• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

xichlomay

cho tôi xin thắc mắc với bác Quang chỗ này 1 tí
Rom date của V69 là 31/12/2010
còn Rom date của V70 là 26/12/2010

xichlomay

Đó là 2 dòng rom khác nhau mà bác. V69 là rom com 2 giao diện WM kiểu cũ.

vậy nghĩa là dòng rom HD2 ROM: V70 (Build 29007.5.3.9) ★ OS 3.14 (UPDATE 30/12) sẽ có phiên bản cũ của nó là V69 nhưng khác với HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 31/12) phải ko bạn ?
Xin lỗi vì thắc mắc như vầy, tôi chỉ mới sử dụng HD2.

hoangthaihan

Máy em khi kiểm tra thấy ghi là : SPL 2.10.0000 8G XE . Xin hỏi vậy máy em đã HSPL chưa ạ. Có cần HSPL không ? và HSPL bản nào ? Thanks

dungnt9585

Em dùng bản này khi nghe nhac.co cảm giác hơi rè.cả khi dùng tai nghe.bản ship theo máy trưóc không có hiện tượng này.bác nào giúp em với.thanks all

nilt02

Có bạn nào bị lỗi thẻ nhớ bản ROM này ko? Mình cài xong, copy file Autoinstall theo hướng dẫn vào thẻ 8Gb, sau đó cho thẻ vào máy và Hardreset, cái thẻ của mình chỉ nhận đc 214Mb ????? trong khi cắm thẻ trực tiếp vào PC thì vẫn có đủ dữ liệu trong SD 8Gb nhưng lại ko cho xóa data or format??? bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Có bạn nào bị lỗi thẻ nhớ bản ROM này ko? Mình cài xong, copy file Autoinstall theo hướng dẫn vào thẻ 8Gb, sau đó cho thẻ vào máy và Hardreset, cái thẻ của mình chỉ nhận đc 214Mb ????? trong khi cắm thẻ trực tiếp vào PC thì vẫn có đủ dữ liệu trong SD 8Gb nhưng lại ko cho xóa data or format??? bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với :(
Bạn vào trang này tải cái SD Formatter.7z‎ về fortmat cho thẻ nhớ của bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116396-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-VỀ-HD2(LEO)-CHẠY-WP7

tanliemld

haizz, mình up rom này xài ok,nhưng ngồi vọc máy khoảng 5-10 phút liên tục thì máy tự RS rùi đứng im ở stick together luôn phải tháo pin ra để 15 phút mới khởi động lại được, để bình thường nghe gọi, nhắn tin thì không bị sao chứ vọc khoảng 10 phút là bị, mấy bạn cho hỏi nó bị như vậy là sao? có sữa được không và sữa chổ nào cho uy tín, thanks mọi người nhiều, e lần đầu xài nên cũng chả biết gì nhiều.

Dung_nike

haizz, mình up rom này xài ok,nhưng ngồi vọc máy khoảng 5-10 phút liên tục thì máy tự RS rùi đứng im ở stick together luôn phải tháo pin ra để 15 phút mới khởi động lại được, để bình thường nghe gọi, nhắn tin thì không bị sao chứ vọc khoảng 10 phút là bị, mấy bạn cho hỏi nó bị như vậy là sao? có sữa được không và sữa chổ nào cho uy tín, thanks mọi người nhiều, e lần đầu xài nên cũng chả biết gì nhiều.

Đồng chí TanLiem ơi, Bênh này tức phát điên.
Mang máy đi bảo hành khẩn trương nếu còn bảo hành, Máy đời đầu tôi mua bị bệnh y hệt. Mang bảo hành ho nói là lỗi phần cứng và Bảo hành, giờ ok rồi.

toan1101

em mới up xong rom này , đang test thử thấy pin nó nhảy vù vù :D có vẻ mau hết pin

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Giờ các build Beta không ra nữa rồi nên sẽ không có các bản Rom WM6.5 mới nữa đâu bạn ạ... Chơi Android và WP7 thôi...

bác hướng dẫn em cài android đi :)

Chỉnh sửa cuối:

thegoldfishvn

Đồng chí TanLiem ơi, Bênh này tức phát điên.
Mang máy đi bảo hành khẩn trương nếu còn bảo hành, Máy đời đầu tôi mua bị bệnh y hệt. Mang bảo hành ho nói là lỗi phần cứng và Bảo hành, giờ ok rồi.

bác này đọc ko kỹ. Bác ây hỏi sửa ở đâu thì chắc là hít BH rùi. :D. up cho ai bít vô trả lời nè. Ở HCM có Trạm sửa chữa HTC chính hãng ko vậy? T-mobile ko bít có đc sửa ko?

em mới up xong rom này , đang test thử thấy pin nó nhảy vù vù :D có vẻ mau hết pin

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

bác hướng dẫn em cài android đi :)

thiếu gì bài hướng dẫn. wa topic android nghiên cứu. chứ 1 lời sao nói hết được! với lại tự nghiên cứu mới vui chứ;))

PhamQuang

Manager
Sao lâu quá Bác Quang ko co ROM cho HD2 nhỉ. Buồn quá.

Bây giờ người ta dùng WM7 và Android hết rồi, ROM WM6.5 ai dùng nữa đâu bạn?
Hơn nữa từ lâu rồi chưa thấy Build nào mới cả.
Bản V70 chạy ổn rồi đấy chứ, vậy chứ chạy thôi.

relaxvn

Nhà em cũng đến khổ vì bệnh tự Reset này của HD2 T8585. Các bác cho em hỏi ở Hà Nội thì xử lý bệnh này ở đâu cho triệt để? Hôm nay em có qua NC Láng Hạ hỏi họ bảo lỗi flash nhưng hiện tại họ chưa xử lý được.

Ơ sao em đính kèm trích dẫn bài 1272 của Bác tanliemld vào mà không được nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Nhà em cũng đến khổ vì bệnh tự Reset này của HD2 T8585. Các bác cho em hỏi ở Hà Nội thì xử lý bệnh này ở đâu cho triệt để? Hôm nay em có qua NC Láng Hạ hỏi họ bảo lỗi flash nhưng hiện tại họ chưa xử lý được.

Ơ sao em đính kèm trích dẫn bài 1272 của Bác tanliemld vào mà không được nhỉ!

Kiểm tra lại xem HSPL có đúng là 2.08.HSPL không và xem phiên bản Radio đang sử dụng là bản nào?
Radio không phù hợp ROM sẽ gây ra bệnh như máy của bạn đó.

relaxvn

Em chào Bác Quang!
Em vào bootloader thì nó báo như này ạ:
PB81120 SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0X05
CotullaHSPL 0x05

Em up bản V70 của Bác và để nguyên radio 2.15 cũng bị, thay radio từ 2.14 đến 2.10 cũng vẫn bị ạ. Em up Android NAND thì không bị reset nhưng thỉnh thoảng chọc ngoáy tý lại bị treo đơ lên ạ. Giờ em đang dowload TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship về để thử xem như nào.
Đến khổ, việc thì nhiều mà cái alo nó ậm ạch thế này có chết em không! Hai ngày nay em phải cắm SIM vào máy khác để dùng, cho T8585 nghỉ ngơi trên giường bệnh để cứu chữa đấy ạ.
Em cảm ơn Bác đã reply bài của em!