• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

megasharesvn

Mình muốn dùng những effect cũ nhưng muốn có thêm hiêu ứng xoay màn hình thì lấy file nào vậy?

LastKnight

Bản cook nào cũng dành cho 5800 hết thì mấy 55x và 52x kiện cáo tùm lum sao chịu nổi ^^

Tại vì anh mathanh xài 5800 :)) chứ kô xài 55x và 52x nên làm sao mà test để cook cho mọi người :))
P/s: đang chờ anh mathanh tách file âm thanh bỏ dzô đây :O

bomdaica150693

có đính kèm ở trên rùi kìa, down về tự bỏ vô rom đi, mấy việc nhỏ đó không nên chờ bác mathanh:D để pác có thời gian tìm kiếm cái mới nữa chứ.

KXT1989

Cho em nỏi chút.nếu như bản cook nà em mún cook lại thêm ngôn ngữ khác nữa vào thì có đc ko ah

Grindelwald

Có Bro nào có thể hướng dẫn em bỏ file music v52 vào đc ko:( nếu có bác nào giúp đỡ thì cho mình cái yahoo,thank các bác

ohannguyent

Có Bro nào có thể hướng dẫn em bỏ file music v52 vào đc ko:( nếu có bác nào giúp đỡ thì cho mình cái yahoo,thank các bác

qua box cook, mod fw đi bạn, bài viết và hướng dẫn vừa chi tiết lại có hình nữa. Rất dễ làm, nhưng cần nhất là có các tools hỗ trợ cook,mod.

hiepsinight

Cái fw nà khi cook có bị giới hạn dung lượng file rof2 ko vậy.em ko biết mong bác trả lời giúp

có bị giới hạn bạn , nhưng mình ko nhớ bao nhiêu
mấy bác ới, em đã remove thử phoneuivoip và lấy cái của bản lai chép bù lại nhưng vẫn ko hết lỗi đọc tên người gọi.

Grindelwald

qua box cook, mod fw đi bạn, bài viết và hướng dẫn vừa chi tiết lại có hình nữa. Rất dễ làm, nhưng cần nhất là có các tools hỗ trợ cook,mod.

em qua rùi bác ơi! đọc cái đó em ko hỉu j cả với cả em còn gà chưa hiểu nhiều thuật ngữ lắm

ohannguyent

hix,ai hướng dẫn kỹ hơn 1 chút về chuyện bỏ file âm thanh vào giùm em :(

vẫn chưa làm đc hả? Ok để hd lại.
1. Mở nokia firmware editor( nfe).
2. Click vào 'mở tệp', dẫn đến folder fw, chọn file rofs2,open.
3. Click vào 'giải nén' (chờ nfe bung nén hoàn toàn).
4. Select all các folder prevate, resource và Kéo rê chuột vào cửa sổ nfe( nhớ là kéo rê chuột nha).
5. Nếu ko thêm gì thì bấm vào 'đóng gói'(chờ nfe đíng gói xong).
6. Vào RM-356 xoá hoặc move rofs2 cũ đi,sửa tên file mới lại và jaf.

hiepsinight

ohannnguyent bik cách khắc phục cái đọc tên người gọi ko , mình đã thay file phoneuivoip bằng file của bản lai rồi vẫn ko hết

ohannguyent

ohannnguyent bik cách khắc phục cái đọc tên người gọi ko , mình đã thay file phoneuivoip bằng file của bản lai rồi vẫn ko hết

tạm thời bạn vào chỉnh sửa profile hiện tại, tắt đọc tên người gọi đi.
Hoặc sửa file 101f8798.txt trong private/10202be9 dòng 0x17 sửa giá trị sau ini thành số 0(cái này ko nhớ rõ lắm, cứ thử đi, ko die fone đâu).

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.