• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

anhthai

các cao thủ giúp em 1 tay với, em đang tập tành up rom cho HD2 và đang đọc kỹ hướng dẫn của các ancola66 nhưng có điểm thắc mắc: nếu UP ROM qua kết nối với PC :

* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Tải Tool Leo_CustomRUU ở dưới bài, giải nén trên ổ C
* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
* Kết nối hoàn tất HD2 với PC
* Pin trên máy phải còn trên 50%
* Chạy File CustomRUU.exe và làm theo hướng dẫn để up ROM

em đã down bản Rom của bác Quang về rồi, giải nén ra có rất nhiều file nhưng mình bỏ hết đi mà chỉ lấy duy nhất 1 file RUU_signed.nbh cho vào 1 folder cùng với file CustomRUU.exe sau đó kết nối HD2 với PC và chạy file CustomRUU.exe là xong có phải không? Nếu như vậy có nghĩa là các file linh tinh khác trong bản ROM của bác Quang sau khi giải nén ra bỏ hết chỉ lấy duy nhất có file RUU_signed.nbh thôi sao?
Máy em là HD2 tmobile đã chạy tool HSPLv3 xong cho máy rồi, mong các cao thủ giúp đỡ.

P/S: tiện thể cho em hỏi thêm chút xíu, máy của em mới mua được gần 2 tháng, chạy bản ROM ship có mã hiệu là:
* TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26:
ROM T-Mobile US, phiên bản SHIP.
- Radio: 2.10.50.26
- ROM Date: 28/04/2010 (Ngày 28 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_2
Trong gần 1 tháng trở lại đây rất hay bị treo máy, rồi khi đàm thoại liên tục khoảng 10 phút tự nhiên máy bị khởi động lại, mỗi lần máy bị treo hay khởi động lại thì phải bỏ pin ra ngoài tầm 15 phút rồi cắm vào mới vào win được chứ nếu ko làm như thế mà lấy pin ra cắm lại khời động luôn máy sẽ bị treo đơ ở màn hình stick together mà ko vào được win, theo các bác như thế liệu có phải do lỗi win ko? và chắc up rom của bác Quang có lẽ khắc phục được ko các bác? Mong các bác giúp đỡ em.
cám ơn các bác nhiều.

1. Rom của bác Quang bạn tải về thì giải nén ra kết nối HD2 với PC rồi chạy ROMUpdateUtility.exe và làm theo yêu cầu của PC là ok mà. Không được bỏ bất cứ file nào nha.
2. Vấn đề này bạn cứ úp rom xong đi rồi xem sao nếu còn bị lỗi thì bàn luộn tiếp:))
Chúc thành công!

ducbinh94

Bản V68 khi mở Opera đến tab thứ 3 bị báo lỗi not enough memory please close the tab. Khắc phục bằng cách vào vậy các bác!

ngoclong2710

chạy 1 time chả hiểu sao toàn bị treo toàn phải tháo pin ra rồi mới vào lại bình thường còn mới đầu up rom chạy nhanh good rất ổn định! vậy là sao bác nhỉ?

Cao_HTC

Anh Quang cho em hỏi PVBootSetup này có dùng được cho các ROM khác kg hay chỉ dùng cho ROM V56CO5 và các ROM sau của nó. ROM 66series có dùng đc kg ạ. Cám ơn anh

kedaotuong

Anh Quang cho em hỏi PVBootSetup này có dùng được cho các ROM khác kg hay chỉ dùng cho ROM V56CO5 và các ROM sau của nó. ROM 66series có dùng đc kg ạ. Cám ơn anh
PV Boot setup dùng đc cho tất cả các bản bạn ah, nó chỉ là công cụ để boot vào WM hay android thôi

tranlongsgd

Có thể Reset được nhưng đòi hỏi "tay nghề" phải cao và quan trọng là không sợ máy bị die. :D

Chào Bạn.

Mình Up Room 3 Room trong 1 ngày, xong khong biết sao time chở về 00 luôn, :D

Vậy không biết có phải mình up sai không vậy?

Thanks Ban.

MtxCK75

Chào Bạn.

Mình Up Room 3 Room trong 1 ngày, xong khong biết sao time chở về 00 luôn, :D

Vậy không biết có phải mình up sai không vậy?

Thanks Ban.

Mọi người đang muốn nó về 0 giống bác mà không được nè:(

trailieugiai

ko hiểu tại sao em up rom cứ đến 10% là bị ngừng và báo lỗi, máy em đã chạy tool HSPL rồi mà ko up rom được. Ko hiểu tại sao nữa.

minhlc1958

Active Member
ko hiểu tại sao em up rom cứ đến 10% là bị ngừng và báo lỗi, máy em đã chạy tool HSPL rồi mà ko up rom được. Ko hiểu tại sao nữa.

Nó báo như thế nào bạn có thể nói rõ hơn được k?
Thường thì nó chạy đến 10% thhì đứng hơi lâu một tí
Vào BL kiểm tra lại HSPL xem có đúng là còn k?

natta

chạy 1 time chả hiểu sao toàn bị treo toàn phải tháo pin ra rồi mới vào lại bình thường còn mới đầu up rom chạy nhanh good rất ổn định! vậy là sao bác nhỉ?

máy mình cũng bị vấn đề này, dù đã thử rất nhiều bản ROM, riêng bản của anh Quang thì hầu như ko bị, mình đọc đâu đó có 1 ý kiến nói rằng WM 6.5 ko ổn định, cho dù HTC đã cố gắng trong các bản ROM cho HD2, mình thì ko rành nhưng cảm nhận là xài khá mệt (so với Android trên HD2 và iphone 3gs mình xài trước đó), bây giờ thì chỉ xài ROM ship đợi Android + WP7 trên NAND là mình vĩnh biệt cái WM cùi bắp kia luôn

tuanbeck132

Em xài bản này sao tin nhắn của em sắp xếp lộn xộn quá...
Ví dụ trong cùng tin nhắn với A... Thì tin em nhận được nằm hết về phía trên... Còn tin em reply lại thì nằm hết cùng nhau ở phía dưới... O xếp theo kiểu A B A B...
Các tin nhắn A gửi đến cũng o xếp theo thứ tự thời gian mà cứ lung tung... Em tìm tin nhắn mệt...
Bác nào biết cách cho nó xắp xếp đúng lại o ạ?

minhlc1958

Active Member
Em xài bản này sao tin nhắn của em sắp xếp lộn xộn quá...
Ví dụ trong cùng tin nhắn với A... Thì tin em nhận được nằm hết về phía trên... Còn tin em reply lại thì nằm hết cùng nhau ở phía dưới... O xếp theo kiểu A B A B...
Các tin nhắn A gửi đến cũng o xếp theo thứ tự thời gian mà cứ lung tung... Em tìm tin nhắn mệt...
Bác nào biết cách cho nó xắp xếp đúng lại o ạ?
Bạn cài cái này vào

codonzzzzz

mình mới xài HD2 T-mobile đc vài ngày đọc ko hiều gì hết hix . có ai ở Sài Gòn Q5 có lòng tốt thì giúp đỡ mình về phần này đc ko . Mình sẽ đãi các bạn cafe giao lưu hihi ^^ Số phone của mình : 0906790439 ( Sang ) . Mong nhận đc sự giúp đỡ của các bậc tiền bói về HD2 . THANK

Last edited by a moderator:

dom

Em đan muốn xin Android cho HTC HD2 mà ít tốn Pin, em tìm mãi mà chẳng có Pác nào có bản nào xin chỉ giúp.

yuiop2410

Thưa bác Quang. Trước tiên cho tôi được phép cảm ơn bác vì bản room bác cook mà tôi đang dùng rất hay.
tôi đã dùng qua các bản room bác cook.(trước là v37 giờ đang dùng v68) thấy rất ổn định và rất mạnh mẻ, vẻ đẹp nằm ở sự đơn giản và mượt.
tuy nhiên tôi cũng xin được góp ý vài ý kiên sau để tuơng lai có đc những bản roon hoàn thiện hơn:
1/bàn phím đánh chữ nên để tùy chọn rung hoặc ko rung (vì theo tôi chức năng rung rất hay, hơi thất vọng vì bàn phím ko rung nhưng đã tìm hiểu và chỉnh sửa đc)
2/tap photo để đứng ko hiển thị đầy đủ tấm hình (cảm thấy rất ức chế, tấm hình vỡ vỡ thấy ko đc hoàn thiện, theo tôi thì nên hiển thị đầy đủ tấm hình thì mới xinh)
3/nên tích hợp thêm tap xem ebook dạng .epub đang rất phổ biến và thịnh hành(tôi thấy bản room v3Final của bác Miri bên xpda có tích hợp rất đẹp)

Nhưng nhìn chung bản room bác cook rất tốt và mượt thích nhất là tự fix lỗi thơi gian nhắn tin và tự động cập nhật thời gian khi mới HReset
Tôi chỉ có vài đóng góp ý kiến như vậy, tôi tin rằng những bản room bác cook sau này vốn đã tốt và càng hoàn thiện hơn nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

hai

thấy rất ổn định và rất mạnh mẻ, vẻ đẹp nằm ở sự đơn giản và mượt. Bác vừa nói như thế mà lại yêu cầu tích hợp thêm soft.
rom càng gọn càng tốt còn các soft có thể cài thêm mà

yuiop2410

mấy bác cho mình hỏi 1 câu ngu ngơ nha: soft voice speed dial(tích hợp sẳn trên room) sài sao thế. híc vọc mãi mà ko sao dùng dc. ấn nút nào để đọc lệnh cho máy hiểu vậy¿

Chỉnh sửa cuối:

ngoquocvietag

Đã up rom này được 1 tuần,sài ổn định.nhưng sao nhắn tin xong thì gửi đi k được,đã thử gửi cho nhiều số vận k đc.khi nhận được tin nhắn reply mới gửi được.có lỗi này do rom hay do chứ năng sms hả bác Quang?

Đã up rom này được 1 tuần,sài ổn định.nhưng sao nhắn tin xong thì gửi đi k được,đã thử gửi cho nhiều số vận k đc.khi nhận được tin nhắn reply mới gửi được.có lỗi này do rom hay do chứ năng sms hả bác Quang?
Có thể trong quá trình sử dụng bị lỗi, bạn thử HardReset lại xem sao nhé...