• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

TungBach

không có symbian 3^ trên 5800 đâu, nó sẻ vẩn ở nền tản hs như v51 thôi

sag Ver mới mà chưa đc PNHT làm core thì tốt nhất là nên đợi họ:D. để cho nhữg bạn có box test trước xem sao rùi hẵn sang:D kẻo hối hận:)):))

ngyntom

sag Ver mới mà chưa đc PNHT làm core thì tốt nhất là nên đợi họ:D. để cho nhữg bạn có box test trước xem sao rùi hẵn sang:D kẻo hối hận:)):))

bác này nói đúng, có lẻ nokia ra phiên bản này để ae mình khó khăn để hack và cook

binh24

Test Ko thấy ai nói gì ta ??

galabuon

[QUO..=binh24;1434955]
Check out the original post from the administrator of Nokia forum here
You can check the original post : [UR.="http://discussions.europe.nokia.com/t5/Connectivity/5800-memory-full-in-PC-Suite-mode/m-p/771424/highlight/true#M33370"]HERE[/UR.]

[/QUO..]

ủa , cái HERE nó dẫn vào vụ thiếu bộ nhớ khi xài pcsuit thôi mà có thấy tin tức gì đâu :-?

tantu

Test Ko thấy ai nói gì ta ??

Sao mình mod vào thì phím XM không hoạt động nửa vậy bạn? mình có cook thêm vào vietmap, RomPatcherPlus, SwissManager, hide forder Hidden, tự cài PM sau khi lash.
Sau khi lash mình phím XM khong hoạt động mình làm lại 1 bản khác chi cook thêm giống như trên nhưng ko cook thêm phần "C6 email manager" thì phím XM vẫn hoạt động bình thường và ko cài được btswitch, BTReceiver nó báo phần cài đặt đã có sẳn

binh24

Sao mình mod vào thì phím XM không hoạt động nửa vậy bạn? mình có cook thêm vào vietmap, RomPatcherPlus, SwissManager, hide forder Hidden, tự cài PM sau khi lash.
Sau khi lash mình phím XM khong hoạt động mình làm lại 1 bản khác chi cook thêm giống như trên nhưng ko cook thêm phần "C6 email manager" thì phím XM vẫn hoạt động bình thường và ko cài được btswitch, BTReceiver nó báo phần cài đặt đã có sẳn

Tìm xóa file BTSwitch.exe trong ROFS2 nhé !
Còn lỗi Xpress bạn xem lại ! Mình sử dụng bình thường.

binh24

Đã phát hiện lỗi đèn phím chung cả C6 và N97 \-/
Bây giờ đã hỗ trợ hoàn toàn cho 5800 :))
Đợi kiểm tra hoàn tất sẽ chia sẻ cho các bạn :p

ohannguyent

sorry bình nha, pc mình vừa đi care rùi, chưa test đc gì file bồ gởi cho mình hết. Mong rằng file vá lỗi tới mình có thể test cùng bồ. Cảm ơn bồ nhiều!

ngyntom

bản final của binh24 camera trước chưa fix hả binh24? vì khi chụp nó bị đảo ngực lại, bản final này đã tích hợp mở khóa như c6 rồi sao binh24 lại edit ở trên như vậy

ps: mấy cái office adobe bạn đã xóa hết, nhưng mình search trong ổ Z mình thấy còn file Z:\sys\bin\RagingThunder.exe
file này bạn xóa đc k, hay nó nằm trong C00?

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

dùng bộ đèn này bình nè. đèn phím trở về V51 cho cả C6/N97mini( tắt tất cả các đèn khi tắt nguồn sạc pin)
p/s: xóa hết bộ cũ đi, paste bộ này vào, bộ này mà dùg cho C6 thì sau khi màn hình đen lại, chọc vào màn hình sáng lại, với N97Mini thì kô có:D

ngyntom

dùng bộ đèn này bình nè. đèn phím trở về V51 cho cả C6/N97mini( tắt tất cả các đèn khi tắt nguồn sạc pin)
p/s: xóa hết bộ cũ đi, paste bộ này vào

TungBach tôi thấy bản cook của bạn có mod luôn photo 3d vào trình xem ảnh luôn làm bằng cách nào vậy bạn?có thể share k? thanks

mathanh

p/s: xóa hết bộ cũ đi, paste bộ này vào, bộ này mà dùg cho C6 thì sau khi màn hình đen lại, chọc vào màn hình sáng lại, với N97Mini thì kô có:D

ủa cái này hổm tungbach có up rồi mà, bộ này khác nửa hả, giống bộ kia không, để mathanh cập vô bản lai c6 chạy cho ngon

TungBach

ủa cái này hổm tungbach có up rồi mà, bộ này khác nửa hả, giống bộ kia không, để mathanh cập vô bản lai c6 chạy cho ngon

bộ này ngon hơn bộ trước tí anh àh:D

TungBach tôi thấy bản cook của bạn có mod luôn photo 3d vào trình xem ảnh luôn làm bằng cách nào vậy bạn?có thể share k? thanks

bạn này tinh tường nè:))