• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(HOT) C6 ==>>> X6 Unleashed Ultimate

dkhoan_0211

dkhoan oi bạn làm ơn cook cái file sửa lỗi camera vào bản cfw luôn đi, tui coppy vào C như bạn nói mà không đc, chụp hình tệ quá chán chết đc.............................................mong bạn giúp đỡ, rất thích bản cfw của bạn...............thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

tại sao nhưng lỗi đó chủ topic không làm thành 1 bản cfw hoàn chỉnh, mà cứ kêu anh em tu update thế, tớ làm mãi mà không fix đc lỗi camera va phim xm, nản quá
mọi người đều làm được hết mà bạn. có mỗi lỗi camera mà phải bung file ra cho vào rom rồi lại up lại lên mạng thì...... bạn thử làm thì sẽ biết vì sao có mỗi lỗi nhỏ vậy mà mình k làm mà lại bảo ae tự up.X_X

tngoc1

bạn nào share cho mình mấy cái widget được không. Chẳng biết kiếm ở đâu cả. Mấy cái widget ở thẻ nhớ lỡ tay xóa mất rồi

dongkivs

Mình up bản này thì thấy vẫn chụp ảnh đc bt mà! sao mọi người bảo lỗi camera. Chỉ tội là hơi chậm ! Khi chuyển màn hình có nhiều hiệu ứng lằng nhằng wa' ! Mình test cà 58 và x6, bản [5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt chạy trên 5800 thấy mượt và ít lỗi . Còn bản 2pic này chạy trên x6 thấy hơi chậm.
Ah tiện đây xin hỏi mọi người làm cách nào để dùng wifi trên cả 58 và x6 ngon thế? Mình hay bị hiện tượng " Máy chủ..." chán lắm! Có wifi như không vậy!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bạn nào share cho mình mấy cái widget được không. Chẳng biết kiếm ở đâu cả. Mấy cái widget ở thẻ nhớ lỡ tay xóa mất rồi

mấy cái widget đó nếu cài lên thì hiện ở đâu vậy bạn? vì khi mới up trên màn hình nó đã đầy hết vị trí rồi mà? Mình mới up nên chưa hiểu nhiều? Ai có hình ko ? Tớ up lên thì nó có cái hình y như trên kia nhưng theme thì màu tím.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Nó hiện như là một soft trong menu đấy thôi. Muốn kéo nó ra hs thì giữ màn hình chủ 3s rồi chọn remove, sau đó lại giữ 3s và chọn Add content. Nhưng chỉ có phần mềm có đuôi wgz mới kéo ra được thôi nha.
Ram lúc xung lên cũng được 54MB, còn backup với phím Xpressmusic là chưa fix được, tiếc thật.

nobjtadjxega

bản này bị lỗi phần lựa chọn Wiget danh bạ ưa thích. Khi add số ưa thích thì không add được, sau đó số add cũng mất luôn tìm trong danh bạ không hiên nữa.

dkhoan_0211

ai bảo xóa >:) bạn nào còn share cho bạn ấy kìa

mấy cái widget đó nếu cài lên thì hiện ở đâu vậy bạn? vì khi mới up trên màn hình nó đã đầy hết vị trí rồi mà? Mình mới up nên chưa hiểu nhiều? Ai có hình ko ? Tớ up lên thì nó có cái hình y như trên kia nhưng theme thì màu tím.
trên hs thì chỉ để được 6 widget thôi, nếu muốn cái này thì phải hy sinh cái khác ;;)

từ cam 5M xuống 2M thì còn ham hố gì?
đã sửa được hoàn toàn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nó hiện như là một soft trong menu đấy thôi. Muốn kéo nó ra hs thì giữ màn hình chủ 3s rồi chọn remove, sau đó lại giữ 3s và chọn Add content. Nhưng chỉ có phần mềm có đuôi wgz mới kéo ra được thôi nha.
Ram lúc xung lên cũng được 54MB, còn backup với phím Xpressmusic là chưa fix được, tiếc thật.
mình đang sài bản khác mình cook lại cũng dựa trên bản này, với mấy lỗi back up, phím media, camera đã sửa hoàn toàn
add trình xem ảnh photo brower, hiệu ứng khác nhanh mượt hơn;;)......
nhưng mạng dạo này đơ đơ, ngại up lên quá

bản này bị lỗi phần lựa chọn Wiget danh bạ ưa thích. Khi add số ưa thích thì không add được, sau đó số add cũng mất luôn tìm trong danh bạ không hiên nữa.

đi đến đâu cũng thấy bạn kêu lỗi này nhỉ, bạn tìm bản nào không lỗi này mà dùng;;)

Chỉnh sửa cuối:

dovanhungbn

ai bảo xóa >:) bạn nào còn share cho bạn ấy kìa

trên hs thì chỉ để được 6 widget thôi, nếu muốn cái này thì phải hy sinh cái khác ;;)

đã sửa được hoàn toàn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mình đang sài bản khác mình cook lại cũng dựa trên bản này, với mấy lỗi back up, phím media, camera đã sửa hoàn toàn
add trình xem ảnh photo brower, hiệu ứng khác nhanh mượt hơn;;)......
nhưng mạng dạo này đơ đơ, ngại up lên quá

đi đến đâu cũng thấy bạn kêu lỗi này nhỉ, bạn tìm bản nào không lỗi này mà dùng;;)

bác ơi up đi còn ngại gì? :))

zprox

1 cách nữa cho ace khắc phục lỗi thanh media không hiện nè
mở kill me
tìm trong danh sách unsure cái mediabar
chọn option move to Protected
khởi động lại máy là ok :)

dkhoan_0211

1 cách nữa cho ace khắc phục lỗi thanh media không hiện nè
mở kill me
tìm trong danh sách unsure cái mediabar
chọn option move to Protected
khởi động lại máy là ok :)
đúng rồi, cách này được nè;;)

drthanh88

đã làm thử nhưng sao chỉ đc lần đầu tiên sau đó lại mất, rồi có thử nữa cũng ko co kết quả. bùn...

tngoc1

ở đây có bạn nào cài được Moodagent (không phải bản playlist dj nha) không, với cả cài được shazam từ ovistore không. Sao mình không cài dc nhỉ

thanhquang00

ở đây có bạn nào cài được Moodagent (không phải bản playlist dj nha) không, với cả cài được shazam từ ovistore không. Sao mình không cài dc nhỉ
mình cài đc Moodagent thôi , còn Shazam thì bị lỗi