• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

hoanghai2908

hóa ra đây là bản CFW của phongtrung305 :)
bạn dùng lại sửa đc vài cái bên ngoài mà ko để ý thấy còn nhiều cái còn sót lại đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

các bro cho hỏi 1 câu hơi ngoài lề xí :D
bạn e có con 5530 đang xài FW 20 bây h mình mún hack thì sẽ hack bằng helloOX2 đúng ko(cer và kkk mình đã có),và khi đã hack rồi và cài soft vào xong mình mún update FW lên V30 qua NSU thì hack và soft vẫn còn đúng ko? vì lúc trc có xài con 5800 up = JAF thì mất hack,lap mình giờ cài W7 nên chạy JAF k dc,với lại Up bằng NSU thì hình như còn giữ lại hack vs soft,bro nào bik tlo`i dùm.thanks so much :)

varius

w7 chạy jaf bt ban kiếm bản 1.98.66beta5 trên diễn đàn ấy mình vẫn dùng jaf trên win 7

daugiang1987

hóa ra đây là bản CFW của phongtrung305 :)
bạn dùng lại sửa đc vài cái bên ngoài mà ko để ý thấy còn nhiều cái còn sót lại đấy :D

Đây là bản tổng hợp nên mình có thể tham khảo thêm ví như bên bản phongtrung305 có cái hình boot đẹp thì mình app vào thôi bạn test kỹ rồi biết mà.

daugiang1987

Ban oi...ko apply duoc Rom patcher voi lai ko vao duoc WIFI..con GPRS thi bthuong...Ban giup mih nhe'...

FW đã hack sẳn rùi bạn chỉ việc cài đặt soft vào thui. còn muốn bật c2z thì aply nó thui. Còn wifi mình vẩn xài bình thường mà bạn xem lại đường truyền nhé

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

Đây là bản tổng hợp nên mình có thể tham khảo thêm ví như bên bản phongtrung305 có cái hình boot đẹp thì mình app vào thôi bạn test kỹ rồi biết mà.

lấy bản cfw đó cook lại thì đúng hơn là dùng 1 số cái giống :)
cần tớ chỉ cho ko ;;)
mà bạn tự bỏ đi patch trong rompatcher,ko có read c root thì sao dùng đc file manager allfile,trong khi trong sys/bin đã thêm file ;))

daugiang1987

lấy bản cfw đó cook lại thì đúng hơn là dùng 1 số cái giống :)
cần tớ chỉ cho ko ;;)
mà bạn tự bỏ đi patch trong rompatcher,ko có read c root thì sao dùng đc file manager allfile,trong khi trong sys/bin đã thêm file ;))

Đọc kỹ tựa đề bài nhé đây là bản tổng hợp các FW hay rồi mình tham khảo để cook vào FW này nhằm tạo cho nó tính ổn định nhất như mình củng hay tham khảo ở các diển đàn ỡ nước ngoài chẵng hạn

dat1206

các bro cho hỏi 1 câu hơi ngoài lề xí :D
bạn e có con 5530 đang xài FW 20 bây h mình mún hack thì sẽ hack bằng helloOX2 đúng ko(cer và kkk mình đã có),và khi đã hack rồi và cài soft vào xong mình mún update FW lên V30 qua NSU thì hack và soft vẫn còn đúng ko? vì lúc trc có xài con 5800 up = JAF thì mất hack,lap mình giờ cài W7 nên chạy JAF k dc,với lại Up bằng NSU thì hình như còn giữ lại hack vs soft,bro nào bik tlo`i dùm.thanks so much :)

bạn nào đáp dùm với.mình mún up = NUS vì nghe nói có thể giữ lại hack.trả lời giúp với :(

daugiang1987

bạn nào đáp dùm với.mình mún up = NUS vì nghe nói có thể giữ lại hack.trả lời giúp với :(

Có thể mất hack đấy vì FW mới này không thể hack bằng helloOX2 được bạn cần tham khảo thêm.

quan89tn

FW đã hack sẳn rùi bạn chỉ việc cài đặt soft vào thui. còn muốn bật c2z thì aply nó thui. Còn wifi mình vẩn xài bình thường mà bạn xem lại đường truyền nhé
Bạn ơi .Mình ko vào được Rompatch thì sao mà apply được mấy cái bên trong.Cứ vào là out ra màn hình menu...?Vậy là sao hả bạn...Mình đã forma thẻ rồi Flash lại mà vẫn thế...Bạn chỉ dùm với...?Mới Cook lại bản của Kylin thì lại hack đựoc bthuong rồi nhuwng thick bản này hơn...?

binzhaha

chào bạn
bạn có biết cách nào mod cho cảm biến khi xoay 90 độ mới xoay ngang màn hình ko
cám ơn bạn

ngohuyhoang

vừa up FW này xong, dùng xplorer thì vào được thư mục private ( giống khi đã hack) nhưng cài 1 số phần mềm thì báo lỗi "Không thể cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không tin cậy " ( cụ thể là 1 file Resco viewer và 1 file Disable camera sound ) . mình tưởng là chưa apply mấy file c2z nên vào rom patcher định apply thì khi vào chỉ hiện 2 thông báo rồi thoát ra menu, không vào được trong nữa. 2 file này trước đây mình vẫn cài tốt trên fw 20 đã hack, mong bạn xem lại.

daugiang1987

vừa up FW này xong, dùng xplorer thì vào được thư mục private ( giống khi đã hack) nhưng cài 1 số phần mềm thì báo lỗi "Không thể cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không tin cậy " ( cụ thể là 1 file Resco viewer và 1 file Disable camera sound ) . mình tưởng là chưa apply mấy file c2z nên vào rom patcher định apply thì khi vào chỉ hiện 2 thông báo rồi thoát ra menu, không vào được trong nữa. 2 file này trước đây mình vẫn cài tốt trên fw 20 đã hack, mong bạn xem lại.

Mình chưa gặp phải lổi này nhưng nếu vậy bạn có thể khỡi động lại máy và cài đặt lại xem sao vì trong quá trình cài đặt trước đã bị lổi nên nó ko cho cài đặt. Còn muốn bảo đảm hơn nữa thì háy lưu các file quan trọng trong thẽ nhớ rồi format lại thẽ nhớ và Format lại máy với lệnh: *#7370# là được.

ngohuyhoang

Mình vừa up lại FW, fomat thẻ nhớ, fomat 7370 xong, Rom patcher vẫn không vào đượcm nhưng pm thì đã cài được rồi :D Thanks

daugiang1987

Bạn ơi .Mình ko vào được Rompatch thì sao mà apply được mấy cái bên trong.Cứ vào là out ra màn hình menu...?Vậy là sao hả bạn...Mình đã forma thẻ rồi Flash lại mà vẫn thế...Bạn chỉ dùm với...?Mới Cook lại bản của Kylin thì lại hack đựoc bthuong rồi nhuwng thick bản này hơn...?

Rompatch đã được aply sẳn rồi bạn nhé. Lổi như vậy ở bản này mình đả khắc phục đã test kỹ trên nhiều máy 5530 khác đều hoạt động tốt.

quan89tn

Rompatch đã được aply sẳn rồi bạn nhé. Lổi như vậy ở bản này mình đả khắc phục đã test kỹ trên nhiều máy 5530 khác đều hoạt động tốt.
Ban oi mih da Flash nhiu lan...sua theo nhung cach cua ban da noi'...nhung van ko apply patch rom dc...ko hack dc...@@

ngtanphong

cái bản lite sao mà có file zậy bạn.... cái bản đầy đủ thì link hok dzo đc.....

daugiang1987

cái bản lite sao mà có file zậy bạn.... cái bản đầy đủ thì link hok dzo đc.....

mediafire đang bị lỗi nên ko down được mình đang vào trang đấy nhưng ko load vào dc. Nếu dùng bản lite thì down file đấy về chép đè vào bản trên

daugiang1987

Ban oi mih da Flash nhiu lan...sua theo nhung cach cua ban da noi'...nhung van ko apply patch rom dc...ko hack dc...@@

Khi máy flash xong sẻ tao ra một số file trong thẽ nhớ. Bạn copy các tài liệu của bạn tránh copy các file này nhé, sau đó format lại thẻ nhớ rồi bỏ thẽ nhớ vào máy và up lại FW là được.

nam_tran2701

cho mình hỏi 1 câu ngoài lề nha...màn hình con 5530 của mình bị hư, vậy có thể thay được không? giá nó bao nhiêu khoẻn vậy?? thanks các bác