• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

nganvuong1

"
khoaaaa test bản "k lim zjm" chưa vậy? có tốt hơn bản "dùng core v51" k? cho ý kiến với

Mình đã test bản core v51 và bản k lim dim mình nhận xét như sau;
- V51 cơ bản ok hết nhưng bị lỗi là khi vào Log xem lại cuộc gọi đi và đến thì không coppy vào danh bạ được mỗi khi chọn option thì bị thoát ra HS. nhưng pin rất trâu, mình dùng bt là 3.5 ngày.
- Bản k lim zim thì ok hơn trong nghe nhạc nhưng pin chỉ được có 2 ngày.
đã test pin thử cùng 1 thời gian chờ như nhau thì bản V51 = 1920 mA còn ko lim zim = 2115 mA.
xin mọi người cho ý kiến thêm.
mong Pro Mathanh khắc phục giúp anh em lỗi này.

vutuan472

anh thanh xem lại cái điều khiển nghe nhạc luôn nha,cái điều khiển tai nghe ko hoạt động

thanhhaifire

rất khó cảm nhận quyen à,rút thẻ ra máy mượt,chạy trơn tru,đút vào thì...,thẻ mình chắc lổi rồi,ram thì hình như tụt hơn,nói thiệt mình thấy bản ngày 15 ram tuyệt nhất,còn những thứ anh thanh tích hợp vào rất tiện ích,về tốc độ thì mỗi lúc mổi điều kiện ,môi trường nên chịu,khó test wá

những tiện ích ấy ko thix bạn có thể bỏ ra mà, sau khi bỏ ra thì bộ nhớ và ram sẽ lên đôi chút. có lần mình cook lại bản a mathanh thì ram tới 63MB khởi động. còn thẻ nhớ thì nên mua thẻ chính hãng (tốt nhất lại Phong Vũ) vì thẻ tàu tốc độ kém ảnh hưởng tới máy rất nhiều (mình từng xài qua và phải vứt và mua lại tại PV)

Khoaaaa

Active Member
mình dùng 8gb,made in japan,hình như class 4 ,tốc độ truy suất rất ổn nhưng ko hiểu sao rất nặng máy ,à có thể bỏ các tiện ícj đó bằng cách nào bạn,việt map,mail,hộp thoại...ý,
mình chỉnh menu thành đứng4/5 ,ngang5/4 có ăn ram ko nhỉ

LastKnight

Em dùng bàn lim dim thì thấy khi coi tin nhắn ngta gửi nó thích thì tắt đèn xanh,lúc tắt đèn đỏ...pó tay luôn....sao mà vào ovi store mà đăng nhập kô đc,bấm vào ô tên + pass kô đc....hix hix

thanhhaifire

mình dùng 8gb,made in japan,hình như class 4 ,tốc độ truy suất rất ổn nhưng ko hiểu sao rất nặng máy ,à có thể bỏ các tiện ícj đó bằng cách nào bạn,việt map,mail,hộp thoại...ý,
mình chỉnh menu thành đứng4/5 ,ngang5/4 có ăn ram ko nhỉ

nếu xài win7 thì bung rofs2 ra đánh vào ô tìm kím vietmap nó sẽ dò ra những file liên quan việt map và bạn xóa hết. mail, conversation thì xóa = pm nokia clearner từng post trên forum rùi

Em dùng bàn lim dim thì thấy khi coi tin nhắn ngta gửi nó thích thì tắt đèn xanh,lúc tắt đèn đỏ...pó tay luôn....sao mà vào ovi store mà đăng nhập kô đc,bấm vào ô tên + pass kô đc....hix hix

xài lim dim thì phải định thời gian khóa phím cùng lúc màn hình vừa tắt thì mới hiệu quả, còn ko thix khóa phím thì nên xài bản ko lim dim ! cài lại ovi store mới nhất từ nokia nhé

Khoaaaa

Active Member
sao kì vậy ta,mình vừa dùng xplore vào rom/effects thì có các file hiệu ứng,nhưng vào themes bật thì nó trơ trơ ra,ko lẽ trong lúc cook chép xong forder mới thì fải chỉnh sửa j nửa hả các pro

concuarangme

sao kì vậy ta,mình vừa dùng xplore vào rom/effects thì có các file hiệu ứng,nhưng vào themes bật thì nó trơ trơ ra,ko lẽ trong lúc cook chép xong forder mới thì fải chỉnh sửa j nửa hả các pro

có fải bạn sử dụng effects khác chứ không fai of bản cook hok.

mathanh

nếu bạn lấy ef của dòng v3 thì sẻ không dùng được, còn nếu muốn dùng được bạn phải sửa lại, bạn gửi lên mình sửa cho

kitafung

nếu bạn lấy ef của dòng v3 thì sẻ không dùng được, còn nếu muốn dùng được bạn phải sửa lại, bạn gửi lên mình sửa cho

CHủ thớt thiệt là nhiệt tình, yêu rồi đới ;;)

Khoaaaa

Active Member
cám ơn anh thanh và cua rang,nhưng mình nghĩ vấn đề ko fải là bộ ef
mình bung fw,xóa và chép lại bộ ef ở trình q lý của pc,nhưng ở nfe mình ko reload hdd,mà repack luôn,vì đang tập cook nên...,mình dùng nfe std0.3,và bộ ef sao băng tuyết của hantinhtu ý

concuarangme

cám ơn anh thanh và cua rang,nhưng mình nghĩ vấn đề ko fải là bộ ef
mình bung fw,xóa và chép lại bộ ef ở trình q lý của pc,nhưng ở nfe mình ko reload hdd,mà repack luôn,vì đang tập cook nên...,mình dùng nfe std0.3,và bộ ef sao băng tuyết của hantinhtu ý

nếu dùng bộ effect mới nhất of hantinhtu thì không dùng được trong bản cook này of mathanh đâu, mình đã sử dụng rùi và bít, bạn thử chép effects khác vào xem là sử dụng được ngay.

Khoaaaa

Active Member
uhm thank bồ nha,vậy nếu ko wá fức tạp thì bồ có thể hướng dẩn hoặc cho mình cái link để sửa dc ko,vì mình muốn học thêm chứ mỗi lần cok là fải fiền các vip củng ngại,hì

satthumuhn

Bác nào out TV được không
sao em 5800 của em ko dùng đc
có khi nào “No support TVout” không?

bbmiss_9x

Bác nào out TV được không
sao em 5800 của em ko dùng đc
có khi nào “No support TVout” không?

đầu tiên bạn cắm 3 đầu sợi rắc vào tivi sau đó cắm điện thoại vao thì nó sẽ tự kết nối và màng hình tivi hiên nguyên cái màng hình 5800 của mình, ^^! còn cái "No support TVout" thì mình chưa gặp nên chưa biết, chỉ chia sẽ chút ít kinh nghiệm

Khoaaaa

Active Member
nếu là lỗi thì bạn nên flash lại,vì máy mình out bình thường nè

vancopvt

có bác nào bị như mình không nhỉ ? Đang sài bản không limzim, thi thoảng kéo cái khóa bàn phím bên hông máy xuống để khóa hoặc mở máy là bị dính reset. Chẳng hiểu sao nữa.

nganvuong1

Cho mình hỏi chút. tập tin out tv chỉ cần chép đè vào thư Sys trong thẻ nhớ hay phai bung Fw ra cook lại vậy

Status
Không mở trả lời sau này.