• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

HoanXtq

Đã cập nhật link cho bạn.

Cảm ơn bạn binh24 nhiều :D, sáng nay trong lúc chờ link bạn tớ đã lên phnt down cái c6 v11 về lấy file c00 ấy (hơn 40m) up vào thấy máy vẫn chạy được, không biết có ổn ko nhỉ

binh24

Cảm ơn bạn binh24 nhiều :D, sáng nay trong lúc chờ link bạn tớ đã lên phnt down cái c6 v11 về lấy file c00 ấy (hơn 40m) up vào thấy máy vẫn chạy được, không biết có ổn ko nhỉ

Như nhau thôi bạn ! không sao đâu.Bản này mình đưa nguyên chưa MOD gì, cần gì thì bạn tự MOD lấy.
Yên tâm xài nhé

ngyntom

binh24,bản n97mini có cái lỗi widget email hình như bị lỗi, bạn fix cái này lại chưa. bản n97mini pin sài đc lắm còn n97full pin mau hết quá

binh24

binh24,bản n97mini có cái lỗi widget email hình như bị lỗi, bạn fix cái này lại chưa. bản n97mini pin sài đc lắm còn n97full pin mau hết quá

Bạn tải thêm 2 trình quản lý mail cho N97 full trên kia về cài vào xem sao nhé !
Hiện bản Full V22 mình đang khắc phục. Hy vọng sẽ xong sớm.

Jehell

Bạn tải thêm 2 trình quản lý mail cho N97 full trên kia về cài vào xem sao nhé !

rất hy vọng 1 bản full sạch sẽ và đỡ tốn pin, đừng cook thêm thắt gì nha bác :D

ngyntom

mình đã thử rồi và đã thành công,có lẽ lúc trước do bạn xóa cái này quá.

ps:cho mình hỏi thêm, mình thấy trong help còn phần hướng dẫn của adobe và office và vmenu cái này mình xóa ở đâu vậy binh24?

vutaikt

đang dùng bản cfw n97full .rất ok .nhưg hôm nay phát hiện dc lỗi sau.
Lỗi sạc pin không vào .mình dùng dc 2 hôm k sao nhưg hôm nay k hiểu k sạc dc cắm vào máy báo đang sạc -> ngắt nguồn điện.....
Có lúc cắm sạc vào nhưg ko thông báo đang sạc .mà cột pin vẫn lên . Nhưg để 1 lúc tháo sạc ra máy k có điện.

Mình nghĩ là do xug đột phần cứng và phần mềm. Ko bít aj có cách khác phục ko.
Mình chuyển về cfwc6 sạc lại được .

ngyntom

đang dùng bản cfw n97full .rất ok .nhưg hôm nay phát hiện dc lỗi sau.
Lỗi sạc pin không vào .mình dùng dc 2 hôm k sao nhưg hôm nay k hiểu k sạc dc cắm vào máy báo đang sạc -> ngắt nguồn điện.....
Có lúc cắm sạc vào nhưg ko thông báo đang sạc .mà cột pin vẫn lên . Nhưg để 1 lúc tháo sạc ra máy k có điện.

Mình nghĩ là do xug đột phần cứng và phần mềm. Ko bít aj có cách khác phục ko.
Mình chuyển về cfwc6 sạc lại được .

cái này lúc trước mình v51 gốc có mod cũng bị có thể do 1 phần mềm nào mà bạn setup vào, bạn format lại thử coi đc k?

xoá ở đây nè \resource\help

trong rof2 không có bạn ơi

binh24

ps:cho mình hỏi thêm, mình thấy trong help còn phần hướng dẫn của adobe và office và vmenu cái này mình xóa ở đâu vậy binh24?

Vmenu thì bản của mình không có nhé ! Vào trong \resource\help xóa
Còn adobe và office thì tìm và xóa các thư mục có tên sau trong \resource\ nhé :
- 0x2000CD2b (adobe reader)
- 0x20007488,0x200074A0 (Quickoffice)

@all :
Nếu ai xài bản full nhớ cập nhật lại lỗi ở phần phụ lục :)

@MOD:
Sửa lại giùm tên chủ đề là : "Firmware N97 Mini v12 và N97Full V22 trên 5800 by binh24"
Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bro bình có nhầm lẫn 1 chút

MOD ; người điều hành 4rum

MODERS ; người thay đổi , 'chế' , 'độ' dtdd

sorry sp 1 chút

TungBach

@Binh24: sao bản Mini mới của Bình sửa đc lỗi camera trước rùi mà kô thấy send lên bản vá nhỉ. phải chăg Bình chưa tìm ra chỗ đã fix, mà lúc fix là tù mù :)) =))=))

binh24

bác bình có mod sưea lỗi sạc pin chưa sharee em với
Bạn cập nhật tại mục phụ lục cho N97 full ấy !

@Binh24: sao bản Mini mới của Bình sửa đc lỗi camera trước rùi mà kô thấy send lên bản vá nhỉ. phải chăg Bình chưa tìm ra chỗ đã fix, mà lúc fix là tù mù :)) =))=))

Hj pro vui tính thật !
Lỗi đó vẫn chưa sửa đc mà ! Khi chụp vẫn bị ngược đó ! Rảnh pro fix giúp với :)
Còn camera xoay 90` thì sửa lâu rồi :D

TungBach

Hj pro vui tính thật !
Lỗi đó vẫn chưa sữa đc mà ! Khi chụp vẫn bị ngược đó !
Còn camera xoay 90` thì sửa lâu rồi :D

thì mình mún nói là cái lỗi camera quay ngược 90' ấy đưa lên cho anh em tự fix bít là bản mới bạn fix rùi nhưg mún xin file kia, còn cái camera trước chụp bị ngược giống soi gương kô nhầm thì bình thường mà?

ohannguyent

thì mình mún nói là cái lỗi camera quay ngược 90' ấy đưa lên cho anh em tự fix bít là bản mới bạn fix rùi nhưg mún xin file kia, còn cái camera trước chụp bị ngược giống soi gương kô nhầm thì bình thường mà?
Hình chụp thu đc từ camera trước thấy nó ngộ ngộ, ko biết cái này là mặc định hay lỗi nữa?
@binh24: bình nên cập nhật các ''miếng'' vá lỗi để giúp ae nâng cao tay nghề cook, mod. Và cũng trợ giúp cho các ae dùng 3g đt như mình, không đủ money mua ''săm'' mới mà chỉ mang vá thui!!! Thanks!

mathanh

tiêu đề đã sửa rồi nha bạn, mình nhờ anh hoden sửa giúp đó, mình chưa có quyền sửa tiêu đề đâu

ngyntom

bác binh24, mình phát hiện 1 lỗi nữa là cái "TÌM" không hoạt động đc vào là thoát ra, k biết bạn đã fix chưa?