• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

natan

chaj,file tải về sao lại là đuôi .exe đc chaj?chắc có nhầm lẫn gì rồi đó

Kô có nhầm lẫn gì đâu trước tiên xóa thư mục RM-356 đi rùi chạy file .exe này rùi Jaf bình thường thui

concuarangme

các bác ơi ai giúp em cái vụ này với!!!
em tải "dành cho fw v51" về thì được 1 file "...exe" sau đó em tiến hành cài đặt, xong thì ko biết làm như nào cả :(
cái này có đúng file FLASH ko vậy? tải về xong cài vào mà ko biết tí gì, ai hướng dẫn em làm cái!!! thanks

file exe là mathanh đóng gói lại thành 1 folder chứa các file cần để jaf rùi (mặc định là đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356) bạn nên xóa hết các file trước đó để bản không fát sinh lỗi khi jaf

bbmiss_9x

Kô có nhầm lẫn gì đâu trước tiên xóa thư mục RM-356 đi rùi chạy file .exe này rùi Jaf bình thường thui

xóa rm-356 ở đâu bác? mình tải về chỉ được 1 file exe thui, và cài exe rùi, giờ chay jaf như cách bình thường là được thui à?

có nghĩa là vào C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-356 xóa các file mình JAF trước đây rùi chạy file exe rùi JAF như thường thôi phải ko?

concuarangme

xóa rm-356 ở đâu bác? mình tải về chỉ được 1 file exe thui, và cài exe rùi, giờ chay jaf như cách bình thường là được thui à?

có nghĩa là vào C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-356 xóa các file mình JAF trước đây rùi chạy file exe rùi JAF như thường thôi phải ko?
uh, vì có 2 dường dẫn lưu file jaf, bạn có thể để file jaf vào 1 trong 2 folder trên, nhớ xóa cái cũ trc khi copy cái mới vào

bbmiss_9x

uh, vì có 2 dường dẫn lưu file jaf, bạn có thể để file jaf vào 1 trong 2 folder trên, nhớ xóa cái cũ trc khi copy cái mới vào

vậy mình có thể chép 6 file cần JAF từ đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 sang đừong dẫn C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-356 để JAF cũng được phải ko? thanks các bác nhiều ^^!

natan

Đúng rùi đó. theo cảm nhận riêng của mình thui nha bản fw này kô nên dùng

mathjpkute

bác test thử chưa .tình hình thế nào rồi .em đang dùng bản 01-01 .ngại backup quá nên chưa JAF
mỗi cái là bản 01-01 ăn pin kinh wa'

concuarangme

bác test thử chưa .tình hình thế nào rồi .em đang dùng bản 01-01 .ngại backup quá nên chưa JAF
mỗi cái là bản 01-01 ăn pin kinh wa'

bạn thử các cách tiệt kiệm pin chưa:
- tắt 3G
- tắt âm cảnh báo
- giảm sáng màn hình
- tắt phím trắng báo gọi nhỡ...
- nếu được thì không dùng effects sẽ cải thiện pin khá nhìu đó

mathjpkute

em dùng google map nhiều ko tắt 3G dc .còn effects em tắt từ lâu rồi.nói chung là tắt tất rồi
vẫn ko cải thiện dc mấy

natan

ủa, bản này có lỗi gì to tát sao??? bạn có thể cho chút ý kiến về bản này được ko?

Lỗi to tát thì kô nhưng nhìn rất khó chịu và so với mấy bản trước kia thì kô thấy có gì nổi trội hơn ngoài phím gọi

natan

Bạn nào tách cái bàn phím số thông minh C6 ra.up lên cho mình xin đi!

Theo mình thấy thì hiện nay chỉ có bác Binh24 là người có được bàn phím số thông minh hoàn chỉnh nhất cho N97 thui ah,hic nhưng pác ấy thích kinh doanh hơn là làm từ thiện cho anh em

mai_tien_dat_251

http://www.mediafire.com/?gl8bidy40d9wlug đây mình kicks vào "danh cho fw v51" thì ra trang này, "dành cho fw v52" thì ra cái này http://www.mediafire.com/?gv71qugijm7ijaa thật là bó tay :(
@LastKnight: cho mình xin cái yahoo :D
khi tải về mình chạy file exe trên, khi cài xong thì vào đường dẫn c:/program Files/Common Files/Nokia/DatPackage/Products/rm-356 thì có cả file rosf2 lẫn bản phối hợp luôn :| nhưng ko biết file JAF như thế nào cả =,=
@bác mathanh: mong bác giải thích và hướng dẫn giùm (mình những file này là có chủ đích của bác chứ ko phải lỗi gì đâu, mong bác sớm giúp đỡ)

Bác nhặt từng file v52 ra 1 thư mục bất kì rồi copy vào mục để jaf rồi jaf bình thường thôi. Nếu dùng v52 thì chọn rosf2 có dung lượng 118mb vì nó mới hơn cái kia!

mathanh

Lổi 2 icon là do FW chứ kô liên quan gì tới thẻ nhớ gì đâu mấy pác ơi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

thêm lỗi nữa nè.Khi nào các bạn vào ứng dụng click vào icon Hình ảnh hay Video xem bình thường xong nhưng khi các bạn thoát ra thì nó sẽ thoát ra lun ngoài HS chứ kô fai còn trong thư mục ứng dụng nữa.
Nói thiệt lòng mình thấy bản này bác Mathanh kô còn tâm huyết để chăm chút kỹ lưỡng nữa rùi.
Tuy mình nói vậy nhưng mình kô hề có ý trách pác nữa mà mình xin chân thành cảm ơn Mathanh đã tạo ra những FW tuyệt vời cho mọi người và chúc pác sẽ có nhìu bản Cook thú vị hơn nữa bên ngôi nhà Sym^3
Và có lẽ bản fw này là lời tạm biệt của bác Mathanh với S60v5 chúng ta rùi

ngoài màn hình widget các bạn nhấp va chọn cài đặt thay đổi lại các icon là được, vì icon bên ngoài là đướng dâng không phải chính thức nên mới thoát hẳn ra, các bạn nhấn giử vài giây để vào cài đặt sẻ rỏ, vì widget bên ngoài là của C6 không phải của n97mini

thay file đính kèm dưới này vào c\private\10202be9 sẻ có icon bình thường lại hoăc bỏ vào ros2 ( khởi động lại máy )

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
bác nào làm dc,up roft 2 lên cho ae với dc ko,dạo này bung/đóng roft hay lỗi wá,hai lần sửa/flash bản của knight đều ko lên nguồn,may mà còn pin nên...

mathanh

Theo mình thấy thì hiện nay chỉ có bác Binh24 là người có được bàn phím số thông minh hoàn chỉnh nhất cho N97 thui ah,hic nhưng pác ấy thích kinh doanh hơn là làm từ thiện cho anh em

nhưng tìm và cho chạy thành công không phải binh24

quan niệm sống mổi người mổi khác và cái giá phải trả cho cái quan niệm sống củng khác nhau

duoc82

vậy là bản này có bàn phím thông minh của C6 rồi sao các bác.ae pda thật là tuyệt vời

bbmiss_9x

ko biết ai có thành kiến gì chứ mình thấy bản này chạy rất mượt và ổn định, tối hôm qua đã JAF bản v51 và test thử cũng khá khá, chi nỗi khổ một điều là khi mở hiệu ứng thì nó hơi cà rựt cà tàng xí, còn đóng hiệu ứng thì mượt cực kỳ! đang test thử tình trạng pin (cái này mà ngon nữa thì quá tuyệt rùi :D) thanh bác mathanh rất nhiều

tantu

Bản của binh củng ko hoàn thiện đâu bạn, bàn phím thông minh chỉ tìm đc số thôi chứ ko tìm đc theo tên đâu

Status
Không mở trả lời sau này.