• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HOT) C6 ==>>> X6 Unleashed Ultimate

dkhoan_0211

hình như bản này vẫn chưa sửa dc quay video đúng ko
mình thì thấy quay video chất lượng 4:3 aspect ratio high ngon hơn khi quay chất lượng tv high quality của x6. xem trên máy tính ngon hơn;;)

tngoc1

Có bạn nào cài đặt được ch trình Nokia mesaging không, mình toàn gặp lỗi " ...component built-in" thôi

dovanhungbn

alô bác ơi,bác nói rõ chỗ fix cam của nó được không ạ,em đã thử chép như bác hướng dẫn vào bộ nhớ máy (ổ c) mà không được,cam vẫn là 2M.chép thư mục private đấy đúng không ạ,em đã tắt nguồn khởi động lại nhưng vẫn thế!!!
mong bác chỉ giáo thêm.thank !!! =))

tngoc1

dùng mail sẵn có của c6 thích hơn nhiều chứ bạn;;)
nhưng mà dùng cái kia nó cõ hỗ trợ xem mail theo kiểu html, tiện lợi lắm. Tại mình mail tài liệu cũng nhiều mà. Đành thích ứng với ch trình mặc định vậy, vì bản này hay quá :))

alô bác ơi,bác nói rõ chỗ fix cam của nó được không ạ,em đã thử chép như bác hướng dẫn vào bộ nhớ máy (ổ c) mà không được,cam vẫn là 2M.chép thư mục private đấy đúng không ạ,em đã tắt nguồn khởi động lại nhưng vẫn thế!!!

Mình cũng đã bị giống bạn. copy của bác chủ vào mà cũng không dc. Cách sửa là bạn edit file text đó đi đã. Tất cả các thông số 1600 thay bằng 2592, các thông số 1200 thay bằng 1944. Đảm bảo dc.

------------------------------

Ah mà bác chủ ơi. sao em copy cái media fix cóp vào rồi, chỉnh killme cũng ok rồi. Vậy mà restart xong vẫn mất vậy. Lần đầu flash xong thì lại không sao cả.

dkhoan_0211

nhưng mà dùng cái kia nó cõ hỗ trợ xem mail theo kiểu html, tiện lợi lắm. Tại mình mail tài liệu cũng nhiều mà. Đành thích ứng với ch trình mặc định vậy, vì bản này hay quá :))
mình thấy mail của x6 thì k hỗ trợ down file như word excel còn c6 down vô tư, xem mail như trên pc :D
mình đang dùng bản mới cook lại dựa trên bản này, mấy lỗi như camera, media, backup... đã được fix hết và có hiệu ứng mới, k rối như cái bản này(bản này đẹp nhưng hơi rối ngoài hs và nặng) mấy ngày nữa sẽ up lên, tại up lên mediafire lâu kinh, ngại lắm

tngoc1

ok. đã sửa được hoàn toàn lỗi mediabar rồi. Chỉ cần chỉnh lại 2 file starter_non_critical (thêm z:sys\bin\mediabar.exe vào) và file starter_background_apps.rsc (loại bỏ z:sys\bin\mediabar.exe đi) là được.

teenbn

mình thấy mail của x6 thì k hỗ trợ down file như word excel còn c6 down vô tư, xem mail như trên pc :D
mình đang dùng bản mới cook lại dựa trên bản này, mấy lỗi như camera, media, backup... đã được fix hết và có hiệu ứng mới, k rối như cái bản này(bản này đẹp nhưng hơi rối ngoài hs và nặng) mấy ngày nữa sẽ up lên, tại up lên mediafire lâu kinh, ngại lắm

ủng hộ bạn luôn.cho mình xin bản menu 3x4 nhá!

thanhquang00

trc' tiên bạn vào rompatcher và apply all patches đã
sau đó dùng file brower hoặc x-plore paste vào ổ C là ok

drthanh88

cuối tuần rùi bác chủ tung ra bản mới cho a e chuẩn bị đón xuân đi. hjhj

dkhoan_0211

cuối tuần rùi bác chủ tung ra bản mới cho a e chuẩn bị đón xuân đi. hjhj
cảm ơn bạn ủng hộ, nhưng bản mới của mình chỉ sửa những lỗi ở bản này (lỗi rompatcher k tự động auto, lỗi media, camera, ...những lỗi kiểu này đã được fix hết ở bản mình đang dùng) effect nhanh hơn, dùng ổn định hơn thôi chứ cũng k có gì là cải tiến quá nên ngại k dám up.
- camera , thanh media, rompatcher k auto... (đã fix)
- hiệu ứng lấp lanh ngàn sao của ntv_79
- menu 4x4 với icon to nhìn rất đã, cảm giác như màn hình của mình to ra chút
- bàn phím mini của c5
- trình xem ảnh photo brow của nokia
......
thay đổi hơi ít nên mình ngại k dám ra mắt

dovanhungbn

nhờ các bác chỉ em cách tắt phím call sáng lên khi sạc ạ?vì em thấy để vậy hại máy,tắt đi cho lành :))
em xin có thank ạ!!!

tngoc1

cho mình hỏi ở bản mới của bạn, bạn sửa cái camera như nào vậy, mình chỉ mơi sửa đc cái mediabar thôi.

teenbn

up đy bạn ơi! fix đc lỗi đáng kể mà,cho mình cái menu 3x4 đc k:( hic yêu cầu bạn nhiều qá