• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

satthumuhn1

Ac
bác đã sửa chưa vậy???
Em nhìn vẫn như tối qua mà các bác
v51 bị lỗi 2icon video&tv
2 icon hình ảnh
không biết bác mathanh fix chưa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Aj JAF bản v51 chưa thế
có bi lỗi như em không?
Ngoài menu có 1 icon video&tv 1icon hình ảnh
trong folder ứng dụng lại có thêm 1icon video&tv và 1icon hình ảnh nữa....
Aj nhận xét đi nào
chưa ai jaf àh...
:D

Chỉnh sửa cuối:

vancopvt

Bạn xem lại xem bác ấy fix lại bản v51 chưa. Mình thì đang chuẩn bị jaf lại bản v52 đây.

Khoaaaa

Active Member
chúc mừng anh thanh đả có c6-01,ham fone mới,ko có thời jan đánh chử cho ae mình luôn,hehe
bác nào jaf cho cảm nhận với

satthumuhn1

mình vẫn để cho nó 2 icon :p

ui
bác để 2icon làm gì thế
huhu
bác chỉ em cách xóa bớt icon xem nào
em vừa nhắn tin với bạn
thoát nhắn tin cai là hiện thông báo"nhắn tin đang dùng"
đây là lỗi hay gì hả bác mathanh???
để 2icon nhìn ko ổn đâu bác ơi

vancopvt

vừa jaf xong bản v52 15/1, bởi lý do máy em đã báo pin yếu sau khi jaf và format nên chỉ kịp cảm nhận được một ít, xin chia se với anh em:
1. sau khi jaf hoặc format xong, máy khởi động đến đoạn chọn ngày tháng , giờ giấc là nó tự reset. Ae nào mới jaf không nên lo lắng vì tưởng chết máy. :D
2. giao diện 4x4 , sau khi khởi động lần đầu tiên phải để một lúc giống bản 1/1 máy mới hoàn tất việc cài đặt đầy đủ các ứng dụng.
3. hiệu ứng phượng hoàng + cái hiệu ứng gì mà có mấy cái lá bay bay lên ở dưới màn hình. Em mới thử qua một hai lần tắt mở hiệu ứng. Nói chung chỉ đẹp hơn bản 1/1 thôi. thi thoảng ra vào desktop vẫn hơi giật.
4. Cũng có 2 icon video&tv, 2icon hình ảnh. Không hiểu dụng ý của anh thanh trong việc này. Bên ứng dụng có icon chủ đề, bên mở rộng mình cũng thấy có icon themes ( hai cái như một ) . hjc.
5. Danh bạ thông minh chưa có mặc dù bàn phím nhìn giống c6. :D
6. ram khi không bật hiệu ứng, vừa reset xong đạt 58~59.5 mb.
Khi bật hiệu ứng, reset xong đạt từ 50.5~52.25 mb.
7. Hình như bản này là bản limzim hay sao ấy???
Còn về pin thì mình chưa thử, đang sạc đầy rồi dùng thử xem sao. Nói chung ở bản này mình cũng không hy vọng nhiều gì. Chỉ mong có quả pin ngon là perfect. :D

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

1....Bản này bác mathanh lôi những icon này ra menu nha mọi người
music player,radio,profile,quản lí kế nối
2....trong menu có 2icon video&tv,2icon hình ảnh(không hiểu sao bác mathanh làm cái này:D 1icon ngoài menu.,.1icon trong folder ứng dụng)
3...effect phượng hoàng tuyệt vời,,,vào app rất nhanh...

cảm ứng rất mượt
Kiểm tra tài khoản,,kiểm tra ram có cái hiệu ứng trượt ngang từ phải qua trái cực luột..
4...Pin khỏe,sóng trâu,rung tụt quần...
5...wifi vun vút,bluetooth ~10m no disconect ,music volume ngi ngút
6...theme sym^3 mới,,trắng xóa nhìn hay hay
7...jaf song format khởi động 2lần(lỗi từ thủa xưa nha,ko thắc mắc:D)
ai có cảm nhận gì nữa không nào
post gấpppp

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
thank hai bạn đả cho nhận xét,khá hiểu bản nỳ rùi đó,nhưng đợi luôn bản update nửa,chứ nge vụ 2 icon củng là lạ,cám ơn a thanh nhiều

LastKnight

thank hai bạn đả cho nhận xét,khá hiểu bản nỳ rùi đó,nhưng đợi luôn bản update nửa,chứ nge vụ 2 icon củng là lạ,cám ơn a thanh nhiều

Đợi là kô biết đến khi nào luôn đó,anh Thanh bỏ rồi...hôm nay ảnh lấy cái C6-01 về rồi tìm hiểu cái mới rồi :( buồn cho 5800

satthumuhn1

Bác nào biết cách xóa bớt 1icon video&tv với 1icon Hình ảnh đi không???
Chỉ giúp mình cái vụ này đichắc bác mathanh không update nữa đâu
mình chỉ cần fix nốt cái vụ 2icon này là đón tết ngon rồi
ai biết giúp mình đi

kinhluanvan

Bác nào biết cách xóa bớt 1icon video&tv với 1icon Hình ảnh đi không???
Chỉ giúp mình cái vụ này đichắc bác mathanh không update nữa đâu
mình chỉ cần fix nốt cái vụ 2icon này là đón tết ngon rồi
ai biết giúp mình đi

Mình chỉ cho bạn nhé!Cái này là bạn chưa format thẻ nhớ nên khi bạn Flash bạn sẽ bị những icon của các Fw trước còn ẩn trên thẻ nhớ và nó sẽ hiện lên khi bạn Flash đấy.
Như thế bạn hãy tháo thẻ nhớ ra và Format thẻ nhớ đi sau đó Flash lại thì Ok ngay thôi.Vì bạn không thấy Mathanh dùng ký hiệu lè lữoi đấy bạn.
Hôm nay lúc đầu mình cũng bị như bạn,sau đó mình làm như trên thì tất cả OK nhé!

satthumuhn1

Mình chỉ cho bạn nhé!Cái này là bạn chưa format thẻ nhớ nên khi bạn Flash bạn sẽ bị những icon của các Fw trước còn ẩn trên thẻ nhớ và nó sẽ hiện lên khi bạn Flash đấy.
Như thế bạn hãy tháo thẻ nhớ ra và Format thẻ nhớ đi sau đó Flash lại thì Ok ngay thôi.Vì bạn không thấy Mathanh dùng ký hiệu lè lữoi đấy bạn.
Hôm nay lúc đầu mình cũng bị như bạn,sau đó mình làm như trên thì tất cả OK nhé!

ui
sao mọi lần em jaf có cần format thẻ nhớ đâu mà vẫn ok mà
mà trước khi jaf em xóa hết private,,,sys,,,system,,,data.,,,tồi mà
format thẻnhớ thì chắc cũng thế thôi
lạ quá
hóa ra bác mathanh cười nhạo em gà àh
trời ơi
sao bác ko chỉ giúp em luôn lại còn lè lữơi nữa
em p?nhe răng thôi
:D gà thật
bài học này lần sau jaf rút hết thẻ nhớ ra rồi jaf mới đc
hix

vancopvt

Mình cũng bị vậy mà. Đâu phải do thẻ nhớ.
Mà có ai thấy như mình kô? Thỉnh thoảng mình thấy ở một vài icon trên màn hình bị nhèo hình. Ko biết do máy hay do cfw nữa. Nhất là mấy icon trên widnets, icon trên bàn phím gọi nữa?

satthumuhn1

Nhòe hình icon thì em ko thấy
bác nào thử bỏ thẻ nhớ ra jaf xem có bị lỗi 2icon không
sao lại liên quan đến thẻ nhớ đc nhỉ
trời rét quá
đắp chăn ngại ko muốn dậy jaf
đi ngủ đã
mai jaf sau vậy....

natan

Lổi 2 icon là do FW chứ kô liên quan gì tới thẻ nhớ gì đâu mấy pác ơi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

thêm lỗi nữa nè.Khi nào các bạn vào ứng dụng click vào icon Hình ảnh hay Video xem bình thường xong nhưng khi các bạn thoát ra thì nó sẽ thoát ra lun ngoài HS chứ kô fai còn trong thư mục ứng dụng nữa.
Nói thiệt lòng mình thấy bản này bác Mathanh kô còn tâm huyết để chăm chút kỹ lưỡng nữa rùi.
Tuy mình nói vậy nhưng mình kô hề có ý trách pác nữa mà mình xin chân thành cảm ơn Mathanh đã tạo ra những FW tuyệt vời cho mọi người và chúc pác sẽ có nhìu bản Cook thú vị hơn nữa bên ngôi nhà Sym^3
Và có lẽ bản fw này là lời tạm biệt của bác Mathanh với S60v5 chúng ta rùi

Chỉnh sửa cuối:

bbmiss_9x

các bác ơi ai giúp em cái vụ này với!!!
em tải "dành cho fw v51" về thì được 1 file "...exe" sau đó em tiến hành cài đặt, xong thì ko biết làm như nào cả :(
cái này có đúng file FLASH ko vậy? tải về xong cài vào mà ko biết tí gì, ai hướng dẫn em làm cái!!! thanks

bbmiss_9x

chaj,file tải về sao lại là đuôi .exe đc chaj?chắc có nhầm lẫn gì rồi đó

http://www.mediafire.com/?gl8bidy40d9wlug đây mình kicks vào "danh cho fw v51" thì ra trang này, "dành cho fw v52" thì ra cái này http://www.mediafire.com/?gv71qugijm7ijaa thật là bó tay :(
@LastKnight: cho mình xin cái yahoo :D
khi tải về mình chạy file exe trên, khi cài xong thì vào đường dẫn c:/program Files/Common Files/Nokia/DatPackage/Products/rm-356 thì có cả file rosf2 lẫn bản phối hợp luôn :| nhưng ko biết file JAF như thế nào cả =,=
@bác mathanh: mong bác giải thích và hướng dẫn giùm (mình những file này là có chủ đích của bác chứ ko phải lỗi gì đâu, mong bác sớm giúp đỡ)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.