• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

PDAmember

Cháu thử google map trong rom thấy định vị sai chú Quang ạ! Nó chỉ đúng ra điểm cách nhà cháu tới 1km lận, mà không có cái vòng xanh xanh, chỉ có đúng 1 điểm thôi chú Quang ơi!

Nếu bạn để máy trong nhà cho cập nhật tọa độ thì Google sẽ tự động lấy theo tọa độ của BTS (hoặc Wifi spot) gần nhất. Cái này google có hệ thống tự cập nhật database từ hệ thống những người dùng phần mềm của họ tại các quốc gia khác nhau. Điều đó dễ hiểu là tại sao tọa độ của bạn lệch vài trăm met hoặc thậm chí những vùng nông thôn mật độ trạm thấp thì có thể lệch cả cây số là thường.

clarkht

mua thẻ mới về chay android như cũ >>> không được.bây giờ phát bực lên vì hỏng thẻ lần nữa.cay cú quá mới lên hỏi Bác.
p/s: cháu đã làm tất cả hướng dẫn như bác và bác ancola đã chỉ dẫn từ chạy rom cho đến format thẻ bằng phần mềm như bác ancola chỉ dẫn.

thẻ mới mua mà hỏng đc đổi thẻ mới mà bác :d

bi_classic

Bản này vẫn không có ghi âm cuộc gọi nhỉ. bản sau bác Quang thêm phần này thì tuyệt các bác nhỉ.
dù sao cũng thanhk''' bác Quang nhiều

lanh_lung

Bác Quang ơi, sao em up rom V68 của bác em cảm thấy wifi nó yếu và hay mất sóng, mặc dù đứng cách có 10m.
Chúc bác quang vui.

ducbinh94

Bác Quang ơi, sao em up rom V68 của bác em cảm thấy wifi nó yếu và hay mất sóng, mặc dù đứng cách có 10m.
Chúc bác quang vui.

Bạn test thêm bằng notebook xem sóng sánh nó thế nào. Vì mình cũng đang dùng bản này thấy rất good. Kể cả bắt wifi có đặt pass nhận pass và xác lập IP rất nhanh. Còn nếu sóng hơi yếu bạn up bản Radio thấp hơn đi. Bạn tham khảo thêm tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

namhp

Chúc bác quang vui.
Có lẽ theo em ko phải tại rom này đâu, em test mấy khách sạn gần nhà đều bắt wifi tốt lém. Có 6 cái mà e thấy hiện tên lên hết, chỉ không vào đc thôi vì chúng nó khóa cả, cột sóng khoảng 2>3 vạch nên e ko cho rằng do bản Radio này. Nhưng nếu so với IP 3GS của vợ e thì thua xa nó các bác ah.

natta

So với ROM Artemis và Energy thì ko bằng nhưng chạy nhanh + ổn định hơn rất nhiều, mình dùng 2 bản ROM kia mặc dù đẹp + nhiều tính năng nhưng chậm + hay bị treo + đá chương trình vô cớ, ROM của man PhamQuang vần stable nhất

PhamQuang

Manager
Bác Quang build thêm Com3 đi bác!

Có lẽ phải 1 thời gian dài nữa sẽ không có bản Update cho các bạn được bởi vì thứ nhất cuối năm rất bận, tiếp theo là ổ chứa Kitchen của mình vừa bị hỏng, mất hết tất cả cho nên muốn có bản Update phải mất thời gian khá nhiều để tạo dựng lại.

PhamQuang

Manager
Chúc bác quang vui.

Đôi khi lỗi do chính nguồn WiFi đấy.
Bản này mình nghĩ là WiFi hoạt động phải tốt và không có vấn đề gì đâu.

PhamQuang

Manager
So với ROM Artemis và Energy thì ko bằng nhưng chạy nhanh + ổn định hơn rất nhiều, mình dùng 2 bản ROM kia mặc dù đẹp + nhiều tính năng nhưng chậm + hay bị treo + đá chương trình vô cớ, ROM của man PhamQuang vần stable nhất

Mọi sự so sánh đều khập khiễng cả.
- Người thì phát triển về giao diện
- Người thì tích hợp ứng dụng hỗ trợ
- Người thì quan tâm tối ưu phát triển tốc độ....
Tùy theo nhu cầu sử dụng máy mà lựa chọn ROM thôi bạn ạ. Bây giờ trên các forum có hàng ngàn bản Cọok, rất phong phú, có thể lựa chọn thoải mái mà. :D

anhthai

Có lẽ phải 1 thời gian dài nữa sẽ không có bản Update cho các bạn được bởi vì thứ nhất cuối năm rất bận, tiếp theo là ổ chứa Kitchen của mình vừa bị hỏng, mất hết tất cả cho nên muốn có bản Update phải mất thời gian khá nhiều để tạo dựng lại.

Đọc xong mà thấy buồn quá!:(. Không biết khi nào mới được thưởng thức tiếp các bản rom mới của bác. Hi vọng cuối năm bác sẽ ra một bản thật Ngon lành cành đào để ACE đón tết=D>

natta

Mọi sự so sánh đều khập khiễng cả.
- Người thì phát triển về giao diện
- Người thì tích hợp ứng dụng hỗ trợ
- Người thì quan tâm tối ưu phát triển tốc độ....
Tùy theo nhu cầu sử dụng máy mà lựa chọn ROM thôi bạn ạ. Bây giờ trên các forum có hàng ngàn bản Cọok, rất phong phú, có thể lựa chọn thoải mái mà. :D

:d đánh giá của riêng mình về bản build của bác thôi, hiện giờ quay về với bản build của bác xài rùi, có 1 vài góp ý trong bản build của bác, khi nào bác build tiếp thì xin dc phép đóng góp.

Thanks bác vì bản rom rất tốt :D

huydong0164

Chắc bác Quang dạo này cũng bận nhiều nên còn phải thêm ít thời gian nữa chúng ta mới được thử nghiệm ROM mới :D. Để khỏi quên cách up ROM :)) nếu ai thich phong cách ROM của bác Quang, hãy up thử ROM của Duttys. Đây là ROM đúng theo phong cách này chạy cũng rất OK và được cập nhật thường xuyên. Mình đang dùng tìm mãi chẳng thấy lỗi nào :D :)).
DOWNLOAD BẢN V9 MỚI NHẤT (tính đến 04/12)

minhlc1958

Active Member

Đi công việc mấy ngày mới về lên đây xem thấy tin này buồn quá anh Quang ơi.....!
Cuối năm rồi chúc anh nhiều sức khỏe và gặp nhiều may mắn để chuẩn bị cho năm mới tốt hơn anh nhé......

trailieugiai

các cao thủ giúp em 1 tay với, em đang tập tành up rom cho HD2 và đang đọc kỹ hướng dẫn của các ancola66 nhưng có điểm thắc mắc: nếu UP ROM qua kết nối với PC :

* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Tải Tool Leo_CustomRUU ở dưới bài, giải nén trên ổ C
* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
* Kết nối hoàn tất HD2 với PC
* Pin trên máy phải còn trên 50%
* Chạy File CustomRUU.exe và làm theo hướng dẫn để up ROM

em đã down bản Rom của bác Quang về rồi, giải nén ra có rất nhiều file nhưng mình bỏ hết đi mà chỉ lấy duy nhất 1 file RUU_signed.nbh cho vào 1 folder cùng với file CustomRUU.exe sau đó kết nối HD2 với PC và chạy file CustomRUU.exe là xong có phải không? Nếu như vậy có nghĩa là các file linh tinh khác trong bản ROM của bác Quang sau khi giải nén ra bỏ hết chỉ lấy duy nhất có file RUU_signed.nbh thôi sao?
Máy em là HD2 tmobile đã chạy tool HSPLv3 xong cho máy rồi, mong các cao thủ giúp đỡ.

P/S: tiện thể cho em hỏi thêm chút xíu, máy của em mới mua được gần 2 tháng, chạy bản ROM ship có mã hiệu là:
* TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26:
ROM T-Mobile US, phiên bản SHIP.
- Radio: 2.10.50.26
- ROM Date: 28/04/2010 (Ngày 28 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_2
Trong gần 1 tháng trở lại đây rất hay bị treo máy, rồi khi đàm thoại liên tục khoảng 10 phút tự nhiên máy bị khởi động lại, mỗi lần máy bị treo hay khởi động lại thì phải bỏ pin ra ngoài tầm 15 phút rồi cắm vào mới vào win được chứ nếu ko làm như thế mà lấy pin ra cắm lại khời động luôn máy sẽ bị treo đơ ở màn hình stick together mà ko vào được win, theo các bác như thế liệu có phải do lỗi win ko? và chắc up rom của bác Quang có lẽ khắc phục được ko các bác? Mong các bác giúp đỡ em.
cám ơn các bác nhiều.