

Chỉnh sửa cuối:

NokiaXseries

Hê hê :D mình vẫn còn giữ, nhưng tiếc là mạng mình trả sau ko up được:
Broken Social Scene - Churches Under the Stars.mp4
Surfing - Extreme Life.mp4
WWF - For a living planet.mp4

Chụp nén mà nó vẫn nhá flash thì thà cứ để âm cho nó hay :D
Thank bác để em tìm trên google xem có không, Thông báo với anh em là tất cả các bản FW c6 cho X6 đều có thể chay ngon lành cái bàn phím ảo Swype lên anh em dow về vọc vạch nha, pro quá trời luôn :))