• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

nlminhz

các anh ơi em muốn up ROM của bác PhạmQuang mà muốn có giao diện trong suốt như rom của bác ancola66 ngoài việc cài CHT 2.0 ra thì cho em xin thêm soft nào nữa để được giao diện như vậy ? cho em xin link trên diễn đàn cũng được

minhlc1958

Active Member
Có thể Reset được nhưng đòi hỏi "tay nghề" phải cao và quan trọng là không sợ máy bị die. :D

Anh có thể hướng dẫn cụ thể để anh, em học hỏi thêm được không ạ?
Dù sao cũng rất cám ơn anh chúc anh nhiều sữc khỏe và vui........

PhamQuang

Manager
các anh ơi em muốn up ROM của bác PhạmQuang mà muốn có giao diện trong suốt như rom của bác ancola66 ngoài việc cài CHT 2.0 ra thì cho em xin thêm soft nào nữa để được giao diện như vậy ? cho em xin link trên diễn đàn cũng được

Trong khu vực giới thiệu soft PPC có Topic giới thiệu bộ Icon làm trong suốt đó bạn. Cài bộ Icon đó vào là được thôi.

PhamQuang

Manager
Anh có thể hướng dẫn cụ thể để anh, em học hỏi thêm được không ạ?
Dù sao cũng rất cám ơn anh chúc anh nhiều sữc khỏe và vui........

Điều này thì, xin lỗi, không thể !!!
Thành công thì tốt, không thành công máy chết như ngả rạ, người ta chửi chết.
Hơn nữa điều này không nên công khai, kẻo bị lợi dụng biến máy cũ thành mới, tế nhị lắm.
Tốt nhất không nên nhắc lại vấn đề thuộc nguyên tắc này.

minhlc1958

Active Member
Điều này thì, xin lỗi, không thể !!!
Thành công thì tốt, không thành công máy chết như ngả rạ, người ta chửi chết.
Hơn nữa điều này không nên công khai, kẻo bị lợi dụng biến máy cũ thành mới, tế nhị lắm.
Tốt nhất không nên nhắc lại vấn đề thuộc nguyên tắc này.

Vâng cám ơn anh...

ghone1990

Sao mấy ROM gần đây cháu đều không thể cài được IMDBmobile bản 0.6 cũ thì không sao.bản 0.7 và 0.8 đều không được.
Cái Jblend giả lập JAVA đấy xấu lắm chú Quang ạ.Cái Java giống Rom của Mod Ancola66 đẹp và tiện hơn nhiều.Nên thay chú ạ

vuidoi

Chính vì bạn thích facebook không dùng chứng khoán hay twite mà người khác lại thích nên Rom mới có chiều hướng SHIP, tức là "sạch" ! Để các bạn có thể tùy biến theo ý mình! 1 khi đã tích hợp trong ROM rùi thì ngoài Up lại Rom ra thì không còn cách nào khác để xóa đi theo mình biết! Còn vấn đề thêm nếm cái gì thì bạn có thể tham khảo mọi người hay tìm kiếm! Ai biết sẽ giúp bạn!
Còn đây là Facebooktab của ban!!!
Cá nhân mình không thích add thêm tab này nên chưa test! bạn chịu khó!
Cháu cài cái đó vào thấy có hiện cái Tab Facebook, mà thấy nó chẳng giống như ở Android, giờ cháu chán cháu gỡ ra, nó khong mở lại máy được chú Quang ơi huhu Cái HTC nó chỉ hiện ở màn hình Launching Sence huhu chết cháu rồi, lâu lắm rồi cháu không có nghịch gì cả, nghịch 1 phát dính luôn chưởng,lại phải HR lại máy hả chú ơi?? Cháu cài bao nhiêu chương trình vào máy rồi,giờ lại cài lại huhu

MrBeOaRT

Cháu cài cái đó vào thấy có hiện cái Tab Facebook, mà thấy nó chẳng giống như ở Android, giờ cháu chán cháu gỡ ra, nó khong mở lại máy được chú Quang ơi huhu Cái HTC nó chỉ hiện ở màn hình Launching Sence huhu chết cháu rồi, lâu lắm rồi cháu không có nghịch gì cả, nghịch 1 phát dính luôn chưởng,lại phải HR lại máy hả chú ơi?? Cháu cài bao nhiêu chương trình vào máy rồi,giờ lại cài lại huhu

đã chơi WM thì phải HR. đến HR còn lười thì nghịch WM làm gì cho mệt

stone0_0heart

Bác Quang cho cháu hỏi cháu thiếu font gì mà khi nahwns tin tiếng Nga với bàn phím FInger Keyboard 2.1 trên máy người nhận không hiển thị đúng font mà ra nhiều dấu "??????? ??? ??? ??"

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bác Quang ơi, cháu up bản rom này của bác khi chạy phần mềm WindowsMobileBlacklist nó báo lỗi: InvalidOpertionException Message text unavailable. Resourcre file 'Microsoft.VisualBasic resoucre' not found.
Cháu đã tìm file thiếu trên internet và copy vào windows nhưng vẫn không được. Bác xem fix cho cháu lỗi này nhá. Thanks Bác.

ghone1990

Lần trước cháu dùng XThack để tắt cái hinh bootscreen (hình động) và BootupHTC.wav (nhạc chuông khởi động).Nhưng bây h cháu task29 + cài rom mới nó không tự động hiện lên như các Rom cũ nữa.Cài lại XT hack bật lên thì lại được nhưng HR lại thì lại mất.Vậy làm thế nào để nó tự động hiện lên hay bản Rom này chú làm cho 2 cái đấy tự tắt đi.
À quên bản này cài soft cũng hay lỗi lắm.Không cài được IMDB,Resco keyboard_VH của Mod HaChau và AnhPheCT cũng báo sai certificate

thiensumaytinh

Thỉnh thoảng máy bị đơ ! Phải gỡ pin ra reset lại, Nhưng khi gọi tới đầu dây bên kia vẫn nghe đổ chuông!! Thế mới ghê, Nên dùng các bản COM2 cho chắc !!

vuidoi

Cháu thử google map trong rom thấy định vị sai chú Quang ạ! Nó chỉ đúng ra điểm cách nhà cháu tới 1km lận, mà không có cái vòng xanh xanh, chỉ có đúng 1 điểm thôi chú Quang ơi!

ducbinh94

Cháu thử google map trong rom thấy định vị sai chú Quang ạ! Nó chỉ đúng ra điểm cách nhà cháu tới 1km lận, mà không có cái vòng xanh xanh, chỉ có đúng 1 điểm thôi chú Quang ơi!

Nếu máy ở trong nhà thì không định vị chuẩn được đâu. Đến cả máy định vị chuyên dụng như Gamin còn sai. Chỉ hoạt động tốt khi máy ở ngoài trời.

namhp

Bạn ơi định vị không chính xác là do hệ thống GPS chứ k phải do đt đâu, yên tâm dùng nhé

vuidoi

Chú Quang làm ơn cho cháu hỏi trong bản Rom này của chú cái Filesystem Cache chú để là bao nhiêu ạ??

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

cháu chào Bác PHẠM QUANG.trước hết cho cháu xin cảm ơn Bác vì những rom Bác đã đưa lên.cháu cũng đã gia nhập cộng đồng pdaviet từ rất lâu rồi nhưng bằng nick khác ( nick này thì mới lập vì mất pass nick kia ) chưa có 1 bài trả lời nào vì cháu chưa thấy cần thiết lắm.nhưng nay cháu xin có 1 vấn đề thắc mắc ( cháu biết Bác rất bận nhưng cứ mạn phép hỏi ) tại sao cháu up room (v68) của bác chạy android được rồ i>>> quay lại winmo nghịch tí >>>> vào lại android >>> mãi không vào được>>> chạy lại lần 2 (vẫn ở màn hình chờ )ko vào được>> lần 3 ko vào được cái j>>>>thấy thẻ bị hỏng (thẻ 8g class 4 chính hãng) mua thẻ mới về chay android như cũ >>> không được.bây giờ phát bực lên vì hỏng thẻ lần nữa.cay cú quá mới lên hỏi Bác.
p/s: cháu đã làm tất cả hướng dẫn như bác và bác ancola đã chỉ dẫn từ chạy rom cho đến format thẻ bằng phần mềm như bác ancola chỉ dẫn.