• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

blackpetal

Mình vừa flash xong,và thấy có những lỗi:
-Hiệu ứng theme rất là đẹp, nhưng khi khởi động lại máy thì hiệu ứng xoay khi thoát ra ngoài hs lại mất
-Cài đặt phần mềm thì bị báo lỗi (tất cả phần mềm)
Mình có những nhận xét như vậy thêm những lỗi như bạn Thanhluan_phuyen nhận xét
Mình sẽ test thêm xem còn những lỗi gì nữa không rồi sẽ thông báo cho a e biết.Mong rằng sẽ không còn lỗi gì nữa.hihi
Rất thansk bạn Ntv đã vì a e.^^

Ntv_79

Đã *#7370# mà vẫn thế ak, mình chụp phím cũng được mà bạn.
Cái gì vẫn thế? Cái camera hay cái này!

Mình vừa flash xong,và thấy có những lỗi:
-Hiệu ứng theme rất là đẹp, nhưng khi khởi động lại máy thì hiệu ứng xoay khi thoát ra ngoài hs lại mất
-Cài đặt phần mềm thì bị báo lỗi (tất cả phần mềm)
Mình có những nhận xét như vậy thêm những lỗi như bạn Thanhluan_phuyen nhận xét
Mình sẽ test thêm xem còn những lỗi gì nữa không rồi sẽ thông báo cho a e biết.Mong rằng sẽ không còn lỗi gì nữa.hihi
Rất thansk bạn Ntv đã vì a e.^^

Khi thoát menu bấm phím đỏ hoặc phím menu sẽ vẫn xoay tít mà! Cài đặt PM thì mình đã cài cả trăm phần mềm để lấy uid thay icon cho theme sillky mà, ko có cái nào báo lỗi cả!

Chụp phím cảm ứng đã fix xong! Đợi test và cùng anh em test xem thế nào nữa rồi up một thể nhé! Thật là tuyệt vời!
=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Cái camera ra đó, còn cái này là đc rùi.Ak, Ntv cho mức diều ứng màn hình cảm ửng mịnh lên tí nữa nha.

theperfecttone

Sao kỳ vậy nhỉ? mình thì kéo ra đc nhung kéo vào nó không thoát ra màn hình chính được mà phải chọn nút trở về ak.

mình thì thoát bình thường lạ nhỉ :-?

@blackpetal: mình ko có bị mấy lỗi này, hay thử flash lại xem :-?

Ntv_79

Cái camera ra đó, còn cái này là đc rùi.Ak, Ntv cho mức diều ứng màn hình cảm ửng mịnh lên tí nữa nha.
Mình không hiểu mức điều ứng màn hình cảm ứng là sao? Vì fix được cái chụp cảm ứng nên mình nghĩ bản N97 mini cũng có có hướng đó. Nó nằm trong sys/bin , không phải trong ...be9. Mà bản N97 mini có bấm cảm ứng để cài đặt được chứ?
mình thì thoát bình thường lạ nhỉ :-?

@blackpetal: mình ko có bị mấy lỗi này, hay thử flash lại xem :-?

Đúng thế trừ 1 lỗi nhỏ là chụp phím cảm ứng không được (đã fix xong) mình chưa thấy lỗi gì cả!

thanhluan_phuyen

Mức điều ứng màn hình cảm ứng là mức độ rung phản hồi khj chạm vào màn hình đó bạn

Bản mini Nút cảm ứng cài đặt vẫn được bạn ak.

Ntv_79

Mức điều ứng màn hình cảm ứng là mức độ rung phản hồi khj chạm vào màn hình đó bạn

Bản mini Nút cảm ứng cài đặt vẫn được bạn ak.

Cái đó file nào? Mình cũng không biết chỉnh nó ở đâu! Vì máy dạo này cũng hao pin nên toàn tắt cái rung phản hồi đó!

thanhluan_phuyen

Có bạn nào biết khi vào xem ảnh không cho nó quét toàn bộ các video luôn hông? Cứ vào trình xem ảnh mà nó chơi luôn hết mấy cái video.

Ntv, cái mod sữa nút chụp cảm ứng là gì vậy?hd luôn mình chỉnh luôn đi, mình đang bung rofs2 nà.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Có bạn nào biết khi vào xem ảnh không cho nó quét toàn bộ các video luôn hông? Cứ vào trình xem ảnh mà nó chơi luôn hết mấy cái video.

Ntv, cái mod sữa nút chụp cảm ứng là gì vậy?hd luôn mình chỉnh luôn đi, mình đang bung rofs2 nà.
Hình ảnh thì đã có mod cho galarry chỉ quét ở các thư mục cố định mà! Tìm trong topic tổng hợp ý!

Camera: Quăng cái này vào sys/bin xem thế nào nhé! http://www.mediafire.com/?kydftkpwquldqbf

thanhluan_phuyen

Hình ảnh thì đã có mod cho galarry chỉ quét ở các thư mục cố định mà! Tìm trong topic tổng hợp ý!

Sao khi vào hình ảnh mục tất cả đó,nó quét luôn hết mấy cái video.Cái mod fjx camera là cho bản này đó hở Ntv?

Ntv_79

Sao khi vào hình ảnh mục tất cả đó,nó quét luôn hết mấy cái video.
Thì chắc tại chưa mod cái đó! Nó là file 200009FE.txt trong ...be9 đó! Muốn nó không quét folder nào thì thêm nó vào trong file đó thôi.

Tình hình camera thế nào rồi? Cho mình các file bắt đầu bằng chữ pen... trong resouce/plugin của N97 mini nhé! THanks

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Tình hình camera thế nào rồi? Cho mình các file bắt đầu bằng chữ pen... trong resouce/plugin của N97 mini nhé! THanks

mới jaf xong.Cái phím chụp hình ok rùi, còn cái dụ khi dóng cái tấm chụp thì nó khoá phím luôn nhung vẫn ở chế độ chụp ảnh, khi mở khoá thì vào chụp ảnh luôn.

Đây nè Ntv

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mới jaf xong.Cái phím chụp hình ok rùi, còn cái dụ khi dóng cái tấm chụp thì nó khoá phím luôn nhung vẫn ở chế độ chụp ảnh, khi mở khoá thì vào chụp ảnh luôn.

Đây nè Ntv

Hình như còn một số file nữa!

OK thì test giúp mình xem ở cái bàn phím mini qwerty tiếng việt, bấm vào phím chữ T góc dưới bên trái được không nhé! Tốt nhất là luôn mở nắp cho đỡ xước! Mình dứt bỏ đi rồi!

thanhluan_phuyen

Hình như còn một số file nữa!

OK thì test giúp mình xem ở cái bàn phím mini qwerty tiếng việt, bấm vào phím chữ T góc dưới bên trái được không nhé! Tốt nhất là luôn mở nắp cho đỡ xước! Mình dứt bỏ đi rồi!

Chữ T là chữ nào bạn?

Ntv_79

Chữ T là chữ nào bạn?
Ở chế độ gõ tiếng Việt, bàn phím qwerty mini, cái chữ phím chữ T cạnh phím viết Hoa ấy, để chuyển sang số và ký tự ý! Có dùng được ko? Thôi tiện thể test qua cái N97mini của bạn xem sao vậy!

thanhluan_phuyen

Ở chế độ gõ tiếng Việt, bàn phím qwerty mini, cái chữ phím chữ T cạnh phím viết Hoa ấy, để chuyển sang số và ký tự ý! Có dùng được ko? Thôi tiện thể test qua cái N97mini của bạn xem sao vậy!

Tất cả các phim đều ok, chỉ có cái phím AB là không hoạt động, và các phím xepps lộn xộn quá.Cái phím ok đó bị đè rùi.

Ntv_79

Tất cả các phim đều ok, chỉ có cái phím AB là không hoạt động, và các phím xepps lộn xộn quá.Cái phím ok đó bị đè rùi.
OK. Vừa test qua bản N97 mini bạn up mà sao thấy lộn xộn quá. Chắc khi nào có bản hoàn chỉnh test một thể!

Đang up bản fix chụp ảnh phím cảm ứng cho anh em đây!

Chỉnh sửa cuối:

nhokbjn94

mấy bác cho hỏi ngoài lề cái . cài app nen vào may hay vào E ??
vs mở khoá kiủ này hop li hk bác . lo~ để trong túi vo tình đụng trúng no tự mở thì toi mất :(:(
bác nTV cho xjn cai mở khóa giống bac di . thaks bac nez