• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

MtxCK75

Máy của em thì bình thường, khi đổ chuông mà bác di chuyển máy thì chỉ giảm âm lượng chuông thôi nhé, không tắt hẳn đâu (nó chỉ là quiet thôi nhé), còn nếu bác úp máy xuống thì sẽ tắt hẳn chuông và ngừng rung.

Bác kiểm tra lại thử xem, à bác kiểm tra luôn xem ở trong tab Setting/ Sound & Display mục Quiet ring on pickup đã bật chưa nhé

Chỉnh sửa cuối:

HoangVanC34

Bạn thử làm như thế này xem
-Vào tab settings\Soud&Dis[play\G-sensor để máy ngữa trên bàn chờ hai bọt nước nằm êm và chạm tay vào Calibrate hai bọt nước êm thì ok
xong rồi bạn để máy trên bàn và dùng máy khác điện tới và cầm máy lên bằng một cách tự nhiên xem nó có cải thiện được k?

Cám ơn bạn, mình đã thử nhưng vẫn không được :(

HoangVanC34

Mình có bật rồi nhưng không có tác dụng nên mới thắc mắc. Nhưng thôi bạn ạ, vấn đề này cũng không ảnh hưởng gì, nhất là với 1 ROM ngon, chạy nhanh như V70 này (cám ơn bác Quang nhiều). Một lần nữa cảm ơn bạn và mọi người đã giúp đỡ.

thegoldfishvn

híc. hổm giờ ko dùng gps, bữa nay vô google map được 1 hồi sao map e chuyển thành tiếng tung của ko? Đã vậy khi update thời tiết thì nó nhận my location của e là ở 1 nơi nào đó ở tung của lun: Jingzhou mới teo. Cóa ai bị giống e ko? bản rom này seo có sự can thiệp của mấy thằng tung của vậy bác Quang?

MtxCK75

híc. hổm giờ ko dùng gps, bữa nay vô google map được 1 hồi sao map e chuyển thành tiếng tung của ko? Đã vậy khi update thời tiết thì nó nhận my location của e là ở 1 nơi nào đó ở tung của lun: Jingzhou mới teo. Cóa ai bị giống e ko? bản rom này seo có sự can thiệp của mấy thằng tung của vậy bác Quang?

Nếu mình nhớ không lầm thì bạn vào Start menu/Setting/System/Location Settings, mở phần Location Service Settings lên ON (mặc định bản này nó OFF), đánh dấu vào HTC location service. Nếu lúc đó mà google map nó hiện ra thì chọn accept nhé

Chỉnh sửa cuối:

thegoldfishvn

Nếu mình nhớ không lầm thì bạn vào Start menu/Setting/System/Location Settings, mở phần Location Service Settings lên ON (mặc định bản này nó OFF), đánh dấu vào HTC location service. Nếu lúc đó mà google map nó hiện ra thì chọn accept nhé

tình hình là e vô đó thì nó on sẵn rùi. hic. chắc HR coi sao:-?

tuusacqui

Bác ơi, bác xem lại link down Android trên HD2 nhé. Mình ko down được, hình như die rồi thì phải bác ạ.
Kiểm tra lại giúp mình nhé.
Thanks

chuotlon

Member
Bác Quang cho e hỏi E up bản rom nay nhưng k hiểu sao k bắt đc hifi bác à. bác có cách nào giúp E với.

tuusacqui

Link down Android trên HD2 chỗ nào vậy bạn???:-??

Đây này bạn: CÀI ĐẶT ANDROID TRÊN HD2

Các bước như sau:
1/ Tải và Up ROM phiên bản V56CO5 hoặc các bản tiếp theo.
2/ Sau khi Up xong, vào Win, tải CAB đưa kèm dưới bài, đó là PVBootSetup của tác giả Ichte, cài đặt cho máy. Ứng dụng này cho phép lựa chọn Boot WM hoặc Android.
3/ Tải phiên bản 1.5b mới của tác giả spimonkey34 (XDA), theo Link sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

- Giải nén ra các file và thư mục.
- Copy toàn bộ các file và thư mục trên vào thư mục "ANDROID" trên thẻ nhớ của HD2.
4/ Vào thư mục trên, trước hết nhấn CLRCAD.exe sau đó nhấn cho haret.exe chạy và tuân thủ các bước tiếp theo, khoảng 4-5 phút thì quá trình sẽ hoàn thành.
Khi này máy HD2 của chúng ta đã có 2 HĐH: WinMO và Android.

ngay trang đầu tiên đấy.
Bạn kiểm tra lại cho mình được ko vậy?

thegoldfishvn

UP 1 phát cho bác Quang thấy đặng fix bản v70 cho mình bản mới nè. sau mấy ngày đú đởn WP7. giờ quyết định quay về với nguồn cội

minhlc1958

Active Member
UP 1 phát cho bác Quang thấy đặng fix bản v70 cho mình bản mới nè. sau mấy ngày đú đởn WP7. giờ quyết định quay về với nguồn cội

Hay đấy giống mình hiiiiiiiiii WP7 có cái hay nhưng về office thì chán thật làm việc bị hạn chế mà còn mỗi tối về muốn chép nó vào PC hoặc ngược lại thì phải gởi mail không làm trực tiếp được rõ chán????
Về với WM thôi còn WP7 chờ thêm thời gian nữa xem có cải thiện được gì k?

sheva2202

mình đỡ hơn,treo cảm ứng nhưng phím cứng vẫn hoạt động,nếu mở máy bằng nút home thì máy bình thường,nhưng mở bằng máy nút khác thì treo

Bác này bi6 giống e rồi, hư cảm ứng đó bác, đi thay màn hình khoảng 1t5 là hết àh, hehe

tpmmyphan

Bạn download File này về "LEO_Mingliu_Fonts_Chinese_Keyboard_V4.cab", cài vào bộ nhớ máy xong soft reset lại sẽ đọc được tiếng Hoa, và hơn thế nữa bạn còn có thể gõ được chữ Hoa theo kiểu phiên âm la tinh, hãy chọn bàn phím là PinYin, sau đó gõ chữ Hoa bình thường.
Ví dụ để gõ từ Việt Nam, bạn nhập vào "yuenan" danh sách từ tiếng Hoa sẽ hiện ra cho bạn chọn nhập rất tiện dụng.
Link download tại đây:
http://www.mediafire.com/?p67jwihusiqa5dd
Softs này dùng được cho HD2 thường và HD2 T-Mobile USA 1024.
Thanks bạn rất nhiều, mình tìm bàn phím này lâu nay mà không được, giờ cài vô như rom ship tiếng Trung rồi. viết chữ ok