• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

huyquy

À còn 1 vấn đề nữa bác có cái font clock gốc thì up lên cho mình luôn nhé

page

bạn ơi làm giùm mình chữ PHUA nhé làm cái font giống font bạn dc rồi,thanks nhìu

Như thế này có đẹp hơn ko mỗi chũ PHU ko nhìn lạc lõng wa,chít rùi làm nhầm cho bạn chữ phu Hehe gửi lại cho bạn 2 cái khác

Chỉnh sửa cuối:

page

Bạn làm hộ mình chữ Q&H có đôi cánh luôn nhé. màu đỏ và font thư pháp nhé. À còn cái mở khóa bạn cho mình chữ QH lồng vào nhau được ko. Giống hình này nè

Cái font mình lưu lâu rồi ko biết có phải cái này ko bạn thử xem nhé

huyquy

thx bác page rất nhiều. Đẹp quá. À cái chữ QH lồng bác tẩy đẹp đẹp chút vì khi cho vào nó vẫn có mấy cái chấm trắng

huyquy

À nhân tiện hỏi bác luôn làm sao chuyển thành chữ Lucky man giống bác được thế

huyquy

Gửi lại bác file chuẩn vì file kia quên mất có flash nên nó có mấy cái chấm trắng. Bác design lại hộ mình nhé

page

HEHE LẠI ĐẾN GẶP BÁC,bác làm cho em xin cái khung hoa theo kiểu khác nhưng hoa màu đỏ đc ko ạ.thank bác nhiều
à cho e xin thêm nốt kai' nhé:cái hình avata của e thay cho chữ h như của bác đó

Mình chưa tìm ra đc khung hoa văn nào đẹp cả với lại mình ko có file gốc nữa lên chưa làm cho bạn đc,bạn gửi cho mình cái khung gốc nhé,gủi trước cho bạn yêu cầu thứ 2

page

Gửi lại bác file chuẩn vì file kia quên mất có flash nên nó có mấy cái chấm trắng. Bác design lại hộ mình nhé

Lần này thì chuẩn hơn rùi đấy
còn cái chữ luckyman thì mình đã có hướng dẫn ở trang 14 rồi ,mà chỉ cho bạn lun cũng đc vì mình là ngừoi dễ tính mà:)) Từ IP bạn vào Ifile /sytem/library/CoreServices/SpringBoard.app/English.Iproj bạn vào SpringBoard.string tìm tới dòng AWAY_LOCK_LABEL bấm vào edit sửa dong Slide to unlock nhớ là phải để trong dấu "; nhé ko là ăn táo đấy,nếu ko quen thì bạn chỉ lên sửa mỗi chữ đấy thui vì trong đó còn nhìu chỗ thay đc lắm nhưng mà bạn ko biết mà thay bừa đi là lại có táo ăn chơi đấy,sửa xong thoát ra khởi động lại IP và hưởng thụ

trangkhaiphu

bạn ơi,bạn làm chữ Phua mà có hình clb chelsea dc ko,nếu ko bạn làm cái chữ PHUA màu vàng với màu tím lại dùm mình nha,thanks nhìu
ah` bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách làm cho mình dc ko,vào đường dẫn System-> Library -> carrier Bundle là ở đâu bạn,có cần cài pc suite k,nếu có cho mình xin link dow nha thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

page

bạn ơi,bạn làm chữ Phua mà có hình clb chelsea dc ko,nếu ko bạn làm cái chữ PHUA màu vàng với màu tím lại dùm mình nha,thanks nhìu
ah` bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách làm cho mình dc ko,vào đường dẫn System-> Library -> carrier Bundle là ở đâu bạn,có cần cài pc suite k,nếu có cho mình xin link dow nha thanks nhiều

1:Cần có pc suite hoặc iphone foder để chép logo vào(vào google tìm là có)
2:bạn phải cài VN logo carrier thì mới suất hiện thư mục cần có,của VINA là 45202 của MOBI 45201 của VIETTEL là 45204 nằm trong carrier Bundle nhé
Nghe tên bố này lạ quá PHUA :D

trangkhaiphu

1:Cần có pc suite hoặc iphone foder để chép logo vào(vào google tìm là có)
2:bạn phải cài VN logo carrier thì mới suất hiện thư mục cần có,của VINA là 45202 của MOBI 45201 của VIETTEL là 45204 nằm trong carrier Bundle nhé
Nghe tên bố này lạ quá PHUA :D

hi` vì mình người HOA mà,ở nhà ai cũng kêu vậy hết ah',còn trong lớp mình tên Phú,thanks bạn
ũa minh cài pc suite 2.9.30 rồi mà tìm đường dẫn theo bạn sao ko thấy ??mình có cài logo mạng VN trên cydia rồi
hay là bạn lên yahoo chỉ cụ thể cho mình nha nick: iloveyou_anhluonbenem

Chỉnh sửa cuối:

huyquy

Lại nhờ bác page phát nữa bác cho em chữ Q♥H. Trái tim màu đỏ, còn chữ bác phối màu hộ mình nhé

page

hi` vì mình người HOA mà,ở nhà ai cũng kêu vậy hết ah',còn trong lớp mình tên Phú,thanks bạn
ũa minh cài pc suite 2.9.30 rồi mà tìm đường dẫn theo bạn sao ko thấy ??mình có cài logo mạng VN trên cydia rồi
hay là bạn lên yahoo chỉ cụ thể cho mình nha nick: iloveyou_anhluonbenem

Bạn cài iphone foder đi cho dễ sử dụng,mình toàn dùng cái này quen rùi

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình chưa tìm ra đc khung hoa văn nào đẹp cả với lại mình ko có file gốc nữa lên chưa làm cho bạn đc,bạn gửi cho mình cái khung gốc nhé,gủi trước cho bạn yêu cầu thứ 2
cái này hơi to bác ạ(70x70) thui.bác cho e xin máy cái mặt người gọi điện như của bác đó(càng nhiều càng it)

trangkhaiphu

Anh ơi,làm dùm em cái logo chelsea màu cam nha,giống như cái áo đen mà cầu thủ mặc mùa này đó,chữ PHUA viết bằng thư pháp nha,thanks nhìu

page

cái này hơi to bác ạ(70x70) thui.bác cho e xin máy cái mặt người gọi điện như của bác đó(càng nhiều càng it)
Sorry mình làm nhầm chả trách thấy nó cứ totto :)) mình gửi cho cả cái mặt ngưởi lun nhé,cứ chép theo cùng đường dẫn,cái yahoo mặt ngừoi là để lúc có người gọi đến nhé

page

Lại nhờ bác page phát nữa bác cho em chữ Q♥H. Trái tim màu đỏ, còn chữ bác phối màu hộ mình nhé

thế này dc chưa bạn mầu xanh đi với mầu đỏ nó mới nổi

page

Anh ơi,làm dùm em cái logo chelsea màu cam nha,giống như cái áo đen mà cầu thủ mặc mùa này đó,chữ PHUA viết bằng thư pháp nha,thanks nhìu

Sorry PHUA mình ko mê bóng đá lắm lên ko biết cái logo Chelsea màu cam như thế nào và áo đen cầu thủ mặc mùa này nữa,tốt nhất là bạn post hình lên cho mình để mình xem thì mình mới làm dc

page

Ko phải là 70x 70 đâu mà chình xác là 50x50 có thể là 70x50 cũng đc nhưng tùy theo hình mà mình muốn làm thui,chứ 70x70 nó sẽ bị thùa ra chiều rộng tức là nó to hơn cái khung mầu đen bên trong có chữ slide to unlock đó nhìn chuối lắm