• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

híc mình mua máy thì k có dây out tv mới đau chứ.lam bây h k có mà test nữa

có thể tự làm chỉ với 3-40 ngàn, bạn qua đây tham khảo nha!
hiện tại mình cũng đang dùng cáp tự chế, vì lúc mua máy ko còn hỗ trợ giá đỡ, cáp out tv,..

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

có thể tự làm chỉ với 3-40 ngàn, bạn qua đây tham khảo nha!
hiện tại mình cũng đang dùng cáp tự chế, vì lúc mua máy ko còn hỗ trợ giá đỡ, cáp out tv,..

hê e đọcc ái này rồi nhưng mà cắt cắt dán dán tùm lum nhìn xấu tệ.đang kiếm ai bán để mua lại.mà cũng chưa bít đc cũng có thể e cũng sắp chia tay v5 mất.để xem time tới có lưu luyến lắm k thì chauyern nhà qua sym^3 thoi hi

h3ll

tui còn dư 2 cọng nè.1 cọng của N96 1 cọng của 5k8.ông cần thì tui để lại cho ông.

Khoaaaa

Active Member
vancop:máy mình ko bị lỗi này,dạo này ko dùng mykeylock nữa nên trượt và fím trắng liên tục nhưng bình thường,nhưng hình như bản mới nhất này ăn pin hơn ,và xạc lâu lắc ko thấy báo đầy,hai lần rồi,các bản gần đây mình thấy báo pin ảo wá,đang 5 cục ,3g một chút là pin yếu,ngộ thật

kaka_nd

tui còn dư 2 cọng nè.1 cọng của N96 1 cọng của 5k8.ông cần thì tui để lại cho ông.
topic lại trở thành mơi mua bán này mod ơi.:p

vancop:máy mình ko bị lỗi này,dạo này ko dùng mykeylock nữa nên trượt và fím trắng liên tục nhưng bình thường,nhưng hình như bản mới nhất này ăn pin hơn ,và xạc lâu lắc ko thấy báo đầy,hai lần rồi,các bản gần đây mình thấy báo pin ảo wá,đang 5 cục ,3g một chút là pin yếu,ngộ thật
Bằng gì mình. có lần sạc pin đầy hồi mới jaf xong thì dùng được tới 3-4 ngày mới hết pin. nhưng mất 2-3 lần là vừa mới sạc đầy từ tối hôm trước đến chiều tối hôm sau đã hết pin luôn (dùng máy bình thường như mọi lần nhá). khó hiểu thật.

bbmiss_9x

có bác nào bị như mình không nhỉ ? Đang sài bản không limzim, thi thoảng kéo cái khóa bàn phím bên hông máy xuống để khóa hoặc mở máy là bị dính reset. Chẳng hiểu sao nữa.

mình cũng gặp lúc đang chuyển theme thì bị reset máy

Khoaaaa

Active Member
à sẳn tiện cho hỏi ,nhửng sợi cáp chính hãng đó cho chất lượng thế nào các pro,mình dùng sợi thường dạng dây av nguyên vẹn ko độ chế,vì mua luôn ở tiệm mà,nhưng chất lượng ảnh trên tivi rất cát

tieutieumy

cáp chính hãng củng vậy thôi.quan trọng mình covet thế nào thôi.nên lấy gốc chuẩn hd covet là nhất

natan

Pác chủ topic dời nhà sang Sym^3 để nhà bên đây trống hoắc pà con vào spam thấy gê lun haha:)):))=))=))

LastKnight

ah anh mathanh ơi,cái "lim dim" khi người ta gọi đến thì nghe reo 1 chút rồi tự nó im luôn anh ơi,mà người ta còn gọi....bị nhiều lần rồi...cho bản lim dim ra đi luôn đi anh :| sợ nhiều người bản đó,than thở lỗi này lỗi nọ mất uy tính hết ^^

concuarangme

ah anh mathanh ơi,cái "lim dim" khi người ta gọi đến thì nghe reo 1 chút rồi tự nó im luôn anh ơi,mà người ta còn gọi....bị nhiều lần rồi...cho bản lim dim ra đi luôn đi anh :| sợ nhiều người bản đó,than thở lỗi này lỗi nọ mất uy tính hết ^^

bạn tắt chức năng xoay màn hình từ để từ chối cuộc gọi đi sẽ không bị, do cảm biến "nhạy" wá nên chưa j đã im lặng đó

boy_friend

ông ở xì gòn tui ở hà lội làm seo mà để lại chớ.:)) sr all na.tại cứ ol là phải vào toppic của mathanh nếu có bản mới thì down down và down rồi jaf cảm giác vui sướng nhưng khi mathanh k úp bản mới thì vào theo dõi ae test ra sao thành thử mình ngứa tay spam chút :)

hatranbeclin

anh thanh oi! e xai ban ko limzim , chep cai ban phím C6v20 vao cho nó đẹp~ nhưng ko hiện lên bàn phím v20, mà hiện bàn phím mặc định! :((

satthumuhn

Thông báo với các bác
cách đây 2tháng em dùng 1 em 5800 RED cũ đời đầu vẫn outTV ngon....
Mới đổi sang em 5800 khác mới hơn thì outTV có tiếng không có hình....
Dùng chung sợi cáp nhé
và em để ý nhiều máy 5800 đời sao trên vỏ box ghi dòng chữ””No support TVout"" xanh rờn... :D
bác nào mà mua p?5800 đời sau không TVout đc ráng chịu nha....
Không do lỗi fimware gì hết....
Mà do nokia nó xén phần cứng....
:D em đã dùng qua 2 bồ 58 nên kết luận zậy....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Xin lưu ý rằng...
Cáp TVout tự chế cho ra hình và tiếng y sỳ cáp zin
không biết cách thì mới ra mono thôi
bác gì vừa nói không đúng đâu nhé...
Tuy p?đấu nối băng dính hơi xấu chút?....
:D dưới 50k thật....

Bản màn hình lim zim thì em thấy ok hết...
Chỉ có lỗi phím xanh là chủ yếu...
Khi bật máy thi đèn đỏ,trắng sáng....đèn xanh tối thui...:D
khi text tin nhắn thì đèn xanh nhấp nháy...
Khi thì đèn xanh sáng hơn đèn trắng va đỏ...
Khi thì cái đèn xanh lại tối đi như trắng,đỏ...
Bác nào giống em không nhy???

Chỉnh sửa cuối:

nganvuong1

Chuyển tiêu đề topic di mod ơi!

Ôi sorry Mathanh và các bác.
Em thấy trên Topic rao bán lung tung trong khi có thể chế lại tí xíu với giá cực rẻ.
Quan trọng là nhiều anh em không biết là máy của mình có hỗ trợ tv out không mà bỏ ra 200k mua cáp về mà không dùng được đau lắm, còn chỉ bỏ 15k mua 1 sợi để thử nếu mà máy có hỗ trợ thì OK nếu ko có bỏ cũng ít tiếc.
Nhờ MOD mov bài của mình đi, mình sẽ chuyển qua Topic mới vì có khi có bác nào cần làm thì đỡ tốn tiến.
Thanks a lot.

duoc82

mt cho e cái menu của m97 nay đi.vì thằng c6 full nhưng kg có hiệu ứng.
thanhs bác :(( :(( :((

boy_friend

ae ơi mình test bản k lim dim từ hôm 1-1 đến hôm nay thì rất ok nhưng bh mới phát hiện ra 2 lỗi nhỏ đó là khi vào phần Calendar rồi thoát ra thì bị báo lỗi "Application closed: Calendar KERN-EXEC 3" và thứ 2 đó là mất hết các link web diễn đàn đt như pda,mw,tinhte... mà bác thanh tích hợp vào.có ae nào bị vậy k ta?
Tiện đây cho hỏi lun là mình có 1 sợi cáp TV 3.5mm nhưng khi cắm vào TV thì k hiện thông báo kết nối cổng out tv mà chỉ t hấy biểu tượng tai nghe nhạc trên màn hình 58 thôi.bây h phải làm sao để đt nhận cổng out tv ?thanks all

Status
Không mở trả lời sau này.