• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

Ntv_79

hihi,mạn phép Ntv cho mình sửa tên phiên bản tuỳ chỉnh thành tên của mình nhé, vì cho mấy đứa bạn xem nó không biết Ntv là ai hết, mà tên mình thì tụi nó biết đấy, hihi.
Bạn làm bạn dùng thì sửa thoải mái mà. Miễn là có nhớ tới Ntv_79 tí là mình zui roài!

Anh em mải mê với bản đẹp mà không thấy ý kiến gì nhỉ! Mình mới phát hiện ra còn một lỗi nhỏ nữa không biết ai phát hiện ra không? Rảnh sẽ làm lại hiệu ứng tuyệt hơn và đưa một theme icon N8 vào nhé!

vandoanqc

Bạn làm bạn dùng thì sửa thoải mái mà. Miễn là có nhớ tới Ntv_79 tí là mình zui roài!

Anh em mải mê với bản đẹp mà không thấy ý kiến gì nhỉ! Mình mới phát hiện ra còn một lỗi nhỏ nữa không biết ai phát hiện ra không? Rảnh sẽ làm lại hiệu ứng tuyệt hơn và đưa một theme icon N8 vào nhé!
Bản này là đẹp rồi nhưng nếu có thêm icon N8 thì quá tuyệt, mình thấy có một lỗi nữa là ở màn hình chính load danh bạ chậm hơn bản trước( khi dùng hiệu ứng load dang bạ ở trình bấm số. Thèo mình thì hiệu ứng ngàn sao làm cho homescreen thêm sống động, một lỗi nhỏ trong mục lịch thì chẳng quan trọng lắm đâu. Mình ủng hộ bạn.

Ntv_79

Bản này là đẹp rồi nhưng nếu có thêm icon N8 thì quá tuyệt, mình thấy có một lỗi nữa là ở màn hình chính load danh bạ chậm hơn bản trước( khi dùng hiệu ứng load dang bạ ở trình bấm số. Thèo mình thì hiệu ứng ngàn sao làm cho homescreen thêm sống động, một lỗi nhỏ trong mục lịch thì chẳng quan trọng lắm đâu. Mình ủng hộ bạn.
Load danh bạ lâu là do tắt app chạy ẩn thôi. Nếu để nó chạy nền thì lại tốn thêm tí ram. Tin nhắn và một số phần mềm khác cũng thế! Nên đôi khi cân nhắc giữa 2 cái đó là cả một vấn đề. Chỉ số ram cao hay để chạy hiệu ứng ngọt ngào? Vì mình hay xem lịch ngày tháng là thứ mấy nên mất nó hơi bất tiện và mình bỏ đi. Nhưng làm lại nó copy vào C:/ là quá đơn giản mà. Mình sẽ nghiên cứu và là một bản đáp ứng các yêu cầu có thể. Anh em cứ cho ý kiến xem.

blackpetal

Hưởng ứng Ntv làm 1 bản hiệu ứng theme thật là đẹp để phục vụ anh em nha, nếu được thì cho thêm cái lấp lánh ở hs và trong menu luôn nhé Ntv.

yoongy

Bực quá ........ làm xong xui ùi đang setup lại thì cài cái imelo zô không được xóa qua xóa lại mất cái file góc lun roài >"< zô web tìm thì hem thấy nữa >"< pác ntv_79 còn giữ hem thì share cho mình cái được hem pác ^^! 2 cái n97 h 1 cái sài pan special 1 cai sai ban 1.4 mà cái special ko có imelo >"< !

Ntv_79

Hưởng ứng Ntv làm 1 bản hiệu ứng theme thật là đẹp để phục vụ anh em nha, nếu được thì cho thêm cái lấp lánh ở hs và trong menu luôn nhé Ntv.
Đang nghiên cứu để làm sao nó bay cả trong menu mà chưa được. Nó chỉ bay ngoài hs và trong menu dạng danh sách và trình nghe nhạc, xem ảnh. Lịch vẫn lỗi.

Bực quá ........ làm xong xui ùi đang setup lại thì cài cái imelo zô không được xóa qua xóa lại mất cái file góc lun roài >"< zô web tìm thì hem thấy nữa >"< pác ntv_79 còn giữ hem thì share cho mình cái được hem pác ^^! 2 cái n97 h 1 cái sài pan special 1 cai sai ban 1.4 mà cái special ko có imelo >"< !
Cái imelo nó kén lắm, lúc được lúc ko mà. Dùng ttpod đi!

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

@Ntv_79: Mod cho e hỏi làm thế nào để tạo được các hiệu ứng trong rom. Hôm trước thấy CFW của mod có các effects1, 2, 3..... Có thể mod chỉ giúp được ko?

Last edited by a moderator:

Ntv_79

@Ntv_79: Mod cho e hỏi làm thế nào để tạo được các hiệu ứng trong rom. Hôm trước thấy CFW của mod có các effects1, 2, 3..... Có thể mod chỉ giúp được ko?

Rof2/resource/effects

Thích hiệu ứng nào thì copy vào theo đường dẫn đó là được. Nếu có 1, 2, 3 chẳng qua là mình đổi tên để mix cho tiện thôi! Nếu ngại cook thì cho vào đường dẫn ổ C:/resource/effects. Appy C2z trong Rompatcher và tắt/bật lại hiệu ứng là OK>

vunguyenmt

Rof2/resource/effects

Thích hiệu ứng nào thì copy vào theo đường dẫn đó là được. Nếu có 1, 2, 3 chẳng qua là mình đổi tên để mix cho tiện thôi! Nếu ngại cook thì cho vào đường dẫn ổ C:/resource/effects. Appy C2z trong Rompatcher và tắt/bật lại hiệu ứng là OK>
Ah, vậy ah. Vậy mà e cứ tưởng mấy cái đó mình tạo để có trong rom, khi cần chạy hiệu ứng nào thì mở rom và bật hiệu ứng đó lên là chạy chạy chứ. Như vậy mỗi lần muốn đổi sang hiệu ứng khác là fai copy hiệu ứng mới đè lên hiệu ứng cũ.

Ntv_79

Ah, vậy ah. Vậy mà e cứ tưởng mấy cái đó mình tạo để có trong rom, khi cần chạy hiệu ứng nào thì mở rom và bật hiệu ứng đó lên là chạy chạy chứ. Như vậy mỗi lần muốn đổi sang hiệu ứng khác là fai copy hiệu ứng mới đè lên hiệu ứng cũ.

Uh, có một phần mềm có thể đổi được nhiều hiệu ứng đấy. Bạn sang bên theme, vào topic hiệu ứng của mình có nói về phần mềm đó.
Còn nếu ko thì 1 hiệu ứng trong rom, 1 hiệu ứng trong C --> Cũng là 2 rồi mà!

love89

mặc dù mình ko dùng n97 nhưng thay mặt ae dùng 5800 cám ơn pro vì đã đóng góp xuất time wa.....heeeeee

blackpetal

Nếu như bạn biết cook thì mình nghĩ nên cook vào xài sẽ ổn định hơn,vì copy vào ổ C đôi khi bị xung đột với 1 số phần mềm khác.
Như mình copy vào ổ C thì phần mềm slideUnlock,isms nó không tự khởi động được mặc dù mình đã chọn chế độ tự khởi động.
Bật widgetizer lên thì nó văng ra.
Tắt hiệu ứng theme đi thì mọi vấn đề trên đều ok hết.
P/s: Nếu như bạn muốn cái lấp lánh ngàn sao ngoài hs không bị mất đi khi khởi động lại máy thì phiên bản này chỉ có cook vào mới không bị mất.(tiện thể luôn cho mấy phần mềm khác khỏi bị sung đột.)

tuanloan

không biết có ai bị lỗi giống mình không?khi bật hiệu ứng thì quay màn hình ngang bị treo phải dùng phím tắt cuộc gọi để thoát ra?hic

Ntv_79

không biết có ai bị lỗi giống mình không?khi bật hiệu ứng thì quay màn hình ngang bị treo phải dùng phím tắt cuộc gọi để thoát ra?hic

Không có lỗi đó đâu. Có thể bạn dùng một theme nào đó mà lỗi chăng. Thử với các theme khác xem!

yoongy

Sáng rảnh rổi hem biết làm gì nên làm cái clip mời pác thanhluan_phuyen và ntv_79 cho ý kiến nhá ^^!
My Nokia N97 - Theme Effects
[video=youtube;6DapnhoGI2Q]http://www.youtube.com/watch?v=6DapnhoGI2Q[/video]
p/s : ai thích thì qua đây ý kiến + down về nhá ^^!

Chỉnh sửa cuối:

yoongy

kì vậy ta >"< ! sao hum qua test có thấy lổi gì đâu >"< ! mà SME là cái chi rứa ????