• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

tranhuy80

Bản này chạy rất nhẹ nhưng rất tiếc là không có cách gì cài được fons tiếng Hoa, các bản rom khác thì vẫn cài được bình thường.

Bạn download File này về "LEO_Mingliu_Fonts_Chinese_Keyboard_V4.cab", cài vào bộ nhớ máy xong soft reset lại sẽ đọc được tiếng Hoa, và hơn thế nữa bạn còn có thể gõ được chữ Hoa theo kiểu phiên âm la tinh, hãy chọn bàn phím là PinYin, sau đó gõ chữ Hoa bình thường.
Ví dụ để gõ từ Việt Nam, bạn nhập vào "yuenan" danh sách từ tiếng Hoa sẽ hiện ra cho bạn chọn nhập rất tiện dụng.
Link download tại đây:
http://www.mediafire.com/?p67jwihusiqa5dd
Softs này dùng được cho HD2 thường và HD2 T-Mobile USA 1024.

Chỉnh sửa cuối:

giangdong_vnn

Cám ơn Bác Phạm Quang đã ra bản rom mới! Năm mới chúc bác và gia đình sức khỏe công tác liên tục ra rom cho diễn đàn.

phenmientay

Bác Quang cho em hỏi : a)máy em đã có raido 2.15 rồi thì khi up có sao không ạ?b) Đã fix lỗi cầm máy lên không giảm chuông chưa ạ? Tks bác.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi : a)máy em đã có raido 2.15 rồi thì khi up có sao không ạ?b) Đã fix lỗi cầm máy lên không giảm chuông chưa ạ? Tks bác.

"Máy cầm lên âm thanh không giảm" - Lỗi này có đâu mà phải fix hả bạn?
Hình như mỗi máy của bạn bị lỗi đó thôi, bạn xem có ai bị nữa đâu.

cuongntna

Member
Bạn download File này về "LEO_Mingliu_Fonts_Chinese_Keyboard_V4.cab", cài vào bộ nhớ máy xong soft reset lại sẽ đọc được tiếng Hoa, và hơn thế nữa bạn còn có thể gõ được chữ Hoa theo kiểu phiên âm la tinh, hãy chọn bàn phím là PinYin, sau đó gõ chữ Hoa bình thường.
Ví dụ để gõ từ Việt Nam, bạn nhập vào "yuenan" danh sách từ tiếng Hoa sẽ hiện ra cho bạn chọn nhập rất tiện dụng.
Link download tại đây:
http://www.mediafire.com/?p67jwihusiqa5dd
Softs này dùng được cho HD2 thường và HD2 T-Mobile USA 1024.

Quá chuẩn luôn,dùng như nguyên bản tiếng trung của nó,cảm ơn rất nhiều.

amk

bác PQ cho em hỏi cái hình ở tab này hình như to hơn bth phải không, nó cứ tràn video + ảnh ra ngoài lề - có cách chỉnh reg nào cho nó bé lại vừa với khung màn hình không ạ. tks bác.

bác PQ cho em hỏi cái hình ở tab này hình như to hơn bth phải không, nó cứ tràn video + ảnh ra ngoài lề - có cách chỉnh reg nào cho nó bé lại vừa với khung màn hình không ạ. tks bác.
Bạn cho Tab xoay ngang rồi xoay đứng lại là hết ngay... Bạn thử xem...

amk

máy em bị lỗi này không biết các bác thế nào: khi cái cht2 vào - ấn tab slider là màn hình bị nhòe một cái vỡ màu rồi mới qua các tab. thứ 2 là lock máy rồi kéo lock qua trước khi mở nó có một vệt độ 5mm chạy ngang màn hình rồi mới mở máy.

bác nào cho em xin cái link bản v70 gốc lần 1 - bản mà trước khi bác PQ đưa link v70 kèm radio.14 ấy. hôm qua em dùng thấy tốt, sáng ra co update thì dính 2 lỗi nhỏ kia không biết do máy mình hay gì nữa. tks :)

cuongntna

Member
Nếu lần sau update bản mới, Bác bỏ vòng tròn hiện lượng pin còn lại bằng hình khác hoặc đặt nguyên % thì nhìn đẹp hơn.

bstruong39vp

các Bác ơi cho em hỏi : thay đổi tên mạng viettel bằng tên mình trên máy HTC HD2 Leo có được không và cách làm thế nào?Thanks các Bác nhé!

các Bác ơi cho em hỏi : thay đổi tên mạng viettel bằng tên mình trên máy HTC HD2 Leo có được không và cách làm thế nào?Thanks các Bác nhé!
Bạn cài PM Personalizer để đặt tên mạng theo ý mình nhé, chơi được cả với Tiếng Việt có dấu...;;)

Thưa cho cháu hỏi, máy cháu vẫn bị cầm lên không tự silent.
Cháu đã HR và stick hết nhưng nó vẫn vậy.
Để yên trên bàn, lấy máy khác gọi đến và cầm lên nhưng vẫn có chuông.
Có cách nào chỉnh lại được không ạ.
Cháu cài lại V68 thì không bị vấn đề này.

phenmientay

Thưa cho cháu hỏi, máy cháu vẫn bị cầm lên không tự silent.
Cháu đã HR và stick hết nhưng nó vẫn vậy.
Để yên trên bàn, lấy máy khác gọi đến và cầm lên nhưng vẫn có chuông.
Có cách nào chỉnh lại được không ạ.
Cháu cài lại V68 thì không bị vấn đề này.

Vậy là mình có đồng minh rồi. Bác Quang cứ bảo không ai bị, chỉ có máy của mình bị. Hôm trước có 1 mem bị, hôm nay 1 mem nữa. Mình cài mấy bản dragon v 78,79 đều không bị. Chỉ có điều rom của bác Quang có lẽ ít hao pin nhất ( theo cảm nhận của em ), nên hiện vẫn xài rom của bác Quang. Thật ra cái vụ cầm máy lên không mất chuông cũng không quan trọng lắm, chỉ là không được pro 1 chút thôi. hà hà

kedaotuong

Vậy là mình có đồng minh rồi. Bác Quang cứ bảo không ai bị, chỉ có máy của mình bị. Hôm trước có 1 mem bị, hôm nay 1 mem nữa. Mình cài mấy bản dragon v 78,79 đều không bị. Chỉ có điều rom của bác Quang có lẽ ít hao pin nhất ( theo cảm nhận của em ), nên hiện vẫn xài rom của bác Quang. Thật ra cái vụ cầm máy lên không mất chuông cũng không quan trọng lắm, chỉ là không được pro 1 chút thôi. hà hà

mình cũng bị vụ này, cầm mấy lên chuông vẫn đổ...ko quan trọng lắm nên ko sao hehe.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
mình cũng bị vụ này, cầm mấy lên chuông vẫn đổ...ko quan trọng lắm nên ko sao hehe.

Cái của mình thì chức năng này lại hoạt động tốt khi có cuộc gọi đến mình cầm máy lên thì không còn rung và chuông nữa

kedaotuong

Cái của mình thì chức năng này lại hoạt động tốt khi có cuộc gọi đến mình cầm máy lên thì không còn rung và chuông nữa

thật ra thì máy mình chập chờn tính năng này, lúc được lúc không. qua android thì hoàn toàn ok, nói chung là hài lòng hoàn toàn. mỗi lần cầm máy đều nhấn vol để mute ring nên sao cũng được :D

tumap

Máy e cài V69 cũng bị vậy. Tuy nhiên chả ảnh hưởng mấy nên ko RP lên đây.:p

HoangVanC34

"Máy cầm lên âm thanh không giảm" - Lỗi này có đâu mà phải fix hả bạn?
Hình như mỗi máy của bạn bị lỗi đó thôi, bạn xem có ai bị nữa đâu.

Máy em cài lại bản 70 lần 2 thì hết lỗi màu hồng trong cuộc gọi nhưng vẫn bị lỗi không giảm chuông khi cầm máy lên. Bác xem lại giúp ạ. Mà hình như phiên bản này kèm Radio mới hao pin hơn bản 2.10.50.28_2_KR (em dùng Vinaphone ạ). Thanks bác.

minhlc1958

Active Member
Máy em cài lại bản 70 lần 2 thì hết lỗi màu hồng trong cuộc gọi nhưng vẫn bị lỗi không giảm chuông khi cầm máy lên. Bác xem lại giúp ạ. Mà hình như phiên bản này kèm Radio mới hao pin hơn bản 2.10.50.28_2_KR (em dùng Vinaphone ạ). Thanks bác.

Bạn thử làm như thế này xem
-Vào tab settings\Soud&Dis[play\G-sensor để máy ngữa trên bàn chờ hai bọt nước nằm êm và chạm tay vào Calibrate hai bọt nước êm thì ok
xong rồi bạn để máy trên bàn và dùng máy khác điện tới và cầm máy lên bằng một cách tự nhiên xem nó có cải thiện được k?