• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

treoman680

Ngoài ra còn 1 chỉ số nữa: bạn dùn SIM của dịch vụ nào nữa đấy.
Máy của bạn là HD2 thường, máy cho khu vực châu Á.
Các ROM Cook của PDAVIET bạn Up dùn đều tốt cả, riêng nếu bạn dùng SIM Mobi thì nên chọn Radio thích hợp như trong Topic giới thiệu ROM mình đã khuyến cáo, còn các dịch vụ khác thì cứ dùn bản Radio mới nhất là tốt.
Không lo hỏng hóc gì đâu, chỉ Up Radio và ROM thì thoải mái, quan trọng là tuân thủ các bước đã hướng dẫn trong quy trình Up ROM, đừng Up các ROM lạ.

Cảm ơn bác phamquang nhiều. Em đang dùng sim mobifone (xin lỗi vì ghi nhầm thành vinaphone). Theo bác thí bản roomcook và radio nào phù hợp với con máy của em.

clarkht

Bác Quang cho hỏi máy T mobile thì radio nào tốt nhất ? cháu thấy nhiều ng ko sử dụng bản 2.15

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi máy T mobile thì radio nào tốt nhất ? cháu thấy nhiều ng ko sử dụng bản 2.15

Bản nào thì bản, nó phụ thuộc vào dịch vụ SIM của bạn đang dùng thôi. Bản thân mình thấy 2.14 và 2.15 dùng đều như nhau cả, khác nhau không nhiều, tuy nhiên T-Mobile HD2 nhiều người hay sử dụng bản Radio của chính nó, đó là bản 2.14.

treoman680

Bạn hãy tham gia và đọc Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...(Build-28243.5.3.10)-★-OS-3.14-(UPDATE-11-11)

Có đủ hướng dẫn bản Radio cho Mobi và Vina đó.

Bác Quang ơi,
Bác cho em hỏi thêm một chút. Theo như hướng dẫn của bác thì người dùng mang Vina hay Mobi thì nên dùng bản Radio 2.10.50.28_2-KR. Khi em xem bản Radio nay của bác thì co nói là "Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13". Tuy nhiên con HD2 thường của em có bản OS 5.2.21869 (21869.5.0.82). Do em cưng mới tham gia nên cũng không hiểu lắm. EM không thấy nó giống với bản OS mà bác kiến nghị để update radio. Vậy mong bác chỉ giúp em xem bản OS hiện tại của máy em có up được bản radio 2.10.50.28_2-KR hay không?
Cảm ơn bác Quang nhiều
Thân

matmeo41087

Có một điều mình thắc mắc đó là mặc dù đã up radio nó báo Ram là 576Mb trong phần About nhưng thực chất khi vào system>Memory thì nó lại báo có 458,57Mb Như vậy enable ram 576Mb có phải là báo ảo ko hay chỗ ram kia nó mất đi đâu nhỉ:-?

thedung

mà có bạn nào quanh khu vực thanh nhàn bách khoa bạch mai không nhỉ,sóng yếu quá mình dùng mấy bản radio rồi mặc dù chưa so sánh các bản với nhau nhưng thấy bản nào nó cũng tụt lên tụt xuống,nhìn con bên cạnh 1110i mà thèm song quá,có cách nào khác ko,mà mình đổi máy khác rồi vẫn thấy thế,có lúc chẳng co vạch song nào cả,ah mà quên mình dùng mobifone

takiemanh2

bản radio 2.15 xài tốt hơn đó chứ, pin thì cũng như nhau, lưu ý với các anh em là vọc sĩ chuyên úp mỗi ngày, thường xuyên...thì sẽ gặp vấn đề là bị hụt pin nhiều, ví dụ như pin thấy còn nhiều nhưng SR lại thì nó tụt xuống,....hoặc máy để chờ mà bị hụt nhiều quá....gải quyết nó thì nên xả pin rồi xài bình thường mới cảm nhận dc bản mới đó nó như thế nào, còn nếu đã thường xuyên xả pin 1 tháng 1 lần thì chỉ cần tháo pin ra tần 1-2 phút rồi gắn vào lại là ok.

bản 2.15 này wifi, 3G rất tốt đấy, nghe gọi rỏ ràng không bị trể (có cuộc gọi đến bắt máy là nghe liền trong 1 giây đầu), không bị vọng tiếng......

Bác ơi em hay up Room loạn xạ hết. Như bác nói xả pin là thế nào ah e ko hiểu lắm. xả pin là xài cho nó ko còn % nào rồi mới sạc hả bác?

lungtungbeng

Bác ơi em hay up Room loạn xạ hết. Như bác nói xả pin là thế nào ah e ko hiểu lắm. xả pin là xài cho nó ko còn % nào rồi mới sạc hả bác?

Xả pin là xạc cho máy no pin đã, sau đó sử dụng đến khi máy kiệt pin (tầm 2%) thì tắt đi để xạc đầy lại.

camhoi

Sau khi up chạy thử các bản Radio thì bản Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS) chạy với ROM COM2 có 3G+Voice ổn định nhất Wifi yếu hơn 2.15 ( 2.15 chạy 3G với mạng Vina thì rớt kết nối liên tục)

vanthai1592

chao cac bac, em xai hd2 t8585 , em da up radio 2.15 nhung sau khi up van ko co thong so ram la 576mb mong cac bac giup, em len bang di dong nen viet ko co dau cac bac thong cam, em xin cam on

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

wireless_hcmut

Chào bác Quang,
Theo hướng dẫn của bác, mới làm tới bước này thì không biết file ROM ship ở đâu. Nhờ Bác chỉ hộ.
Chuyển qua Tab "Extract NBH" rê xuống "NBH to Extract", hãy dẫn tới file ROM ship (ví dụ là RUU_signed.nbh của ship ROM nào đó).

Chào bác Quang,
Theo hướng dẫn của bác, mới làm tới bước này thì không biết file ROM ship ở đâu. Nhờ Bác chỉ hộ.
Chuyển qua Tab "Extract NBH" rê xuống "NBH to Extract", hãy dẫn tới file ROM ship (ví dụ là RUU_signed.nbh của ship ROM nào đó).
Bạn extract file rom Ship .exe đó ra bằng WinRar thì sẽ thấy file rom RUU_signed.nbh ngay...

vanthai1592

chao cac bac, em xai hd2 t8585 , em da up radio 2.15 nhung sau khi up van ko co thong so ram la 576mb mong cac bac giup, em len bang di dong nen viet ko co dau cac bac thong cam, em xin cam on

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

mong các bác giúp em với

hatnaf

Link tải Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13-3.14 sẽ có thông số RAM là 576Mb.

e tải cái này về, giải nén ra rồi làm gì tiếp theo nữa hả các bác, e đang muốn úp radio lên 2.14. máy của e là HD2 Tmobile

e tải cái này về, giải nén ra rồi làm gì tiếp theo nữa hả các bác, e đang muốn úp radio lên 2.14. máy của e là HD2 Tmobile
Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì Sync HD2 với PC hay đưa máy về chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) rồi chạy file ROMUpdateUtility.exe để úp nhé...

minhlc1958

Active Member
Link tải Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13-3.14 sẽ có thông số RAM là 576Mb.

Cụ thể là bạn làm như sau
Đưa máy về chế độ Bootloader (tắt máy hoàn toàn xong ấn và giữ volume down đồng thời ấn nút End thì màn hình hiện ba màu)
Nối HD2 với PC bằng cáp USB
Sau khi giải nén file radio trên ở ổ C trong đó có file ROMUpdateUtility.exe bạn nhấn đúp chuột vào đó và làm theo hướng dẫn trên màn hình