• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

votinhhan

bên topic của mathanh tùm lum hết chả bik đâu mà tìm bên đây cũng vậy tùm lum cả lên

không biết đau mà lần,đến thành viên cấp 4 còn khó tìm ra huống chi thành viên mới tham gia.hic hic
sr:ps

ohannguyent

@joeD: bạn có thể dùng file c00 có trong bất kì bộ cfw C6 nào cho 5800 nhé!
@votinhhan: nếu trả lời đc sao bạn ko viết rõ ra mà nói cắc cớ thế? Tính spam hả?

joeD

@joeD: bạn có thể dùng file c00 có trong bất kì bộ cfw C6 nào cho 5800 nhé!
@votinhhan: nếu trả lời đc sao bạn ko viết rõ ra mà nói cắc cớ thế? Tính spam hả?

mình đã làm thữ rồi kết quả là die máy hay là trở về fw 51 chứ ko lên đc n97

kitafung

có 5 file có cả file core.C00 chỉ cần flash 5 file này thôi đúng ko mấy pro

Tải thêm file ROF của chủ thớt nữa chứ.
@Binh24: Bạn ơi xem video bị giật hình chủ thớt ơi. Report chứ không chê bai gì đâu nhé. :D

Chỉnh sửa cuối:

lamyeutrang

Hix, cái cáp USB đang bị hỏng nên chưa text được bản N97 full.
Có ai text game N-gage trên fw N97 full chưa nhỉ, thấy có nhiều game hay lắm mình kết từ fw C6 của Mathanh nhưng vì nghe nói chưa chơi đc nhiều game nên đợi đến fw N97 này jaf luôn thể.

hunght1

Sao thấy ít người Jar vậy nhỉ:S. Không thấy ai có nhận xét j về bản này cả:S

galabuon

Tải thêm file ROF của chủ thớt nữa chứ.
@Binh24: Bạn ơi xem video bị giật hình chủ thớt ơi. Report chứ không chê bai gì đâu nhé. :D

report phải nói rõ , film gì chuẩn nén thế nào (xem properties) người ta mới biết là giật thế nào, chứ report vậy thì cũng chẵng biết làm sao fix

joeD

ủa fw này có sài đc fontrouter ko vậy mấy pro với lại mình convert film trc kia thì coi full màn hìh nhưng bây g lên fw 97mini thì ko full vậy phải cài kích cỡ bao nhiu mới full vậy mấy pro

sang80

bản n97 full nay hao pin wa trời luôn bình ơi, xài dược 24h là còn 1gach

duyệt web bằng opera beta2 báo bộ nhớ dầy đóng bớt ứng dụng tại sao thế mình xài bản n97 mini thì o bị ?

TungBach

bản n97 full nay hao pin wa trời luôn bình ơi, xài dược 24h là còn 1gach

thế là nhiều đó ;;);;);;) thực ra mình thấy bản N97 full hình như bản chất của nó kô ăn pin như bản Bình làm thì phải.Bình xem lại xem thế nào ;;);;);;) tốt nhất nên chạy toàn bộ file của nó rùi lỗi chỗ nào thì fix ở đó tốt hơn >:)>:)

galabuon

thế là nhiều đó ;;);;);;) thực ra mình thấy bản N97 full hình như bản chất của nó kô ăn pin như bản Bình làm thì phải.Bình xem lại xem thế nào ;;);;);;) tốt nhất nên chạy toàn bộ file của nó rùi lỗi chỗ nào thì fix ở đó tốt hơn >:)>:)

vậy là có nhìu người bị giống mình rùi, chắc là xung đột gì đó. chứ bản đó chạy rất nhanh và mượt.

sang80

minh thấy bộ fw n8 của pnht có vip nào xào nướng cho em 5k8 ? mình bộ n8 wa sỏyy mình hơi spam .

các vip cho ý kiến mình jaf bản nào xài pin lâu nhất, thank các vip nhìu đang chờ câ u trả lời:-/:-/:-/

binh24

Mình xem lại rồi ! Chỉ có lấy thư viện ảnh của C6 qua thôi ! Còn lại vẫn để như gốc ! Ai có N97 thật test thử xem thế nào !
Có thể N97 Full nhanh nên hao pin ! Idle của nó toàn ~0.065. Cpu giao động cao !

ohannguyent

Mình xem lại rồi ! Chỉ có lấy thư viện ảnh của C6 qua thôi ! Còn lại vẫn để như gốc ! Ai có N97 thật test thử xem thế nào !
Có thể N97 Full nhanh nên hao pin ! Idle của nó toàn ~0.065. Cpu giao động cao !

minh cũng nghĩ thế, bản N97full rất nhanh, mượt nên đó có thể là đánh đổi cho khả năng ăn pin cực nhanh của nó.
@binh24: bình thử làm fw C5-03 cho 5800 xem, nó cùng nền s60v5 với x58 mà theo thông tin trên m.sohoa.net thì pin chế độ chờ lên đến 25 ngày.

ngyntom

bản N97 Full có cái xoay màn hình đúng góc nó mới xoay nhưng bản này ăn pin,mình lấy cái xoay đó qua N97 mini được không binh24,mình chưa flash N97mini không biết có ăn pin k?

ohannguyent

bản N97 Full có cái xoay màn hình đúng góc nó mới xoay nhưng bản này ăn pin,mình lấy cái xoay đó qua N97 mini được không binh24,mình chưa flash N97mini không biết có ăn pin k?

theo cảm nhận riêng và tự test thì mình thấy bản mini tốt hơn, ổn định hơn, it hao pin hơn. Bạn nên dùng bản nay thì tốt!