• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

thanhluan_phuyen

Uh, chắc cũng tuỳ người sử dụng thôi, bạn để ý khi nó gần dừng lại, sau đó nó lại nhanh hơn tí. Cái đó là do mod cái bàn phím Full qwerty (đẹp và hợp lý hơn) nên nó vậy thôi. Cũng không vấn đề gì mà. Mà cái file mod nó liên quan đến nhiều thứ lắm. Giờ làm lại là chít đó! Có thể tham khảo thêm tại đây!

Uk, mà cái đó cũng không quan trọng, mình toàn dùng bàn phím chữ và số thôi, thích thì mở phím qwetry lên mà chơi thôi,hj.

Ntv_79

Bạn nào có điều kiện giúp show cái video cho khí thế nhỉ! Hôm nay mình lại không có máy ảnh ở nhà!

dothanhson

Quả thật rất khâm phục bạn ntv_79 về các phiên bản tùy chỉnh của n97.
bạn cho mình hỏi bản này đã fix hết những lỗi chưa. tại mình mỗi làn flash máy phải cài lại một số phần mềm liên quan đến ngân hàng nên bất tiện mỗi khi flash máy lắm.
thanks bạn nhiều

Ntv_79

Quả thật rất khâm phục bạn ntv_79 về các phiên bản tùy chỉnh của n97.
bạn cho mình hỏi bản này đã fix hết những lỗi chưa. tại mình mỗi làn flash máy phải cài lại một số phần mềm liên quan đến ngân hàng nên bất tiện mỗi khi flash máy lắm.
thanks bạn nhiều

Bản final rồi đó bạn! Đảm bảo tuyệt vời.

blackpetal

Phiên bản này rất tuyệt, mình đã flash 2 lần rùi mà vẫn chưa flash tới bản fix chụp ảnh cảm ứng.
Khi cài phần mềm vào thì ram chỉ còn 35, mà cũng không ảnh hưởng gì vì nó vẫn hoạt động bình thường.^^
Ntv cho mình hỏi: cái phần mềm "talking tom cat" cài vào N97 được không?

vuchicuong123

Mình thích bản C6 vì sau khi Flash xong hầu hết các app đã cài trước đó trên E và F nó đều tự cài lại. Cho nên dù bạn chưa cài gì thì thực tế sau một lúc vào menu đã thấy một số rồi đó!

Tuy nhiên mình vẫn khuyến cáo tất cả anh em nên xoá hết các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ. Sau đó Flash để đảm bảo hiệu suất cao nhất!
tuy nhiên phần mềm nào ko mấy ko cài được thi mình cũng ko cài dc khi Flash xong nên nói chung vẫn cứ phải xoá folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ. bản CF#14 của ban bị lỗi khi có cuộc gọi đến không đổ chuông, ban fix lại đi ko thì chỉ cho mình với. mình thích c6 nhưng mỗi cái nó ko có hiệu ứng trong menu ko như FW n97. cảm ơn Ntv_79 vì cộng đồng n97.

Ntv_79

tuy nhiên phần mềm nào ko mấy ko cài được thi mình cũng ko cài dc khi Flash xong nên nói chung vẫn cứ phải xoá folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ. bản CF#14 của ban bị lỗi khi có cuộc gọi đến không đổ chuông, ban fix lại đi ko thì chỉ cho mình với. mình thích c6 nhưng mỗi cái nó ko có hiệu ứng trong menu ko như FW n97. cảm ơn Ntv_79 vì cộng đồng n97.

Dùng bản C6 đi cho hoà nhập với cộng đồng, lâu lâu chán lại quay về với gốc chơi. Cái hiệu ứng trong nền menu cũng đâu phải quan trọng lắm! Mình còn chấp nhận hy sinh cả sao bay ngoài hs cơ mà!
Bản số 14 mình nghĩ có thể là do bạn cook lại thôi. Bạn test lại bản của mình xem thế nào. Mình đang dùng C6 nên không thể flash lại chỉ để test cái đó được!

Phiên bản này rất tuyệt, mình đã flash 2 lần rùi mà vẫn chưa flash tới bản fix chụp ảnh cảm ứng.
Khi cài phần mềm vào thì ram chỉ còn 35, mà cũng không ảnh hưởng gì vì nó vẫn hoạt động bình thường.^^
Ntv cho mình hỏi: cái phần mềm "talking tom cat" cài vào N97 được không?
Tom cat thì như ip hoặc android thì không dùng được đâu vì cấu hình thấp. Nhưng cũng có 1 vài phần mềm gần như thế đấy!

Vì mình hơi tham nên tiếc cái theme iphone, do đó ngại sửa lại theme trắng nên chưa full Anna và cái bộ icon tích hợp thì nó lại to hơn bình thường chút nhìn chưa đẹp lắm . Mình đang mix lại bộ theme để Full Anna tất cả các theme tích hợp chứ không chỉ theme Sillky như vậy sẽ đẹp hơn. Ai thích thì cổ vũ để mình làm và up lên cho!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Cố gắn lên,mình ủng hộ bạn
Cái gì cũng tiếc nên chẳng biết bỏ cái gì! Cuối cùng thì cũng xong. Thêm một phiên bản nữa:
Chỉ 3 theme Full anna icon, tích hợp vietmap, taptounlock hiển thị tin nhắn, cuộc gọi nhỡ!
Đang up!

blackpetal

Cho mình hỏi, trong cài bàn phím qwerty fải bấm vào kí hiệu nào để nó chuyển qua bàn phím số vậy Ntv?

Ntv_79

Cho mình hỏi, trong cài bàn phím qwerty fải bấm vào kí hiệu nào để nó chuyển qua bàn phím số vậy Ntv?

Phím cuối cùng góc phải ảnh dưới (Phím có hình cái bàn phím giống bàn phím máy tính ấy). Rồi chọn thôi!

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

up xong chưa Ntv?

Cái gì cũng tiếc nên chẳng biết bỏ cái gì! Cuối cùng thì cũng xong. Thêm một phiên bản nữa:
Chỉ 3 theme Full anna icon, tích hợp vietmap, taptounlock hiển thị tin nhắn, cuộc gọi nhỡ!
Đang up!

Úp xong chưa Ntv???????????????

Last edited by a moderator:

blackpetal

Vậy là mún bấm số thì phải chọn lại bàn phím chữ và số ah.Vậy bàn phím này ko ngon bằng bàn phím của v2.6 rùi!

Ntv_79

Vậy là mún bấm số thì phải chọn lại bàn phím chữ và số ah.Vậy bàn phím này ko ngon bằng bàn phím của v2.6 rùi!
Chuyển sang tiếng Anh mà gõ! Hơn nữa cái mini đó bé quá ko thể bấm được, để cho đẹp thôi!

Gabybh

Phím cuối cùng góc phải ảnh dưới (Phím có hình cái bàn phím giống bàn phím máy tính ấy). Rồi chọn thôi!
Đang chuẩn bị " đồ nghề" để up CFW mới đây bác ah, sao trong hình bàn fim' thấy nút check với cả nút bánh răng bị xếp vào nhau thế bác, có phải chưa fix hết ko bác?