• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

Bản này nói chung đã ok rồi,phím chụp hình đã fjx rồi mà các bác, trước khi jaf các bác xoá các file hệ thông hết đi.Mình jaf mấy lần mà đều dùng được hết các chức năng,nhưng có một số lỗi nhỏ tạm chấp nhận được.
Ntv nè, bạn làm thêm một bản 3x4 nữa đi.. Sao khi mình chuyển qua 3x4 thì cái hình thứ 2 đó, mục đang phát nó không có mà trống vậy ak.(hình mang tính chất minh hoạ bị như thế)

3x4 mặc định chắc chỉ cần xoá grid trong resource đi là được, mod làm gì cho mệt! Và cái đó thì chắc không liên quan đến trình nghe nhạc! Camera thì đúng là chuyển sang tiếng Việt phím cảm ứng không được. Nhưng phím cứng chụp được thì cũng không cần nghĩ nhiều về cái đó!

bản này mà sử dụng theme N8 Black thì icn anna vẫn còn trông nó ki kì sau

icon anna mà lèo tèo không full nhìn kỳ lắm. Chính vì thế mà hôm nay mình phải mất thời gian làm lại cho các theme tạm full mới dễ nhìn!

Từ lúc được biết đến mấy bản cfw của Ntv, chắc cũng được hơn 2 tuần rùi, đi làm về là bu đầu vào cái máy tính, hết flash rùi lại cài phần mềm cho cái N97,liên tục như vậy rùi.^^
Đúng là tuyệt thật vì có thêm 1 thú vui mới.hihi

Hi, đã dính vào khó dứt ra lắm! Cả tuần mình chỉ ôm máy tính và điện thoại, flash cả ngày lẫn đêm!

Bác Ntv_79 cho em xin cái chấm tròn thể hiện ứng dụng đang chạy (menu circle) với. Nó là cái Z:/resource/apps/gridroof.mif đấy ạ. Down cái bộ icon Anna từ blog binh24 để lấy cái đó mà leech cả buổi ko đc :((

Của bạn đây! http://www.mediafire.com/?m32hr6dpn62qsh1

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

Vừa mới đi làm về,cầm cái đt bay vào cái máy tính,download bản fix của Ntv.
Hi vọng bản này là final,hihi.

vuxuanquynh

Active Member
Các bạn còn có phím cứng, phím cứng của mình còn hỏng nữa cơ! Nhưng có lẽ dùng vậy đã, từ từ fix sau vậy. Cả tuần nay chỉ có flash không thôi rồi!

Bạn đợi nó cài xong phần mềm xem sao. Mình vẫn xoay bình thường mà!

Chịu khó bung ra lấy đi bạn!

Không hiểu ý bạn là gì? Font thì bạn cứ đổi tên giống với tên 4 font trong rof2/resource/fonts là được mà.
mình cook vào đó có 1fon mà.đóng gói rồi flash không được bạn nhe.mình sài trên máy thì ok mà.

nhokbjn94

bản này hay thì có hay nhưng song song vẫn còn nhìu sai sót và mong bac NTV chjnh giup . cai mở khóa k hiển thị tjn nhắn hay cuoc goi nhỡ ( bác dể cái cũ di ) . lâu lâu dùng fím gạt mở khóa lên thì bi chập chờn chút rùi mới mở dc . Fím chụp hjnh bằng cảm ứng k hoạt động dc . mong bac NTV giup vs

Gabybh

Thanks bác NTv nhiều, nhờ có bác mà cộng đồng n97 còn vớt vát lại đc tí chút. Tình hình là mình vừa mới flash bản này chiều nay, mình down bản lúc 9h sáng 13/8. Thấy tiêu đề là đã fix chụp ảnh fim' cảm ứng. Tuy nhiên flash xong vẫn ko thấy đc, thôi thì dùng fim' cứng cũng đc, mình chả bao h chụp bằng fim' cảm ứng. Hiệu ứng nói chung là ok, nếu dùng theme nặng trên 6mb là bị lag, mình chỉ xài theme 1mb ko hiệu ứng nên ok.
1 vấn đề tương đối nghiêm trọng là trình music player ko có, mình ko nghe nhạc đc bằng trình nghe nhạc mặc định của máy đc, p dùng TTpod ( chủ yếu nghe bằng cái này). ĐC nhất là cái web browser mới nhìn có vẻ ok
Tóm lại là để nguyên dùng cũng đc, khi nào có hẳn bộ cfw mới khác thì flash tiếp vậy. Nghe nói con n97 của ntv nát quá rồi, hy vọng bác vẫn dùng lâu dài để anh em còn có chỗ nhờ vả.

Nên chăng bác lập mục donate để anh em nào có thịnh tình gửi bác tí bồi dưỡng sức khỏe chứ bác vất vả quá . Mình xin đi đầu với 100k hehe=D>

thanhluan_phuyen

bản này hay thì có hay nhưng song song vẫn còn nhìu sai sót và mong bac NTV chjnh giup . cai mở khóa k hiển thị tjn nhắn hay cuoc goi nhỡ ( bác dể cái cũ di ) . lâu lâu dùng fím gạt mở khóa lên thì bi chập chờn chút rùi mới mở dc . Fím chụp hjnh bằng cảm ứng k hoạt động dc . mong bac NTV giup vs

Sao mình dùng tiếng việt mà chụp ảnh bằng nút cảm ứng và nút cúng đều được hết mà.Còn cái mở khóa thì Ntv đã úp lại bản mới rồi đó,bạn xem lại #1 đi.

thanhluan_phuyen

3x4 mặc định chắc chỉ cần xoá grid trong resource đi là được, mod làm gì cho mệt! Và cái đó thì chắc không liên quan đến trình nghe nhạc! Camera thì đúng là chuyển sang tiếng Việt phím cảm ứng không được. Nhưng phím cứng chụp được thì cũng không cần nghĩ nhiều về cái đó!

Xóa nguyên cái foder girl trong resource luôn hở, hay chỉ chỉnh lại số 6 thành số 3 ?

Ntv_79

mình cook vào đó có 1fon mà.đóng gói rồi flash không được bạn nhe.mình sài trên máy thì ok mà.

Bạn phải copy font đó thành 4 rồi đổi tên giống như 4 font trong rof2/resource/fonts. Repack và flash sẽ được nhe!

Mở khoá này đơn giản hơn cái swipe mà! Vì mình cũng hay dùng slidetounlock và mykeylock nên thấy cái này hợp lý hơn, cái kia cứ chạy chạy nên dễ lộ. Có thể mình sẽ làm thêm bản swipetounlock khi nào có thời gian!

Thanks bác NTv nhiều, nhờ có bác mà cộng đồng n97 còn vớt vát lại đc tí chút. Tình hình là mình vừa mới flash bản này chiều nay, mình down bản lúc 9h sáng 13/8. Thấy tiêu đề là đã fix chụp ảnh fim' cảm ứng. Tuy nhiên flash xong vẫn ko thấy đc, thôi thì dùng fim' cứng cũng đc, mình chả bao h chụp bằng fim' cảm ứng. Hiệu ứng nói chung là ok, nếu dùng theme nặng trên 6mb là bị lag, mình chỉ xài theme 1mb ko hiệu ứng nên ok.
1 vấn đề tương đối nghiêm trọng là trình music player ko có, mình ko nghe nhạc đc bằng trình nghe nhạc mặc định của máy đc, p dùng TTpod ( chủ yếu nghe bằng cái này). ĐC nhất là cái web browser mới nhìn có vẻ ok
Tóm lại là để nguyên dùng cũng đc, khi nào có hẳn bộ cfw mới khác thì flash tiếp vậy. Nghe nói con n97 của ntv nát quá rồi, hy vọng bác vẫn dùng lâu dài để anh em còn có chỗ nhờ vả.

Nên chăng bác lập mục donate để anh em nào có thịnh tình gửi bác tí bồi dưỡng sức khỏe chứ bác vất vả quá . Mình xin đi đầu với 100k hehe=D>
Thanks tinh thần chia sẻ của bạn rất nhiều! Nếu bạn đã có thịnh tình mình từ chối cũng không tiện nhỉ, mình dùng sim vina nên nếu bạn donate cho mình cái thẻ thì cũng là để truy cập 3G vào diễn đàn. Hi,
Trình nghe nhạc dùng bình thường mà bạn, nó là bản mới, có hiển thị lời bài hát luôn, hơn nữa còn tích hợp thêm hẹn giờ tắt mở nhạc, FM nên cũng không khác gì ttod cả chỉ ko đẹp bằng thôi!

Sao mình dùng tiếng việt mà chụp ảnh bằng nút cảm ứng và nút cúng đều được hết mà.Còn cái mở khóa thì Ntv đã úp lại bản mới rồi đó,bạn xem lại #1 đi.
Up bản của bạn lên để mình và mọi người xem nào, mình thấy tiếng Việt đúng là lỗi thật mà.

Xóa nguyên cái foder girl trong resource luôn hở, hay chỉ chỉnh lại số 6 thành số 3 ?
Mình nghĩ 3x4 là mặc định rồi thì chỉ cần xoá mod grid đi là về mặc định thôi. Thử bít liền mà. Hoặc ngại flash thì bên Ứng dụng đã có soft thay đổi các kiểu menu mà không cần phải khởi động lại rồi đó!!

thanhluan_phuyen

Để mình up bản của mình lên xem sao, Nhung mình vẫn dùng bản của Ntv mà, chỉ thay đỗi lại cái menu thôi, chụp hình bình thường hết mà, tiếng việt cả 2 phím chụp luôn.

vuchicuong123

tất cả các cuộc gọi buổi sáng nay của mình đều không đổ chuông dù mình ko cài đặt thêm bất cứ thứ gì chủ yếu để tes, bạn kiểm tra lại xem nào!

Last edited by a moderator:

Ntv_79

tất cả các cuộc gọi buổi sáng nay của mình đều không đổ chuông dù mình ko cài đặt thêm bất cứ thứ gì chủ yếu để tes, bạn kiểm tra lại xem nào!

Mình gọi đổ chuông ầm ầm mà lại còn đổ cả bài Như đã dấu yêu luôn! Hic, có thể đã hiểu ra vấn đề của bạn, bạn vào cài đặt, cài đặt cảm biến, ở dòng thứ 2 (sau cái tắt/bật cảm biến), bỏ dấu tích ở 2 mục trong đó đi!

thanhluan_phuyen

Ok, đã up xong rùi nè Ntv, bạn và mọi người test xem sao nha, chứ mình thấy nút chụp cảm ứng bình thường khi ở chế độ tiếng việt mà.Ak, nếu fjx được cái mục đang phát khi vào nhạc thì Ntv fjx luôn nha.Core thì các bác dùng core của bác Ntv ở trên nha.

BẢN MENU 3X4 KHÔNG LỖI PHÍM CHỤP CẢM ỨNG

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ok, đã up xong rùi nè Ntv, bạn và mọi người test xem sao nha, chứ mình thấy nút chụp cảm ứng bình thường khi ở chế độ tiếng việt mà.Ak, nếu fjx được cái mục đang phát khi vào nhạc thì Ntv fjx luôn nha.Core thì các bác dùng core của bác Ntv ở trên nha.

BẢN MENU 3X4 KHÔNG LỖI PHÍM CHỤP CẢM ỨNG

OK, để test lại lần nữa xem sao. Sao lại thích menu 3x4 nhỉ nhìn xấu mà, cái list nhạc chắc fix dễ thôi.

thanhluan_phuyen

OK, để test lại lần nữa xem sao. Sao lại thích menu 3x4 nhỉ nhìn xấu mà, cái list nhạc chắc fix dễ thôi.

Do cái Icon anna nên để menu 3x4 thấy dễ nhìn hơn, 4x4 thấy nó nhỏ xíu ak. Nếu cái đó Ntv fjx được là ok rùi. Dợi tin vui của Ntv đó.

vuchicuong123

Mình gọi đổ chuông ầm ầm mà lại còn đổ cả bài Như đã dấu yêu luôn! Hic, có thể đã hiểu ra vấn đề của bạn, bạn vào cài đặt, cài đặt cảm biến, ở dòng thứ 2 (sau cái tắt/bật cảm biến), bỏ dấu tích ở 2 mục trong đó đi!
để mình kiểm tra lại xem,bạn Thanhluan_phuyen dã fix dc câ roi Ntv_79 Fĩ nốt đi

vuxuanquynh

Active Member
bạn Ntv_79 ơi việt map minh vào khởi động rồi thoát hoài bạn nhé. bạn cook rom có thiếu jì không vậy.các bản trước mình sài ok hết mà.

Ntv_79

Do cái Icon anna nên để menu 3x4 thấy dễ nhìn hơn, 4x4 thấy nó nhỏ xíu ak. Nếu cái đó Ntv fjx được là ok rùi. Dợi tin vui của Ntv đó.
Bạn có mod thêm cái gì cho nhạc tựa như thoát ra vào menu gì không? Nếu có cho mình biết các file đó là file nào. Không phải do mod menu 3x4 đâu! Nó bị lỗi cả ở trình xem ảnh nữa không hiện chữ phía dưới các mục!
bạn Ntv_79 ơi việt map minh vào khởi động rồi thoát hoài bạn nhé. bạn cook rom có thiếu jì không vậy.các bản trước mình sài ok hết mà.
Vietmap dùng bình thường mà, lần đầu mở nó hỏi đăng ký cứ bấm bỏ qua, đừng bấm ok!

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Bạn có mod thêm cái gì cho nhạc tựa như thoát ra vào menu gì không? Nếu có cho mình biết các file đó là file nào. Không phải do mod menu 3x4 đâu! Nó bị lỗi cả ở trình xem ảnh nữa không hiện chữ phía dưới các mục!

Mình có mod cái thoát nhạc không ra menu
Đây nè Ntv