• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HOT) C6 ==>>> X6 Unleashed Ultimate

DinhTuan

à chủ thớt ơi cái vụ camere bị resize chất lượng xuống 2mb là thế nào nhỉ :| nghĩa là giảm từ 5 "chấm" xuống còn 2 "chấm" thật à :| :-S
megabyte khác megapixel nha bạn

zprox

thằng C6 này hình như không tương thích vs VIETMAP ý nhỉ,chạy toàn bị lỗi,ko setting đc

tuyenhp

cao thủ vào fix dùm anh em cái camera đi ! bản này chạy ok lắm !

à chủ thớt ơi cái vụ camere bị resize chất lượng xuống 2mb là thế nào nhỉ :| nghĩa là giảm từ 5 "chấm" xuống còn 2 "chấm" thật à :| :-S

chính xác là như vậy ! size ảnh giảm đáng kể !

NokiaXseries

Dang sai ban remix hnao ranh test ban nay,ma doi cai home screen o cho nao vay moi nguoi,tim mai k thay

dkhoan_0211

Size ảnh cao để làm j? Để tốn bộ nhớ à? Quan trọng ảnh chụp tnao, vẫn đẹp đúng k?

mapdit989

Size ảnh cao để làm j? Để tốn bộ nhớ à? Quan trọng ảnh chụp tnao, vẫn đẹp đúng k?

cái khóa phím C6 của mình sao cứ dùng được một lúc là không thấy nữa nhỉ? chán ghê....

dkhoan_0211

cái khóa phím C6 của mình sao cứ dùng được một lúc là không thấy nữa nhỉ? chán ghê....

mình dùng bình thướng hết bạn nhé. camera chụp thì vẫn nét thế chứ chất lượng mình thấy không giảm đâu nhé
giờ mình đang tìm cái mod tắt hết đèn 3 phím mà chưa thấy, thêm cái này vào nữa là ổn

boy_online01

Từ lúc cứu xong con X6 của mình chưa test lại bản C6 nào >:)

Ặc!!! Sáng nay em cũng bị die phone. Lúc sau mới nhớ là mình mới chỉ chép đè rofs2, chưa đè core. Giờ lại ngon rồi :D

freekjss

sau một đêm tìm tòi và mò mẫm. dùng khá ổn nhưng bị cái ram xuống còn có ~40 lắm lúc đang chát trên chatbeta của nokia treo lòi con ngươi luôn. sáng nay tui vào 2 pm liền lúc thì tự nhiên ram tụt xuống còn ~10mb.

dkhoan_0211

sau một đêm tìm tòi và mò mẫm. dùng khá ổn nhưng bị cái ram xuống còn có ~40 lắm lúc đang chát trên chatbeta của nokia treo lòi con ngươi luôn. sáng nay tui vào 2 pm liền lúc thì tự nhiên ram tụt xuống còn ~10mb.
mình dùng bt, chả vấn đề gì, ram lúc nào xũng trên dưới 40mb, đó là do fw này đã add thêm vào khá nhiều app

chichung781988

cứ chụp đk đủ sáng đi xem thế nòa rồi hãy nói tiếp

Thực chất là trong setting của nó chỉ là 2mpx thôi bạn àh. Chụp ảnh rồi xem trên máy tính thấy độ phân giải nhỏ quá(vì ở mức 2mpx mà) cái này hình như là lỗi mod của c6 hay sao ý!

dduuoonngg88

Thực chất là trong setting của nó chỉ là 2mpx thôi bạn àh. Chụp ảnh rồi xem trên máy tính thấy độ phân giải nhỏ quá(vì ở mức 2mpx mà) cái này hình như là lỗi mod của c6 hay sao ý!

2M lên ảnh nhỏ hơn 5M lên phóng to xẽ mờ

Last edited by a moderator:

boy_online01

Vậy mình chỉnh về 5MP là ok à? Em chưa test được bản này vì lỡ down C6 photon, giờ đang ngồi fix lại từng tí một.

Chỉnh sửa cuối:

zprox

Vậy mình chỉnh về 5MP là ok à? Em chưa test được bản6 này vì lỡ down C6 photon, giờ đang ngồi fix lại từng tí một.

có chỉnh đc đâu bác,về lại x6 photon rôy :( để khi nào có final hoàn chỉnh rồi chơi lại

mapdit989

mình dùng bình thướng hết bạn nhé. camera chụp thì vẫn nét thế chứ chất lượng mình thấy không giảm đâu nhé
giờ mình đang tìm cái mod tắt hết đèn 3 phím mà chưa thấy, thêm cái này vào nữa là ổn

Mình biết cái khóa phím không hiển thị là do xung khắc với Handy taskman , gỡ handy là hết. còn camera thì đúng, chất lượng không bằng 5mx, nói chung là xài ok. Ram ổn định >=40mb trừ khi chạy nhìu ứng dụng thì nó mới <40mb, effect mượt mà nhất từ bữa biết flash đến giờ.
Cool nhất là trình xem ảnh, chuyển hình , zoom phê hơn Fw của X6 nhiều. thank chủ thót nhìu nhìu.
A e Flash thôi..chần chù gì nữa ????\-/