• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

natan

Bản của binh củng ko hoàn thiện đâu bạn, bàn phím thông minh chỉ tìm đc số thôi chứ ko tìm đc theo tên đâu

Theo như bác Binh trả lời thì đó là do Fw C6 có sẵn từ điển còn N97 thì kô.

mathanh

các bạn xem và tự tìm hiểu xem có những file nào trong bản C6 v20 trong cái ecom chép vào n97mini xem chắc thiếu file nào nên nó chưa có hoạt động được.

cấu trúc ECOM của c6v20

+\ .,\ .......G.....................B...MscaAiPlugin2EcomkJ..}t.........#.2........w.. ...P'...w.. ...SearchPlugin... ...>..........2000904FkJ..}t.........#......O.. ...D. ..O.. ...Calendar...1800|0x00004000|R.. ...Notes...2200|0x00008000|S.. ...Messages...1200|0x00000400|... ...CallLog...2300|0x00000001|n.. ..l.. ...Generic IDS plugin...........L...20008393kJ..}t.......cx..<....... ...D. ..... ...Applications...2000|0x00020000|..H.....H...20008395kJ..}t.......cx..4....... ...D. ..... ...Contacts...1000|0x00000001|..D.....P...20008394kJ..}t.......cx..D....... ...D. ..... ...Implementation 1...2400|0x00000002|..L.....F...20008315kJ..}t.........#.0....... ...D. ..... ...Places...1600|0x00002000|..B.......E...20008392kJ..}t.........#......... ...D. ..... ...Music...1400|0x00000040|..A........F...20008397kJ..}t.........#.0....... ...D. ..... ...Videos...2800|0x00000010|..B.......F...20008396kJ..}t.........#.0....... ...D. ..... ...Photos...2600|0x00000008|..B.......1...AIAgendaPluginEnginekJ..}t.........#.........#(....#(....#(........-........C...RfsAppMgmtPluginkJ..}t.........#.9.....s ....s ....s ....RFS AppMgmt Plugin..N...?......N...calengspluginkJ..}t.........#.C...... ...6r ..... ....Calendar settings..0x10207239.140..J......L...gscamerapluginkJ..}t.........#.?....... ..6r ...... ...Camera settings..0x10207239.110..H.......3...imlauncherngkJ..}t.........#.....$(..........$(....Default.../......G...EmbeddedLinkAdapterkJ..}t.........#.B....+x ..... ...,x ....DM EmbeddedLink Adapter.....C.......<...fotadiskstoragekJ..}t.........#.,.....r ....s ....s ....Fota storage.....8......@...RfsFotaPluginkJ..}t.........#.3....s.(....s ...t.(....RFS FOTA Plugin..I...<........D...PDPhotoLibkJ..}t.........#.2.....w...... ...". ....PictBridge..PictBridge...@...........IptvOmaProvisioningAdapterkJ..}t.........#......0$(........./$(..ssVideo Center settings provisioning||Implements a IPTV OMA Provisioning Adapter||Copyright . 2006 Nokia Corporation....10....Videos & TV service settings:....Video store.............F...isadapterkJ..}t.........#.@....1x ..... ...2x ....DM IdleSoftKey Adapter.....B......@...ismscustomuipluginkJ..}t.........#.4....T.. ..G.. ..T.. ...Custom UI Plugin.....<.......|...20020c50kJ..}t.........#.p....P.. ..N.. ..P.. ...Implementation 1>.<\System\data\mobilesearch\plugins\20020c50\configuration.xml..x.........20020c51kJ..}t.........#.t....Q.. ..N.. ..Q.. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20020c51\GoogleBrowserInfo.xml..|.....x...20020c47kJ..}t.........#.l....G.. ..N.. ..G.. ...Implementation 1:.8\System\data\mobilesearch\plugins\20020C47\BaiduInfo.xml..t.........20016BB6kJ..}t.........#.t.....k. ..N.. ...k. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20016BB6\YandexBrowserInfo.xml..|.....K...GSSearchPluginkJ..}t.........#.>....k.. ..6r ...k.. ...Search Settings..0x10207239.-1..G........B...MsStandardUIPluginkJ..}t.........#.8....J.. ..G.. ..J.. ...Standard UI Plugin.....>.....@...MsCustomUIPluginkJ..}t.........#.4....h.. ..G.. ..h.. ...Custom UI Plugin.....<.....A...MsBrowserUIPluginkJ..}t.........#.6....m.. ..G.. ..m.. ...Browser UI Plugin.....=.......x...2001650FkJ..}t.........#.l.....e. ..... ...e. ...Implementation 1:.8\System\data\mobilesearch\plugins\2001650F\Baiduinfo.xml..t.....|...20000FA8kJ..}t.........#.p....... ..... ..... ...Implementation 1>.<\System\data\mobilesearch\plugins\20000FA8\configuration.xml..x.........20009B76kJ..}t.........#.t....v.. ..... ..v.. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20009B76\googlebrowserinfo.xml..|.....y...20001964kJ..}t.........#.m....d.. ..... ..d.. ...Implementation 1;.9\System\data\mobilesearch\plugins\20001964\yandexinfo.xml..u........B...aiplayerplugin2kJ..}t.........#.2........r{ ....P'...s{ ....PlayerPlugin... ...>............mpxpdsbplaybackviewpluginkJ..}t.........#.......{ ...o......{ ..;;Progressive Download from Stand-alone Browser Playback View1./<p>0x10207BCD</p><t>0x101FFCA0</t><i>-20000</i>.........b...musaopluginkJ..}t.........#.t.....#(..........#(....MultimediaSharing ECom Plugin for AlwaysOnline..mus. ..^............muswpadapterkJ..}t.........#.......#(..........#(..__Multimedia Sharing provisioning||Implements a MUS Provisioning Adapter||Copyright . 2006 Nokia....15...........=...ODNPPSY_2001A982kJ..}t..;...Sp8.......... ..|z....... ...Wi-Fi/Network.....9........H...OperatorLogoAdapterkJ..}t.........#.D....)x ..... ...*x ....DM Operator Logo Adapter.....D......G...predefinedContactskJ..}t.........#.=........... ..gP ...... ...PredefinedContacts......C........{...PushMtmPushContentHandlerkJ..}t.........#.c..L.....^>....M......*.N.....(text/vnd.wap.si||application/vnd.wap.sic.O.....(text/vnd.wap.sl||application/vnd.wap.slc.G.....(text/vnd.wap.co||application/vnd.wap.coc.P.....4application/vnd.wap.multipart.mixed||multipart/mixed.Q.....zapplication/vnd.wap.multipart.related||application/vnd.wap.multipart.alternative||multipart/related||multipart/alternative...w.....,...PushMtmWhiteListAdapterkJ..}t.........#....>.....................(......B...supadapterkJ..}t.........#.8....!x ..... ..."x ....DM Startup Adapter.....>.....P...SyncMLNotifierWrapperkJ..}t.........#.H....j...........j......TTNOTIFY2V2 Plugin 1..TTNOTIFY2V2.0..L............glxtagsbrowserviewpluginkJ..}t.........#.......q. ..o......q. ...Tagsu.s<p>0x200104DC;0x2000A775;0x200071AE;0x200071AE;0x200071AE;0x200071AE</p><t>0x200071B7</t><f>0x0002</f><i>-20000</i>.........A...ThemesAdapterkJ..}t.........#.6....'x ..... ...(x ....DM Themes Adapter.....=.......D...WallpaperAdapterkJ..}t.........#.<..../x ..... ...0x ....DM Wallpaper Adapter.....@.....R...CaUiPluginkJ..}t.........#.:............R............*.101F86B0.P......) ....*.101F86B0...N.....P...IctsDialogsWrapperkJ..}t.........#.H.....-(..........-(....TTNOTIFY2V2 Plugin 1..TTNOTIFY2V2.0..L.......:...Me2eDbakJ..}t.........#.(.....q. ..:M.....q. ...Multimedia.....6........,...nsmldmdevdetailadapterkJ..}t.........#.....m...... ....m........(.......,...nsmldmdevinfoadapterkJ..}t.........#.....m...... ....m........(.....,...nsmldmbrowseradapterkJ..}t.........#....^3(..... ..._3(.......(.....,...nsmldssettingsadapterkJ..}t.........#.....m...... ....m........(........,...nsmldmemailadapterkJ..}t.........#....4n...... ...5n........(.......,...nsmldmmmsadapterkJ..}t.........#....6n...... ...7n........(.....,...nsmldmfotaadapterkJ..}t.........#............ .............(........8...nsmlagendadataproviderkJ..}t.........#.$.....m....:M.....m.....Calendar.....4.......T...gspeninputpluginkJ..}t.........#.H.....Q'...6r ....Q'....Input Pen plugin..0x10207237.60Z.(.......P.....9...SCPPatternPluginkJ..}t.........#.!......bB'...^B'...cB'....10274263....5........J...SCPHistoryPluginkJ..}t.........#.2......dB'...^B'...eB'....10274265..gB'....10274267....F.......9...SCPTimestampPluginkJ..}t..(...R6.-.!............^B'..........A00003D7....5......,...PresenceDMkJ..}t.........#.....$(..... ....$(.......(.......K...tcadapterkJ..}t.........#.J....#x ..... ...$x ....Terminal Control DM Adapter.....G.....h...topcontactsharvesterpluginkJ..}t.........#.]........... ..[.(...... ...topcontactswidget%.topcontactswidget.topcontactswidget...d.......L...EapPluginConfigkJ..}t.........#.B.....r ....r ....r ....EAP_PL_CONFIG_NAME..EAPPConfig...H......9...wrtharvesterkJ..}t.........#. ....,.. ..[.(....E#....wrt..wrt.wrt..5........B...wsfaipluginkJ..}t.........#.2..........(....P'.....(....WizardPlugin... ...>....

satthumuhn

bác nào biết chỉ em xóa bớt 1icon video&tv và 1icon theme.1icon hình ảnh trong folderr ứng dụng bản v51 bác thanh update 15.1 ko?
sao lại có lỗi này nhỉ
ai giải quyết nốt vụ này là ngon ròi
bàn phím thông minh không có cũng đc

natan

bác nào biết chỉ em xóa bớt 1icon video&tv và 1icon theme.1icon hình ảnh trong folderr ứng dụng bản v51 bác thanh update 15.1 ko?
sao lại có lỗi này nhỉ
ai giải quyết nốt vụ này là ngon ròi
bàn phím thông minh không có cũng đc
Bác Mathanh mới cho file đính kèm ở trang 158 kìa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

bác nào làm dc,up roft 2 lên cho ae với dc ko,dạo này bung/đóng roft hay lỗi wá,hai lần sửa/flash bản của knight đều ko lên nguồn,may mà còn pin nên...

Của bạn nè http://www.mediafire.com/file/yl9fxc1k8vrr199/RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 mình chỉ thay cái menu 4*4 bằng cái menu full và bỏ bớt vài pm trong fonder PNHT thui

Chỉnh sửa cuối:

kenblackov

Cho em hỏi tí.. E chép vô jaf rùi, nhưng máy cứ nhảy lên sọc sọc, k khởi động đc, vậy là bị gì, bản 15-1-11 của a thanh á

Khoaaaa

Active Member
các bác cho hỏi ,mình tải-cài file fw,vào đường dẩn ,chép file roft2 ra chổ khác cook sơ lại ,chép vào lại và flash dc ko,hay mình chép theo nokia/phoenix/products/rm-356 và flash dc ko

Cho em hỏi tí.. E chép vô jaf rùi, nhưng máy cứ nhảy lên sọc sọc, k khởi động đc, vậy là bị gì, bản 15-1-11 của a thanh á

die rùi,bạn sài ver mấy,và dow ver mấy về flash vậy

natan;file bạn úp có bỏ mod sửa vụ icon rùi chứ,bạn test chưa

thank natan nha

thaingocduan

Cho em hỏi tí.. E chép vô jaf rùi, nhưng máy cứ nhảy lên sọc sọc, k khởi động đc, vậy là bị gì, bản 15-1-11 của a thanh á[/

thành thật chia buồn với bạn máy bạn phải đem lên care rồi.hoặc có box mới cứu được

natan

các bác cho hỏi ,mình tải-cài file fw,vào đường dẩn ,chép file roft2 ra chổ khác cook sơ lại ,chép vào lại và flash dc ko,hay mình chép theo nokia/phoenix/products/rm-356 và flash dc ko

die rùi,bạn sài ver mấy,và dow ver mấy về flash vậy

natan;file bạn úp có bỏ mod sửa vụ icon rùi chứ,bạn test chưa

thank natan nha

Mình test rùi ok lắm rùi.Mình thixh cái menu full

satthumuhn1

Thực ra mod icon của bác mathanh chưa thực sự ổn
vì khi mình vào icon themes chẳng hạn
cho chạy ẩn nhưng không thấy cái biểu tượng xóay tròn ở bên góc icon thể hiện themes đang chạy ẩn
chắc mod naỳ thực chất chỉ ẩn các icon thừa đi lừa anh em mình thôi
chưa xóa tận gốc thì p?:D

Khoaaaa

Active Member
Mình test rùi ok lắm rùi.Mình thixh cái menu full

vậy là có có file mod rùi hả bạn,à mình bung và vào grid ,sửa file xml để menu thành full 4/5 dc ko,sửa file đó có ảnh hưởng j menu full ko nhỉ

natan

Còn nếu Khoa mún cook lại thì cứ dùng Nokia edirto bung file rof2 ra sửa lại rùi đóng gói lại. nhớ là khi đóng gói lại nó sẽ cho ra 1 file mới nhớ đổi tên lại cho giống file cũ rùi xóa cái file cũ đó đi và fash thui

chjpkute

Cho em hỏi tí.. E chép vô jaf rùi, nhưng máy cứ nhảy lên sọc sọc, k khởi động đc, vậy là bị gì, bản 15-1-11 của a thanh á[/

thành thật chia buồn với bạn máy bạn phải đem lên care rồi.hoặc có box mới cứu được

đie gì bác tìm bản khác jaf kại là được thôi mà kô chết được đâu máy mình bị mấy lần rùi..quan trong là kô up nhầm ver là ok

kenblackov

đúng vậy, toàn nói tào lao, chết đâu mà chết, chỉ k biết vì ssao k chạy đc thui,chứ chạy bản cũ của a thanh đc mà..
khi nào a thanh có bản hoàn chỉnh nhỉ, chắc chờ thui

natan

đúng vậy, toàn nói tào lao, chết đâu mà chết, chỉ k biết vì ssao k chạy đc thui,chứ chạy bản cũ của a thanh đc mà..

Có lẽ đây là bản cuối rùi đó

Thực ra mod icon của bác mathanh chưa thực sự ổn
vì khi mình vào icon themes chẳng hạn
cho chạy ẩn nhưng không thấy cái biểu tượng xóay tròn ở bên góc icon thể hiện themes đang chạy ẩn
chắc mod naỳ thực chất chỉ ẩn các icon thừa đi lừa anh em mình thôi
chưa xóa tận gốc thì p?:D

Mình kiểm tra lại rùi thấy rất ổn là đằng khác vì nếu theo như bác nói thì khi kiểm tra bằng killme sẽ thấy nó chạy ẩn nhưng cái này thì nó thoát ra hết lun kô còn sợ chạy ẩn rất tiện lợi

vậy là có có file mod rùi hả bạn,à mình bung và vào grid ,sửa file xml để menu thành full 4/5 dc ko,sửa file đó có ảnh hưởng j menu full ko nhỉ

Còn cái này thì hoàn toàn là do bạn thui vì nếu bạn bít chỉnh thì kô sao còn ngược lại thì .......

Còn bạn thì chép như thế nào mà nói kô chạy được mình vẫn chạy ầm ầm nè

Đầu tiên phải xóa thư mục RM-356 trong Product rùi chạy cái file .exe thui. sau đó mún xào nấu lại thì bung cái file rof2 ra mà cook lại như mình của mình nè http://www.mediafire.com/file/yl9fxc..._prd.rofs2.V20

natan

nhưng nếu chỉnh dc thì ko ảnh hưởng phải ko natan

uh như mình nói rùi đó.nếu kô yên tâm thì test bằng cách chép vào ổ C trước nhớ bật C2Z trước

Cái này là v51 ah? Sửa thành v52 rồi jaf được kô bạn?

File của mình là v51 đó nha.bạn cứ thử đổi tên xem vì mấy cái file .exe này chẳng wa do bác Mathanh đóng gói lại thui

satthumuhn

đie gì bác tìm bản khác jaf kại là được thôi mà kô chết được đâu máy mình bị mấy lần rùi..quan trong là kô up nhầm ver là ok

die bằng niềm tin hả các bác
em đang dùng v52
JAF nhầm v51 vào...đen ngòm màn hình:D
nhưng các bác yên tâm
dowload fimware gốc v52 hoặc bất kì cfw v52 nào JAF vào lên nguồn bình thường:D
không làm sao cả
chẳng cần box hay care gì cả
tốn tiền,,mất công...
:D thoải mái mà JAF nhá{miễn là core v52 nhá,lên nguồn tuốt 100%}

natan

Bác Mathanh đang ở trong topic thấy ae bàn tán wa chừng nhưng sao chỉ im lặng vậy pác

satthumuhn

không biết các bác thường bỏ các file vào đường dẫn nào JAF thì không biết chứ
em thì chuyên bỏ file vào đây nè
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
bác nào gà mới tập tành JAF thì bỏ vào đường dẫn như em nói mà JAF:D
không hiểu sao
đường dẫn mặc định của bác mathanh khi chạy file .exe update 15.1.2011 là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage...
thì em chẳng bao giờ JAF đc cả
tốt nhất các bác setup file .exe của bác mathanh update 15.1 xong thì các bác vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage... cut folder RM-356 sang C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ mà JAF
chắc nhiều bạn thắc mắc làm sao ko JAF đc với file setup .exe thời thượng đợt này của bác mathanh lắm:D
chúc anh em mới tập JAF chú ý và đừng thắc mắc nhiều nha:D

Status
Không mở trả lời sau này.