• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

mấy bác cho hỏi ngoài lề cái . cài app nen vào may hay vào E ??
vs mở khoá kiủ này hop li hk bác . lo~ để trong túi vo tình đụng trúng no tự mở thì toi mất :(:(
bác nTV cho xjn cai mở khóa giống bac di . thaks bac nez

Nên cài và E hoặc F vì bộ nhớ C có hạn! Phải tiết kiệm chứ. Bỏ túi quần hay sao mà có cái gì đụng trúng? Đùa thôi, phải bấm phím menu rồi động đúng vào chỗ đó nó mới mở mà. Và mở rồi thì cũng có gì mà toi?

bản này có QT 4.7.3 không bác
hay phải cài vào vậy
thank bác

Phải cài! Và khi cài nó báo cái gì đó thì cứ bấm thoát, rồi cài tiếp, khi nào xong thì thôi!

thanhluan_phuyen

camera vẫn không chụp được bằng phím cảm ứng bác ơi
Mình chụp vẫn bình thường mà bạn?

p/s: Ntv, sao mình dùng từ tối tới giờ ram còn 46mb ak. mà cái ramblow vào thì chạy không đc, cứ thoát ram HS.

Ntv_79

p/s: Ntv, sao mình dùng từ tối tới giờ ram còn 46mb ak. mà cái ramblow vào thì chạy không đc, cứ thoát ram HS.

Cài nhiều thì nó giảm đi là đúng rồi. Mà còn 46 là ổn rồi! Tháo thẻ nhớ, chuyển sang 2G ram cũng cao lên kha khá đấy!

Mấy phần mềm giải phóng bộ nhớ là hay đụng với c2z lắm nên ktra xem. Mình dùng SwissMgrPro thấy ổn lắm!

thanhluan_phuyen

Cài nhiều thì nó giảm đi là đúng rồi. Mà còn 46 là ổn rồi! Tháo thẻ nhớ, chuyển sang 2G ram cũng cao lên kha khá đấy!
Mình có cài gì đâu,hix.Nhưng dù sao bản này cũng tốt, Chắc ram thấp là do mình cho cái mod tăng tốc cảm ứng, vuốt chạy nhanh cực kỳ.hjhj

Ntv_79

Mình có cài gì đâu,hix.Nhưng dù sao bản này cũng tốt, Chắc ram thấp là do mình cho cái mod tăng tốc cảm ứng, vuốt chạy nhanh cực kỳ.hjhj

Mình thích bản C6 vì sau khi Flash xong hầu hết các app đã cài trước đó trên E và F nó đều tự cài lại. Cho nên dù bạn chưa cài gì thì thực tế sau một lúc vào menu đã thấy một số rồi đó!

Tuy nhiên mình vẫn khuyến cáo tất cả anh em nên xoá hết các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ. Sau đó Flash để đảm bảo hiệu suất cao nhất!

Gabybh

Yeahhhhhh, bro NTV đã trở lại và lợi hại gấp nhìu lần, thankkkkkkkk=D>=D>

thanhluan_phuyen

Trước khi jaf việc xoá các file trên thẻ nhớ là điều cần làm rồi mà.Thế bản mới up này đã fjx cái bàn phím mini qwetry chưa?

Gabybh

Bạn dùng swiss manager pro ấy, nó có chức năng giải phóng ram và kill app tốt hơn ramblow nhiều

Ntv_79

Bản này sao khi gắm cáp vào cái đầu tiên là kết nối PC suite chứ nhỉ, sao đây lại là OVI suite? Cái tabunlock đó không hiện cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn Ntv ak.
Dùng cái mở khoá này đi Ntv Mở khoá C5-03 có báo gọi nhỡ tin nhắn

p/s: Bạn nào muốn cảm ứng chạy mượt hơn nữa thì bỏ cái này vào nha.

Private\10202be9

Cái mod tăng tốc cảm ứng đó dùng thấy kỳ cục lắm. Nó chạy như điên ý. Vuốt phát nó chạy tít, xong lại chậm, xong lại tít. Bạn để ý kỹ mà xem!

hoangtuong

vạy hả tưởng dùng được tối nay mình lấy bản này về chế mới được , chủ thớt làm thì hay nhỉ

Ntv_79

Không được nha bác, bản này là cho N97V22 đó

p/s: @Ntv: mình dùng nó thấy bình thường mà bạn.Cái bàn phím mini qwetry đã fix chưa Ntv?

Uh, chắc cũng tuỳ người sử dụng thôi, bạn để ý khi nó gần dừng lại, sau đó nó lại nhanh hơn tí. Cái đó là do mod cái bàn phím Full qwerty (đẹp và hợp lý hơn) nên nó vậy thôi. Cũng không vấn đề gì mà. Mà cái file mod nó liên quan đến nhiều thứ lắm. Giờ làm lại là chít đó! Có thể tham khảo thêm tại đây!