• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

natan

không biết các bác thường bỏ các file vào đường dẫn nào JAF thì không biết chứ
em thì chuyên bỏ file vào đây nè
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
bác nào gà mới tập tành JAF thì bỏ vào đường dẫn như em nói mà JAF:D
không hiểu sao
đường dẫn mặc định của bác mathanh khi chạy file .exe update 15.1.2011 là C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage...
thì em chẳng bao giờ JAF đc cả
tốt nhất các bác setup file .exe của bác mathanh update 15.1 xong thì các bác vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage... cut folder RM-356 sang C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ mà JAF
chắc nhiều bạn thắc mắc làm sao ko JAF đc với file setup .exe thời thượng đợt này của bác mathanh lắm:D
chúc anh em mới tập JAF chú ý và đừng thắc mắc nhiều nha:D

Đường dẫn như thế nào kô wan trọng cái chính là pm JAF nhận được là ok,trước giờ mình dùng đường dẫn như Mathanh mà có bị gì đâu
Và phải có thắc mắc khi kô hỉu cái gì mới tiến bộ được chứ

Khoaaaa

Active Member
có cái thắc mắc này,mình giải nén cả soft cook và file fw trên thẻ nhớ,(kết nối với pc)bung chỉnh sửa,trong lúc đó nfe chạy rất chậm.file cho ra trên e ,mình flash thì ko lên nguồn
nhưng thao tác ,đễ mọi thứ trên ổ d(của pc) thì nfe chạy nhanh,mượt,đóng gói rẹt rẹt,nhưng chưa jaf thử
có khi nào file roft lỗi vì làm trên e ko

satthumuhn

với laptop cá nhân em
nokia fw editor bung rof 2 mất khoảng 1p30s
đóng gói lại mất 4,,,5 phút là bình thường
JAF của em không nhận file theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage..
là sao hả các bác
:D

natan

với laptop cá nhân em
nokia fw editor bung rof 2 mất khoảng 1p30s
đóng gói lại mất 4,,,5 phút là bình thường
JAF của em không nhận file theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage..
là sao hả các bác

Vì sao thì mình kô rõ nhưng mình cũng xài laptop và Jaf của mình nhận được cả 2 đường dẫn lun nha.Mình xài WinXP

Công nhận cái menu 4*5 full nhìn phê thiệt nha

tantu

Các bác có ai biết thì nghiên cứu file Mathanh đưa lên xem có xử lý đc hay ko? Còn về cách JAF hay cách mod cook gì thi đã có topic hẳng hoi ở ngoài rồi, các bác ra đó mà tranh cải với nhau đừng vào đây làm loãng topic của mathanh

natan

Các bác có ai biết thì nghiên cứu file Mathanh đưa lên xem có xử lý đc hay ko? Còn về cách JAF hay cách mod cook gì thi đã có topic hẳng hoi ở ngoài rồi, các bác ra đó mà tranh cải với nhau đừng vào đây làm loãng topic của mathanh

Xử lý cái gì mới được chứ pác,mọi thứ đều ok rùi

satthumuhn

Vì sao thì mình kô rõ nhưng mình cũng xài laptop và Jaf của mình nhận được cả 2 đường dẫn lun nha.Mình xài WinXP

Công nhận cái menu 4*5 full nhìn phê thiệt nha

mình dùng win xp mà
lạ quá
menu full mình không thích vì nhiều lúc cần xem giờ và chọn nhanh cài đặt kết nối bên góc
thích menu 4*4 nhất đó

bác nào biết cook thêm theme vào cfw của anh mathanh không
chỉ mình với:D
update 15.1 anh thanh cho vào có 3 theme thôi àh>:)ít quá

tantu

Xử lý cái gì mới được chứ pác,mọi thứ đều ok rùi

Cái này nè bạn

các bạn xem và tự tìm hiểu xem có những file nào trong bản C6 v20 trong cái ecom chép vào n97mini xem chắc thiếu file nào nên nó chưa có hoạt động được.

cấu trúc ECOM của c6v20

+\ .,\ .......G.....................B...MscaAiPlugin2Ecom kJ..}t.........#.2........w.. ...P'...w.. ...SearchPlugin... ...>..........2000904FkJ..}t.........#......O.. ...D. ..O.. ...Calendar...1800|0x00004000|R.. ...Notes...2200|0x00008000|S.. ...Messages...1200|0x00000400|... ...CallLog...2300|0x00000001|n.. ..l.. ...Generic IDS plugin...........L...20008393kJ..}t.......cx..<... .... ...D. ..... ...Applications...2000|0x00020000|..H.....H...2000 8395kJ..}t.......cx..4....... ...D. ..... ...Contacts...1000|0x00000001|..D.....P...20008394 kJ..}t.......cx..D....... ...D. ..... ...Implementation 1...2400|0x00000002|..L.....F...20008315kJ..}t.... .....#.0....... ...D. ..... ...Places...1600|0x00002000|..B.......E...20008392 kJ..}t.........#......... ...D. ..... ...Music...1400|0x00000040|..A........F...20008397 kJ..}t.........#.0....... ...D. ..... ...Videos...2800|0x00000010|..B.......F...20008396 kJ..}t.........#.0....... ...D. ..... ...Photos...2600|0x00000008|..B.......1...AIAgenda PluginEnginekJ..}t.........#.........#(....#(....# (........-........C...RfsAppMgmtPluginkJ..}t.........#.9.... .s ....s ....s ....RFS AppMgmt Plugin..N...?......N...calengspluginkJ..}t........ .#.C...... ...6r ..... ....Calendar settings..0x10207239.140..J......L...gscameraplugi nkJ..}t.........#.?....... ..6r ...... ...Camera settings..0x10207239.110..H.......3...imlauncherng kJ..}t.........#.....$(..........$(....Default.../......G...EmbeddedLinkAdapterkJ..}t.........#.B... .+x ..... ...,x ....DM EmbeddedLink Adapter.....C.......<...fotadiskstoragekJ..}t..... ....#.,.....r ....s ....s ....Fota storage.....8......@...RfsFotaPluginkJ..}t........ .#.3....s.(....s ...t.(....RFS FOTA Plugin..I...<........D...PDPhotoLibkJ..}t......... #.2.....w...... ...". ....PictBridge..PictBridge...@...........IptvOmaPr ovisioningAdapterkJ..}t.........#......0$(........ ./$(..ssVideo Center settings provisioning||Implements a IPTV OMA Provisioning Adapter||Copyright . 2006 Nokia Corporation....10....Videos & TV service settings:....Video store.............F...isadapterkJ..}t.........#.@. ...1x ..... ...2x ....DM IdleSoftKey Adapter.....B......@...ismscustomuipluginkJ..}t... ......#.4....T.. ..G.. ..T.. ...Custom UI Plugin.....<.......|...20020c50kJ..}t.........#.p. ...P.. ..N.. ..P.. ...Implementation 1>.<\System\data\mobilesearch\plugins\20020c50\con figuration.xml..x.........20020c51kJ..}t.........# .t....Q.. ..N.. ..Q.. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20020c51\Goo gleBrowserInfo.xml..|.....x...20020c47kJ..}t...... ...#.l....G.. ..N.. ..G.. ...Implementation 1:.8\System\data\mobilesearch\plugins\20020C47\Bai duInfo.xml..t.........20016BB6kJ..}t.........#.t.. ...k. ..N.. ...k. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20016BB6\Yan dexBrowserInfo.xml..|.....K...GSSearchPluginkJ..}t .........#.>....k.. ..6r ...k.. ...Search Settings..0x10207239.-1..G........B...MsStandardUIPluginkJ..}t.........# .8....J.. ..G.. ..J.. ...Standard UI Plugin.....>.....@...MsCustomUIPluginkJ..}t....... ..#.4....h.. ..G.. ..h.. ...Custom UI Plugin.....<.....A...MsBrowserUIPluginkJ..}t...... ...#.6....m.. ..G.. ..m.. ...Browser UI Plugin.....=.......x...2001650FkJ..}t.........#.l. ....e. ..... ...e. ...Implementation 1:.8\System\data\mobilesearch\plugins\2001650F\Bai duinfo.xml..t.....|...20000FA8kJ..}t.........#.p.. ..... ..... ..... ...Implementation 1>.<\System\data\mobilesearch\plugins\20000FA8\con figuration.xml..x.........20009B76kJ..}t.........# .t....v.. ..... ..v.. ...Implementation 1B.@\System\data\mobilesearch\plugins\20009B76\goo glebrowserinfo.xml..|.....y...20001964kJ..}t...... ...#.m....d.. ..... ..d.. ...Implementation 1;.9\System\data\mobilesearch\plugins\20001964\yan dexinfo.xml..u........B...aiplayerplugin2kJ..}t... ......#.2........r{ ....P'...s{ ....PlayerPlugin... ...>............mpxpdsbplaybackviewpluginkJ..}t... ......#.......{ ...o......{ ..;;Progressive Download from Stand-alone Browser Playback View1./<p>0x10207BCD</p><t>0x101FFCA0</t><i>-20000</i>.........b...musaopluginkJ..}t.........#.t.....# (..........#(....MultimediaSharing ECom Plugin for AlwaysOnline..mus. ..^............muswpadapterkJ..}t.........#....... #(..........#(..__Multimedia Sharing provisioning||Implements a MUS Provisioning Adapter||Copyright . 2006 Nokia....15...........=...ODNPPSY_2001A982kJ..}t.. ;...Sp8.......... ..|z....... ...Wi-Fi/Network.....9........H...OperatorLogoAdapterkJ..}t .........#.D....)x ..... ...*x ....DM Operator Logo Adapter.....D......G...predefinedContactskJ..}t... ......#.=........... ..gP ...... ...PredefinedContacts......C........{...PushMtmPus hContentHandlerkJ..}t.........#.c..L.....^>....M.. ....*.N.....(text/vnd.wap.si||application/vnd.wap.sic.O.....(text/vnd.wap.sl||application/vnd.wap.slc.G.....(text/vnd.wap.co||application/vnd.wap.coc.P.....4application/vnd.wap.multipart.mixed||multipart/mixed.Q.....zapplication/vnd.wap.multipart.related||application/vnd.wap.multipart.alternative||multipart/related||multipart/alternative...w.....,...PushMtmWhiteListAdapterkJ. .}t.........#....>.....................(......B... supadapterkJ..}t.........#.8....!x ..... ..."x ....DM Startup Adapter.....>.....P...SyncMLNotifierWrapperkJ..}t. ........#.H....j...........j......TTNOTIFY2V2 Plugin 1..TTNOTIFY2V2.0..L............glxtagsbrowserviewp luginkJ..}t.........#.......q. ..o......q. ...Tagsu.s<p>0x200104DC;0x2000A775;0x200071AE;0x20 0071AE;0x200071AE;0x200071AE</p><t>0x200071B7</t><f>0x0002</f><i>-20000</i>.........A...ThemesAdapterkJ..}t.........#.6.... 'x ..... ...(x ....DM Themes Adapter.....=.......D...WallpaperAdapterkJ..}t.... .....#.<..../x ..... ...0x ....DM Wallpaper Adapter.....@.....R...CaUiPluginkJ..}t.........#.: ............R............*.101F86B0.P......) ....*.101F86B0...N.....P...IctsDialogsWrapperkJ..} t.........#.H.....-(..........-(....TTNOTIFY2V2 Plugin 1..TTNOTIFY2V2.0..L.......:...Me2eDbakJ..}t....... ..#.(.....q. ..:M.....q. ...Multimedia.....6........,...nsmldmdevdetailadap terkJ..}t.........#.....m...... ....m........(.......,...nsmldmdevinfoadapterkJ..} t.........#.....m...... ....m........(.....,...nsmldmbrowseradapterkJ..}t. ........#....^3(..... ..._3(.......(.....,...nsmldssettingsadapterkJ..}t .........#.....m...... ....m........(........,...nsmldmemailadapterkJ..}t .........#....4n...... ...5n........(.......,...nsmldmmmsadapterkJ..}t... ......#....6n...... ...7n........(.....,...nsmldmfotaadapterkJ..}t.... .....#............ .............(........8...nsmlagendadataproviderkJ ..}t.........#.$.....m....:M.....m.....Calendar... ..4.......T...gspeninputpluginkJ..}t.........#.H.. ...Q'...6r ....Q'....Input Pen plugin..0x10207237.60Z.(.......P.....9...SCPPatter nPluginkJ..}t.........#.!......bB'...^B'...cB'.... 10274263....5........J...SCPHistoryPluginkJ..}t... ......#.2......dB'...^B'...eB'....10274265..gB'... .10274267....F.......9...SCPTimestampPluginkJ..}t. .(...R6.-.!............^B'..........A00003D7....5......,... PresenceDMkJ..}t.........#.....$(..... ....$(.......(.......K...tcadapterkJ..}t.........# .J....#x ..... ...$x ....Terminal Control DM Adapter.....G.....h...topcontactsharvesterpluginkJ ..}t.........#.]........... ..[.(...... ...topcontactswidget%.topcontactswidget.topcontact swidget...d.......L...EapPluginConfigkJ..}t....... ..#.B.....r ....r ....r ....EAP_PL_CONFIG_NAME..EAPPConfig...H......9...wr tharvesterkJ..}t.........#. ....,.. ..[.(....E#....wrt..wrt.wrt..5........B...wsfaiplugin kJ..}t.........#.2..........(....P'.....(....Wizar dPlugin... ...>....

hieuyeu1234

úp rùi ...nge nhạc sướng hơn ^^!...mà về VIDEO cws bị mất số lượng video hoài,thật ra ko bị mất nhưng số lượng clip mổi lần ra vô bị tụt xuống hoài ..23 clip giờ còn có 2 clip =.="

satthumuhn

giật là giật thế nào
các bạn cứ đợi máy load hết nhạc hết ảnh trên thẻ nhớ:D
song khởi động lại máy rồi xem video
đảm bảo không giật:p

hungnet22

Các bác JAF bản 15-1-2011 - dành cho fw v51 rồi thì cho em hỏi nó là mấy Icon vậy??? 3x4 hay 4x4 vậy ạ
Thanks các bác

satthumuhn

bác biết cook chứ
đọc lại trang 158 bác mathanh up file vá lỗi icon
cook song jaf lại là ngon
menu 4*4 nhé
thanks\-/

đây nè
đọc kĩ rồi làm nhé>:)

ngoài màn hình widget các bạn nhấp va chọn cài đặt thay đổi lại các icon là được, vì icon bên ngoài là đướng dâng không phải chính thức nên mới thoát hẳn ra, các bạn nhấn giử vài giây để vào cài đặt sẻ rỏ, vì widget bên ngoài là của C6 không phải của n97mini

thay file đính kèm dưới này vào c\private\10202be9 sẻ có icon bình thường lại hoăc bỏ vào ros2 ( khởi động lại máy )

bác đọc kĩ không lại làm ko song nhé:D

natan

Ủa mấy bác đang nói tới bản 16/1 là bản nào vậy sao mình kô thấy chỉ thấy bên trên là 15/1 thui mà

LastKnight

bản 15/1 là bản 16/1 đó...15/1 anh Thanh up nhầm nên sáng 16/1 anh Thanh up lại :D đều là 1...bữa h kô thấy anh Thanh bên đây chắc wa box sym^3 kiếm ảnh wá :(

satthumuhn1

bản 15/1 là bản 16/1 đó...15/1 anh Thanh up nhầm nên sáng 16/1 anh Thanh up lại :D đều là 1...bữa h kô thấy anh Thanh bên đây chắc wa box sym^3 kiếm ảnh wá :(

ui
bác nào biết trình phát video nào cho ra âm thanh tốt hơn cái real player mặc định của máy ko?
Video mp4 mà âm thanh chán quá
nghe thỉnh thoảng lẹt xẹt cà rựt thì phải....
Mà không hiểu sao em cook sơ qua mà bây giờ mất 7trang kí tự rồi
lạ quá các bác ơi

vutuan472

ui
bác nào biết trình phát video nào cho ra âm thanh tốt hơn cái real player mặc định của máy ko?
Video mp4 mà âm thanh chán quá
nghe thỉnh thoảng lẹt xẹt cà rựt thì phải....
Mà không hiểu sao em cook sơ qua mà bây giờ mất 7trang kí tự rồi
lạ quá các bác ơi

bạn cho load hết rồi khởi động lại xem sao,sẽ ko giựt nữa đâu,nếu giựt kêu anh thanh tăng fps và CPU lên nữa =))

satthumuhn1

Hjx
để ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt thì có 7 trang ki tự
để ngôn ngữ soạn thảo là tiếg anh thì không có 7 trang kí tự
sao bác mathanh chơi 7trang kí tự cho cả Anh và Việt luôn đi...

Status
Không mở trả lời sau này.