• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

hiepsinight

test thử đi bạn, 2 bản cfw trên ổn định, pin ram ngon như v51 nghe nhạc thì hay hơn( cảm nhận riêng). Mọi thứ đều good, an tâm mà test nhé!

mình nghĩ về ram thì ko bằng v51 đâu , v51 mình chạy ổn định ram luôn ở mức trên 60 mb :D

ohannguyent

mình nghĩ về ram thì ko bằng v51 đâu , v51 mình chạy ổn định ram luôn ở mức trên 60 mb :D
lẽ dĩ nhiên rồi, vì fw v51 gốc nhẹ hơn các bản này mà. Ngay nhìn cái homecreen thôi thì cũng đủ hiểu rồi. Chẳng wa là mình nói sự ổn định của nó ấy chứ.

paulwoong

binh ơi. cho cái file sis nào để mod tắt rung khi khoá phím bảng n97 final đi.!

Chỉnh sửa cuối:

binh24

binh ơi. cho cái file sis nào để mod tắt rung khi khoá phím đi.!

Bạn đợi tý nhé !

Mình đã Up lên bản mod đèn phím cho N97 Full & Mini . Vài thông tin :

+ Khóa phím cứng tắt màn hình,phím hoàn toàn ...
+ Khi màn hình tắt vào chế độ chờ mà chưa khóa phím thì chỉ cần chạm lên màn hình hay nhấn nút là sáng lại :)
+ Vô hiệu hóa tất cả các phím trừ Menu (và tăng giảm âm lượng) khi vào chế độ khóa !
+ Tắt rung khi khóa hoàn toàn.
+ Đèn phím và hình tắt hết khi sạc (cả trong chế độ tắt máy nhé !)
+ Hỗ trợ hoàn toàn cho Swipe Unlock !
* Những cái này gốc N97 không có nên mod lại !
Link mình sẽ đính kèm vào bài trên !

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

Bạn đợi tý nhé !

Mình đã Up lên bản mod đèn phím cho N97 Full. Vài thông tin :

+ Khóa phím cứng tắt màn hình,phím hoàn toàn ...
+ Khi màn hình tắt vào chế độ chờ mà chưa khóa phím thì chỉ cần chạm lên màn hình hay nhấn nút là sáng lại :)
+ Vô hiệu hóa tất cả các phím trừ Menu (và tăng giảm âm lượng) khi vào chế độ khóa !
+ Tắt rung khi khóa hoàn toàn.
+ Đèn phím và hình tắt hết khi sạc (cả trong chế độ tắt máy nhé !)
+ Hỗ trợ hoàn toàn cho Swipe Unlock !
* Những cái này gốc N97 không có nên mod lại !
Link mình sẽ đính kèm vào bài trên !
mấy cái này mod vô n97mini dc ko bạn , nghe đồn sắp có v60 rồi :))

dtl1987

Rung vậy là nhẹ nhất rồi mà ! bạn so với bản C6 xem !
Vậy thích rung bao nhiêu !

UH,thôi mình jar đây,nóng lòng quá rồi:p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Vừa test trên N97 mini, khi khóa phím rồi thì chỉnh volume nghe nhạc vẫn ko được.Ko biết thế nào

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

mình thấy bản mod này vẫn chưa ổn lắm , đèn phím ko tắt cùng lúc với đèn màn hình , với khi gọi cảm biến khoảng cách tắt đèn màn hình khi gọi xong đưa ra thì 3-4 s sau màn hình mới sáng lại , binh24 xem lại giúp mình nhé , thanks bạn :D

ohannguyent

mình thấy bản mod này vẫn chưa ổn lắm , đèn phím ko tắt cùng lúc với đèn màn hình , với khi gọi cảm biến khoảng cách tắt đèn màn hình khi gọi xong đưa ra thì 3-4 s sau màn hình mới sáng lại , binh24 xem lại giúp mình nhé , thanks bạn :D

luôn luôn đèn mh tắt trước bạn ơi. có cái cảm biến sáng thì mình ko rõ.

dtl1987

Mình cũng bị như rứa,che lại là nó tối màn hình luôn,chỉ có 3 phím là sáng, kết thúc cuộc gọi mới sáng màn hình lại

binh24

Mình cũng bị như rứa,che lại là nó tối màn hình luôn,chỉ có 3 phím là sáng, kết thúc cuộc gọi mới sáng màn hình lại

Mình rất cần các nhận xét để hoàn thiện nó ! Cảm ơn các bạn ! Mình sẽ khắc phục sớm nhất có thể :)

Updated !

Lỗi đã FIX ! Che thì tắt mà mở sáng lại ngay :)

Chỉnh sửa cuối: