• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách h@ck các FW mới đơn giản. Phần II

NguyenTu

Super V.I.P
thế này thì em bó tay rùi. em chạy đi chạy lại cũng không đc. dùng explore vào ổ C cài file RomPatcher thì không đc. có cách nào làm lại từ đầu hết không anh?

Muốn hack lại bằng Hello0x thì cần up lại FW (tham khảo cách dùng FN hoạc Jaf để biết cách up FW), sau đó hack lại, N96 hãy hack bằng Hello0x 2.02 xem sao nhé và sau khi hack không có rompatcher thì hãy load file đính kèm về, sẽ được 02 file (1 file có đuôi sis, 1 file có đuôi sisx), hãy cài file có đuôi sis vào máy nhé. Lúc đó xem kết quả nhé..

rapperdk

Muốn hack lại bằng Hello0x thì cần up lại FW (tham khảo cách dùng FN hoạc Jaf để biết cách up FW), sau đó hack lại, N96 hãy hack bằng Hello0x 2.02 xem sao nhé và sau khi hack không có rompatcher thì hãy load file đính kèm về, sẽ được 02 file (1 file có đuôi sis, 1 file có đuôi sisx), hãy cài file có đuôi sis vào máy nhé. Lúc đó xem kết quả nhé..

thank anh. anh chỉ em link tới bài luôn đi ạ. em tìm rắc rối

Windowslovely

máy mình 5630 FW 012.020 khi cài xong HelloOX2.03 thì không có RomPatcherPlus, mình down RP+ 2.6 cài thì nó hiện không cho truy cập dữ liệu, mong mọi người giúp với, Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

Windowslovely

mình cài bản RP+ Lite version thì ok ròi, nhưng khi mở lên nó thông báo /sys/bin/Patcher*. LDD Not Found!, mình cài HelloOX thì folder nằm ở C:/Patches, mình vẫn chưa thể chép vào /sys/bin được ?

trung6195

E71 ver 500 dùng Helo bản nào vây mấy anh??
em dùng bản 2.03 cài đến instaling rôt cert mãi k xong ???

Chỉnh sửa cuối:

minhthang279

cho em hoi tai sao khi doi the nho khi cai lai helloox thi khong thay RP dau nua,e down ban RP 2.3 ve thi no bao la khong cho phep truy cap,e vao o C thi no bao la chung chi bi loi

NguyenTu

Super V.I.P
cho em hoi tai sao khi doi the nho khi cai lai helloox thi khong thay RP dau nua,e down ban RP 2.3 ve thi no bao la khong cho phep truy cap,e vao o C thi no bao la chung chi bi loi

Sign cái cài lại cái hello Ox đã hack cũ vào bộ nhớ máy và hack lại xem nhé. RP cài bản có đuôi sis ấy, muốn cài đuôi sisx thì phải sign. Load RP 2.03 Final ở bài 381 của mình trang trước (39) của topic này

minhthang279

e dag dung helloox2 2.3 nhung cai di cai lai van ko hien cai RP..e cai lun ca RP 2.03 no cung bao la ko cho phep truy cap

bun89

hjx..cac bac cho e h0j?.e dung con N93 v20.0.058 .co hack dc ko.em hack h0aj h0k dc..help me.

Cac bac cho em h0j?.em dung con N93 v20.0.058 em thu? Nhjeu cach ruj nhung van po tay..gjup em voj.

Last edited by a moderator:

binladen1206

Active Member
hjx..cac bac cho e h0j?.e dung con N93 v20.0.058 .co hack dc ko.em hack h0aj h0k dc..help me.

Cac bac cho em h0j?.em dung con N93 v20.0.058 em thu? Nhjeu cach ruj nhung van po tay..gjup em voj.
Bạn k nói rõ là dùng cách nào.
Topic này là hack máy bằng HelloOx các phiên bản ( nhưng muốn dùng được thì phải có cert&key của máy rồi sign Hel... để hack).;;)

bun89

Bạn k nói rõ là dùng cách nào.
Topic này là hack máy bằng HelloOx các phiên bản ( nhưng muốn dùng được thì phải có cert&key của máy rồi sign Hel... để hack).;;)

thj theo topic truoc,dung xstevedore_v1.5 sign hello0x ruj.nhung muk chay cac phjen ban? Hello..co ban? Thj unpacking h0aj..ban? Thj cu removeding hoaj ko dc.hjx co cach nao h0k.

vunhudung

mình xài E72
FW 031.023 , dùng pm nào để hack được vậy bạn ?
Mình cài hello 2.03 thì cứ unpacking files hoài à