• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

PDAmember

HD2 T-mobile xài Viettel thì dùng radio nào ổn định nhất? Và có phụ thuộc vào ROM không Mod ơi?

HD2 T-mobile xài Viettel thì dùng radio nào ổn định nhất? Và có phụ thuộc vào ROM không Mod ơi?
Bạn phải úp thử từng phiên bản Radio rồi test thử trong vài ngày rồi chọn lấy một phiên bản Radio xài luôn. Radio thì không phụ thuộc vào rom đâu bạn. Và bạn nên nhớ đối với HD2 T-Mobile thì bạn không được úp các phiên bản Radio dưới 2.08 nhé.

quangloiat

Các mod cho mình hỏi có phải là Radio v2.14.50.04 là dùng cho HD2-TMOUS còn Radio v2.15.50.14 là dùng cho LEO ? Hay là TMous và Leo được dùng được 2 ?
Cảm ơn các Pro!

Các mod cho mình hỏi có phải là Radio v2.14.50.04 là dùng cho HD2-TMOUS còn Radio v2.15.50.14 là dùng cho LEO ? Hay là TMous và Leo được dùng được 2 ?
Cảm ơn các Pro!
Hai phiên bản radio này đều dùng được cho HD2 thường và HD2 T-Mobile bạn nhé.

PDAmember

Bạn phải úp thử từng phiên bản Radio rồi test thử trong vài ngày rồi chọn lấy một phiên bản Radio xài luôn. Radio thì không phụ thuộc vào rom đâu bạn. Và bạn nên nhớ đối với HD2 T-Mobile thì bạn không được úp các phiên bản Radio dưới 2.08 nhé.

Đồng ý radio ko phụ thuộc rom, nhưng mình tưởng là radio phải ăn theo mạng chứ nhỉ?

Đồng ý radio ko phụ thuộc rom, nhưng mình tưởng là radio phải ăn theo mạng chứ nhỉ?
Radio là phần Phone của máy mà bạn. Sóng bắt khỏe hay yếu, ổn định hay không ổn định phụ thuộc vào Radio. Tất nhiên cũng phải phụ thuộc vào mạng bạn đang dùng và nơi bạn sinh sống nữa chứ....

randoms

Máy e đang dùng là TMUS e dùng mạng vinaphone mod cho e hỏi dùng bản Radio nào là tốt nhất.

Máy e đang dùng là TMUS e dùng mạng vinaphone mod cho e hỏi dùng bản Radio nào là tốt nhất.
Úp từng phiên bản Radio rồi test vài ngày, phiên bản nào tốt xài luôn... Máy bạn là HD2 T-Mobile nhớ là không được úp phiên bản Radio dưới 2.08 nhé toi máy đó...

chứ ko phải radio nào mới thì sóng tốt hơn hả mấy bác
Không phải cứ mới hơn là tốt đâu bạn nhé....

caibua

Mấy bác . Cho hỏi đang sử dụng hd2 (wp7) up radio có được không,...cám ơn

anhthai

Mấy bác . Cho hỏi đang sử dụng hd2 (wp7) up radio có được không,...cám ơn

Được bạn. Bạn đưa về bootloader ( nhấn giữ phím volum xuống + Phím nguồn ) Cắm cáp chạy như up rom thui

nguyentri80

giúp em với ... em đã làm xong tất cả các bước đến khi tiến hành up thì máy chỉ dừng ở chổ 0% ko chạy tiếp nữa ... e phải làm sao bây h

leviethung2612

Các bác cho em hỏi :
Em down file Radio về giải nén ra thấy trong đấy hầm bằ lằng đủ thứ file mình chỉ xài mỗi file Radio***.nbh thôi ạ. Còn file RomUpdateUtility.exe ở trong đó để làm j?
Em muốn up = Laptop thì chép cái file trên vào chung folder với file Leo_CustomeRUU.exe là đc phải ko ạ.

m05q2hau

Các bác tư vấn hộ em:
- Em dùng mạng Viettel đã up các rom, radio rồi mà sao sóng yếu lắm, ngoài trời còn đỡ, sóng lúc tăng lúc giảm, nói chung ko ổn định, chứ ngồi trong nhà là sóng mất sạch, em đang dùng HTC-HD2 t-mobile ( mới mua nên còn đang vọc máy)
- Hiện tại em đang dùng rom: ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo), phiên bản ROM V70 tích hợp Radio v2.15.50.14 mới nhất rồi mà sao chả được! Thank các bac' :(:(

Các bác cho em hỏi :
Em down file Radio về giải nén ra thấy trong đấy hầm bằ lằng đủ thứ file mình chỉ xài mỗi file Radio***.nbh thôi ạ. Còn file RomUpdateUtility.exe ở trong đó để làm j?
Em muốn up = Laptop thì chép cái file trên vào chung folder với file Leo_CustomeRUU.exe là đc phải ko ạ.
Nếu bạn đã có file LEO_CustomRUU.exe rồi thì bạn chỉ cần mỗi file Radio .nbh thôi, để 2 file LEO_CustomRUU.exe & Radio .nbh trong cùng một thư mục rồi chạy LEO_CustomRUU.exe là được, úp như úp rom nhé. Ngoài ra bạn có thể chạy file ROMUpdateUtility.exe cũng được không cần copy file LEO_CustomRUU.exe vào nữa đâu.

Các bác tư vấn hộ em:
- Em dùng mạng Viettel đã up các rom, radio rồi mà sao sóng yếu lắm, ngoài trời còn đỡ, sóng lúc tăng lúc giảm, nói chung ko ổn định, chứ ngồi trong nhà là sóng mất sạch, em đang dùng HTC-HD2 t-mobile ( mới mua nên còn đang vọc máy)
- Hiện tại em đang dùng rom: ROM WM6.5 3.14.531.V70 - HTC HD2 (Leo), phiên bản ROM V70 tích hợp Radio v2.15.50.14 mới nhất rồi mà sao chả được! Thank các bac' :(:(
Có thể sóng Viettel nơi bạn sống yếu và không ổn định thôi, bạn nên test với các Radio khác xem nhưng đừng úp Radio dưới 2.08 nhé. Ngoài ra các dòng PPC Phone thường bắt sóng kém hơn các dòng điện thoại phổ thông khác.

khang_bk

Em đang dùng bản V71 của bác Quang. Bản Radio mới nhất là 2.15.50.14. Nhưng thi thoảng bị hiện tượng Đơ máy và tự Reset lại.

Tìm trên diễn đàn thấy AE nhận xét bản 2.14.50.04 dùng ổn định hơn. Không biết là em có thể Up đè lên bản mới hơn không và quy trình thế nào. Mong chỉ giáo....

Thanks !

DucLong

Super V.I.P
Bạn flash radio 2,14 đè vào bản cũ thoải mái, nếu máy tự reset thì vào bootloader xem máy đã HSPL 2.08 chưa nhé.