• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

kufitlam

cho mình hỏi tí, mình up rom V71 cho con hd2 tmobile 1024, mình thấy nghe goi rất nhỏ, tin nhắn đến cũng ko có âm báo, co phải la do radio ko vậy??, bạn nào cho mình biết radio nào tốt cho hd2 tmobile vậy? Thanks

MtxCK75

Nghe gọi thì khi đang đàm thoại bạn bấm volume up, down để điều chỉnh
Tin nhắn thì vô Start/Setting/Sound&Notification mục Notification thiết lập lại.

kufitlam

Thanks MTXCK75, mình đã làm được rồi, cái sound khi nghe gọi luc nghe gọi chĩnh volume mới lón lên đc, chỉnh sound máter ko ảnh hưởng. Thanks nhieu.
cho xin nick yahoo di bạn :D.
Nick: soncreed@yahoo.com

leoaries1986

Các bác cho em hỏi là: bình thường trong ROM cook cũng có sẵn phiên bản Radio rồi. Như vậy nếu em up radio trước (Vd 2.14) sau đó up ROM v.71 của bác Quang thì radio trong phiên bản ROM của bác Quang (2.15) sẽ đè lên radio 2.14 em vừa up. Cho hỏi là em suy luận như vậy có đúng không và nếu đúng thì làm thế nào để giữ nguyên được phiên bản Radio mà em muốn UP.

Các bác cho em hỏi là: bình thường trong ROM cook cũng có sẵn phiên bản Radio rồi. Như vậy nếu em up radio trước (Vd 2.14) sau đó up ROM v.71 của bác Quang thì radio trong phiên bản ROM của bác Quang (2.15) sẽ đè lên radio 2.14 em vừa up. Cho hỏi là em suy luận như vậy có đúng không và nếu đúng thì làm thế nào để giữ nguyên được phiên bản Radio mà em muốn UP.
Bạn suy luận thế là đúng rồi đó. Bây giờ bạn úp bàn V71 có kèm Radio 2.15 trước sau đó úp lại bản Radio 2.14 sau là được...;;)

nguyenvietcttt

bác quang cho cháu hỏi tí nhé ? cháu muốn úp radio khác vào máy ( máy chưa up radio lan nào )hiện tại bản radio nào sử dụng tốt nhất cho mạng mobifone , viettel , vinaphone , cháu sử dụng máy hd2 tmobile . nhờ bác chỉ cho một bản radio thích hợp cám ơn bác !!!!!!!!!:-/:-/

bác quang cho cháu hỏi tí nhé ? cháu muốn úp radio khác vào máy ( máy chưa up radio lan nào )hiện tại bản radio nào sử dụng tốt nhất cho mạng mobifone , viettel , vinaphone , cháu sử dụng máy hd2 tmobile . nhờ bác chỉ cho một bản radio thích hợp cám ơn bác !!!!!!!!!:-/:-/
Cái này cũng còn tùy mạng nơi bạn sinh sống nữa. Bạn úp Radio 2.15.50.14 thử xem sao nhé...

lungtung

radio 2.15.50.14 này sử dụng cho tmobile được không bác
nó có ảnh hưởng đến gps máy không , cháu sử dụng mạng mobifone
được bạn ạ, up vô tư, nhưng mình thích dùng bản 2.14 của tmobile hơn, cảm giác nó tiết kiệm pin hơn ( chỉ cảm giác thôi ). wifi tốt hơn.

nguyenvietcttt

được bạn ạ, up vô tư, nhưng mình thích dùng bản 2.14 của tmobile hơn, cảm giác nó tiết kiệm pin hơn ( chỉ cảm giác thôi ). wifi tốt hơn.
tải về rồi làm như thế nào vậy bác mong bác chỉ dùm !!! cháu còn gà lắm

tải về rồi giải nén chạy ROMUpdateUtility.exe là được phải không bác hay là phải thay đổi thêm gì nữa

minhlc1958

Active Member

tải về rồi giải nén chạy ROMUpdateUtility.exe là được phải không bác hay là phải thay đổi thêm gì nữa
Bạn làm giống như up Rom có nghĩa là vào bootloader chạy ROMUpdateUtility.exe

AnhPheCT

Bạn làm giống như up Rom có nghĩa là vào bootloader chạy ROMUpdateUtility.exe

Up ROM cho HD2 quan trọng là nhận cáp trước đã: Trên PC bật Active Sync hoặc Windows Mobile Device Center
Vào Connections Setting. Bỏ dấu chọn ở mục Allow usb connection. Sau đó chỉ việc chạy file "ROMUpdateUtility.exe" bỏ cùng với file RUU_signed.nbh. Ở chế độ máy bình thường (trên 50% PIN) hoặc đưa về Bootloader (dưới 50% PIN) đều được.

toan1101

máy em đang chạy android, ko bít dùm radio nào thì tốt nhất. em ở SG , xài sim MOBI :D thankssss

toan1101

Bạn nên dùng bản mới nhất là 2.15.50.14 nhé...;;)

em thấy 2.15 là dành cho LEO ? ko bít máy em là HD2 T-mobile có xài đc ko bác ?

mà bên topic rom wm 6.5 của bác PhamQuang , nói là xài Radio 2.10.50.28_2-KR.

ko bít giữa 2 cái thì cái nào tốt hơn nhỉ ?

em thấy 2.15 là dành cho LEO ? ko bít máy em là HD2 T-mobile có xài đc ko bác ?

mà bên topic rom wm 6.5 của bác PhamQuang , nói là xài Radio 2.10.50.28_2-KR.

ko bít giữa 2 cái thì cái nào tốt hơn nhỉ ?
Cũng tùy hạ tầng nơi bạn sống nữa, nếu bạn hay vọc Android trên NAND thì nên dùng bản Radio 2.15.50.14 vì cài cLK Recovery nó yêu cầu phải có bản Radio này... HD2 TMOUS thì bạn chỉ không được úp Radio dưới 2.08 thôi, chứ trên 2.08 thì vô tư...:p

toan1101

Cũng tùy hạ tầng nơi bạn sống nữa, nếu bạn hay vọc Android trên NAND thì nên dùng bản Radio 2.15.50.14 vì cài cLK Recovery nó yêu cầu phải có bản Radio này... HD2 TMOUS thì bạn chỉ không được úp Radio dưới 2.08 thôi, chứ trên 2.08 thì vô tư...:p

em vừa up xong 2.15 :D để thử vài ngày xem sao ? có gì up xuống 2.10 cũng đc :p

thanks bác nhìu

winlachoi_ok

em dùng HD2 TMOUS và dùng sim viettel vậy em nên dùng radio nào tốt
theo tìm hiểu thì em cũng thấy ko thể up radio bảng dưới 2.08, vậy còn room thì có giới hạn gì ko?
hay là up đc tất cả các room

-----------------------

bắt buộc phải up radio trước, hay là up room xong rồi úp radio sau có đc ko các anh?

em dùng HD2 TMOUS và dùng sim viettel vậy em nên dùng radio nào tốt
theo tìm hiểu thì em cũng thấy ko thể up radio bảng dưới 2.08, vậy còn room thì có giới hạn gì ko?
hay là up đc tất cả các room
Rom thì bạn không được úp các bản rom có Base OS dưới 2.10. Nếu bạn muốn nghịch Android thì khuyên dùng Radio 2.15.50.14 (mạng Viettel dùng tốt...:p)

bắt buộc phải up radio trước, hay là up room xong rồi úp radio sau có đc ko các anh?
Bạn úp cái nào trước cũng được, nhưng nếu bạn úp các bản Rom có kèm Radio thì bạn úp Radio mình thích sau khi úp Rom. Nói tóm lại là nên úp Rom trước, úp Radio sau...;;)