• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

ngyntom

bạn TungBach này mới là người của pdaviet người của diễn đàn nè, mọi cái bạn biết điều chia sẻ hết, càng có nhiều người như bạn thì pdaviet sẽ càng phát triển hơn, cám ơn pdaviet

ohannguyent

ủa cái này hổm tungbach có up rồi mà, bộ này khác nửa hả, giống bộ kia không, để mathanh cập vô bản lai c6 chạy cho ngon

tiếc wá, mình rất thích bản N97mini, mà cái kiểu này chắc chuyển wa bản lai wá . Để chờ bình đưa file vá lên xem thế nào nữa thôi.

dtl1987

Cái swipe unlock của bình xài ngon choét (test trên N97 mini) nhưng khi đã khóa rồi thì nghe nhạc nút âm lượng ko có tác dụng, phải unlock mới tăng giảm volume được. Có cách nào để hiện giao diện mở khóa bằng cách ấn các nút khác ko nhỉ ( tăng giảm volume hay nút camera chẳng hạn), mình dùng N97 mini, ấn nút menu mãi sợ nó...mòn:p

Chỉnh sửa cuối:

binh24

ps: search trong ổ Z mình thấy còn file Z:\sys\bin\RagingThunder.exe
file này bạn xóa đc k, hay nó nằm trong C00?
Cái này bản của mình không có đâu nhé ! Bạn xem lại !

Lỗi đèn phím theo mình là thế này ko biết các bạn thì sao :
Khi giảm độ sáng màn hình xuống thấp nhất, các đèn của phím không giảm sáng theo, và đặc biệt là nút menu luôn sáng hơn các nút khác.
Lỗi trong rule thì đã khắc phục đc khi khóa tắt màn hình và đèn sạc, rung thôi.

PS:
Đã khắc phục được hoàn toàn lỗi cho hai bản N97 Mini và Full. Dạo này bận quá chưa Pack lại cho AE được.
Sẽ sớm có thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Cuối cùng đã hoàn tất !​
LINK bản Final hoàn thiện cho N97 Mini đã có !
Bản N97 Full sẽ có sau :)
Xong lần này chắc nghỉ hơi dài =))

vutaikt

bác ơi ban mini đau hả bác
bản hoàn thiện mới nhất ý..
có phải link cũ ở trên ko vậy

vutaikt

qua nhiều bản flash e,m thấy bảnn n97 full v22 là tốc độ nhanh nhất và ram free cao nhất .
mong từng ngày có bản n97 full final mà không thấy đâu
bác có thể cho bản n97 full ra ngay đc ko ạ nếu đc thì tốt quá vì mấy hôm cuối tuần em lại về quê ko flash dc anh a`

binh24

qua nhiều bản flash e,m thấy bảnn n97 full v22 là tốc độ nhanh nhất và ram free cao nhất .
mong từng ngày có bản n97 full final mà không thấy đâu
bác có thể cho bản n97 full ra ngay đc ko ạ nếu đc thì tốt quá vì mấy hôm cuối tuần em lại về quê ko flash dc anh a`

Mình đang làm sẽ có trong hôm nay thôi :)

vutaikt

hj
ra chơi game mong bài sớm của bác...
chúc bác có sức khỏe để làm ra nhưng bản cfw tốt hoen cho n5800 nhé (sym*3 thìu càng oke)

vutaikt

hehe thanks bác..
em test ngay xem có ngon ko pm bác sau
bác cho em hỏi bản n97full final đã tích hợp mail c6 và slide c6 chưa thế.
bác đã sủa hết các lỗi rồi hả...
nếu chưa để em thêm vào

binh24

hehe thanks bác..
em test ngay xem có ngon ko pm bác sau
bác cho em hỏi bản n97full final đã tích hợp mail c6 và slide c6 chưa thế.
bác đã sủa hết các lỗi rồi hả...
nếu chưa để em thêm vào

Nguyên bản của N97 mà ! Chưa có đâu ! Ai cần tự thêm vào :)

vutaikt

cho mình hỏi lỗi sạc pin vơi phần cứng của fw n97 còn ko hả bạn... trc sài thấy lắm lúc ko sạc đc pin

vutaikt

lần trwuwocs mình thấy bt dùng đc 2 hôm không sao nhưng đến hôm thứ 3 lắm lúc sạc pin vừa cắm vào máy báo đang sạc và 1 s sau báo lun tháo pin ra để tiết kiệm.... có hôm mình cắm sạc cả đêm máy ko báo đang sạc nhưng cái cột pin nó vẫn chạy như đang sạc.. để im khoảng 15p thì tháo ra thấy pin vẫn như cũ ko lên dc vạch nào.
mình dùng sạc zin theo máy

• Input voltage: AC 100~240 V/ 50~60Hz /110 mA
• Output current: DC 5V / 890 mA

ko hiểu sao lun . lúc đó mình dùng cfw n97full..
hum sau chạy cfw c6 thì lại sạc đc bt.
mình jaf xong bản n97 f final của bác rồi. cảm giác đầu rất mựott ram free khá cao 65M
mình dùng 1-2 hôm rồi báo cáo vấn đề sạc pin với bác xem có bị như hiện tượng trên ko nhé.

binh24

ko hiểu sao lun . lúc đó mình dùng cfw n97full..
hum sau chạy cfw c6 thì lại sạc đc bt.
mình jaf xong bản n97 f final của bác rồi. cảm giác đầu rất mựott ram free khá cao 65M
mình dùng 1-2 hôm rồi báo cáo vấn đề sạc pin với bác xem có bị như hiện tượng trên ko nhé.

OK chúc vui !