• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

thanhtrung5022

sao không thấy ai làm cfw cho c6.00 v40 hết vậy.toàn thấy c6 v40 cho n97,5800 hay cho 52xx.bất công quá.hix:-??

yoongy

pác ntv_79 cố lên !!!

Ta đang sài cái CFW c6 Final 1.4 of ntv_79 thấy cũng ok mà h Flash lại cái nì sao thấy lười quá.
Đọc từ #1->25 thấy có mấy cái lổi mà mình ko care nên cũng mừng :)) đang lười nên để "vòi" pác ntv_79 làm lun 1 thể :))
Mà pác ntv_79 ui sao mình xem cái clip thấy mấy cái theme effects này ko đẹp = cái bản 1.4 of bác nhất là cái thoát menu = phiếm menu/end. bản kia nó chóe lên nhìn đẹp hơn nhiều í chứ. Pác có thể cho mình xin cái file đó được hem hay nếu ok thì cho mình xin luôn hẳn bộ Effects của bản trước được hem bác, vì mình mê quá mí cái sao bay ngoài hs và bay trong ứng dụng quá đi mất (ram có down xuống chux xíu cũng hem sao)
Mình có cần phải cài Qt vào hem ntv_79 ? cái đó có cần thiết lắm hem ta ?
Với lại mình ghét cái kiểu lổi này nữa hok biết bản này pác có fix chưa nữa.
*Rung phản hồi gì mà yếu quá xá lun lv3 mà như lv1 có khi mình còn kho cãm nhận được nữa.
*Nút nguồn có Restar mà không có Lock keypad nên khi trượt ngag ra use mà muốn khóa fim lại fai chay ra Easy Keylock hem à, bất tiện quá xá !
*Không thể dùng phím cứng để chình ngày-giờ-tháng-năm nói chung là những gì liên quan tới tùy chỉnh số.
*Khj chat chit hay dùng isms thì đèn phím cứng cứ tắt hoài và ko bấm vào cũng ko sáng lên được nữa (trừ khi trược xuống rùi trược lên lần nữa). nằm trong fong` tối thui mà ko có cứ trược lên truoc xuống là nó đi tong cái cơ trược + dây nguồn pác ui.
*Dù là nấp camera đang đóng nhưng khi bấm vào phiếm chụp hình nóng hay cái shortcut thì nó cũng ko chuyễn sang chế độ secondary camera mà mình phải chuyễn thủ công nếu mún..........tự nghía soi gương hay nặng mụn :)).
*Khj xem hình ảnh trong photo thì nó cứ rích rích khi mình next/back.
........... bản này có khắc phục được hem bác heng ?
Nói chung thì pác Ntv_79 cũng hãy cố lên nèo. vì cộng đồng sym60 N97 nói chung và vì chính niếm đam mê of bác nói riêng, pác ntv_79 nhấy ^^!

p/s: ntv_79 đọc ngược là Vesions Telephone N.97 mà phải hem bác vậy nên pác phải gắng bó với dòng N97 này pác nhá :))
A.e trong cộng đồng N97 không quên ơn pác đâu nhé ^^!

Thanks for all !!!

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Chưa có bản nào mà vietmap không chạy cả bạn nhé!

OK, vậy tốt rồi! Bạn dùng nokia editor mở file của mình ra. Rồi vào resource/bootdata mở file .txt trong đó ra thêm: 01 vào dòng thứ 2 bên dưới 96,d
Sau đó đóng gói, repack lại và flash là OK thôi!

Của bạn đây >
http://www.mediafire.com/?tv1tc5m2588xxrx
bàn phím vẫn lỗi bạn à, các dấu:huyền, sắc, hỏi, ngã, nặng không đánh được

Ntv_79

Hix,cái vietmap vẫn không chạy được,nó báo bộ nhớ đầy. Mình đã làm như Luan hướng dẫn mà vẫn không chạy được.

cho mình hỏi : Bản 16-08 này có fix luôn vietmap kg hả Ntv-79 .
OK, vietmap dùng bình thường, nhưng rất nhiều bạn kêu có vấn đề nên mình nghĩ có thể là lần đầu tiên các bạn dùng vietmap. Down cái này giải nén copy đè vào E xem nhé! Fix vietmap

Bàn phím vẫn lỗi à! Vậy để từ từ làm tiếp vậy! Mệt ghê ta!

thanhluan_phuyen

OK, vietmap dùng bình thường, nhưng rất nhiều bạn kêu có vấn đề nên mình nghĩ có thể là lần đầu tiên các bạn dùng vietmap. Down cái này giải nén copy đè vào E xem nhé! Fix vietmap

Bàn phím vẫn lỗi à! Vậy để từ từ làm tiếp vậy! Mệt ghê ta!

Phải cố gắn thôi Ntv ak, hj. Tất cả vì cộng đồng N97 mà, mình thì khi soạn thảo toàn bằng tiéng anh nên không quan trọng mấy cái lỗi đó,cứ thế mà dùng.:p:p:p:p

yoongy

Ta đang sài cái CFW c6 Final 1.4 of ntv_79 thấy cũng ok mà h Flash lại cái nì sao thấy lười quá.
Đọc từ #1->25 thấy có mấy cái lổi mà mình ko care nên cũng mừng :)) đang lười nên để "vòi" pác ntv_79 làm lun 1 thể :))
Mà pác ntv_79 ui sao mình xem cái clip thấy mấy cái theme effects này ko đẹp = cái bản 1.4 of bác nhất là cái thoát menu = phiếm menu/end. bản kia nó chóe lên nhìn đẹp hơn nhiều í chứ. Pác có thể cho mình xin cái file đó được hem hay nếu ok thì cho mình xin luôn hẳn bộ Effects của bản trước được hem bác, vì mình mê quá mí cái sao bay ngoài hs và bay trong ứng dụng quá đi mất (ram có down xuống chux xíu cũng hem sao)
*Rung phản hồi gì mà yếu quá xá lun lv3 mà như lv1 có khi mình còn kho cãm nhận được nữa.
*Nút nguồn có Restar mà không có Lock keypad nên khi trượt ngag ra use mà muốn khóa fim lại fai chay ra Easy Keylock hem à, bất tiện quá xá !
*Không thể dùng phím cứng để chình ngày-giờ-tháng-năm nói chung là những gì liên quan tới tùy chỉnh số.
*Khj chat chit hay dùng isms thì đèn phím cứng cứ tắt hoài và ko bấm vào cũng ko sáng lên được nữa (trừ khi trược xuống rùi trược lên lần nữa). nằm trong fong` tối thui mà ko có cứ trược lên truoc xuống là nó đi tong cái cơ trược + dây nguồn pác ui.
*Dù là nấp camera đang đóng nhưng khi bấm vào phiếm chụp hình nóng hay cái shortcut thì nó cũng ko chuyễn sang chế độ secondary camera mà mình phải chuyễn thủ công nếu mún..........tự nghía soi gương hay nặng mụn :)).
Nói chung thì pác Ntv_79 cũng hãy cố lên nèo. vì cộng đồng sym60 N97 nói chung và vì chính niếm đam mê of bác nói riêng, pác ntv_79 nhấy ^^!

p/s: ntv_79 đọc ngược là Vesions Telephone N.97 mà phải hem bác vậy nên pác phải gắng bó với dòng N97 này pác nhá :))

Thanks for all !!!

Pác ntv_79 chưa có phúc đáp vấn đề trên cho mình gì cã (1 câu cũng hem ) :(( !!! àh sẳn tiện cho mình hỏi về cái zụ tiếng anh lun nha, nghe vài mem phản hồi là ko có tiếng anh là ko có ở phần nào vậy pác ???

Ntv_79

Thanks for all !!!

Hihi, so ri. Tại bạn viết dài và nhiều quá, lại là bản trước nên không biết phúc đáp thế nào. Cái nick bạn dịch ngược cũng hay đấy, có bạn dịch là Người thương vợ nữa:))
Nếu bạn thích bản cũ thì dùng là Ok rồi mà. Thích effects cũ thì copy qua bản mới thôi! Rung phản hồi thì mình thấy để mức 3 là ổn rồi mà. Nhưng mình ko bao giờ dùng vì nhiều khi máy lag nó rung ko chuẩn và tốn pin. Đèn phím khi chat thì có thể do phần mềm chat bạn dùng thôi, mình dùng nimbuzz thấy ổn! Camera máy mình mất nắp nên ko biết đóng nắp thì nó chuyển thế nào. Xem ảnh rúc rích là sao? có thể ảnh của ban nhạy cảm quá chăng?>:)

blackpetal

Vietmap cuối cùng cũng đã chạy được rùi,làm như bạn thanhluan hướng dẫn đã ok.\-/
Đúng là chỉ còn lỗi bàn phím,mấy cái dấu không dùng được thôi,nhưng cũng k quan trọng vì nt và chat thì không dùng đến mấy cái dấu đó làm gì.;;)
Nói chung phiên bản này ok hết rùi,không còn lỗi gì nữa.rất là tuyệt đó,a e nào chưa flash thì flash đi nhé.=D>

yoongy

Hihi, so ri. Tại bạn viết dài và nhiều quá, lại là bản trước nên không biết phúc đáp thế nào. Cái nick bạn dịch ngược cũng hay đấy, có bạn dịch là Người thương vợ nữa:))
Nếu bạn thích bản cũ thì dùng là Ok rồi mà. Thích effects cũ thì copy qua bản mới thôi! Rung phản hồi thì mình thấy để mức 3 là ổn rồi mà. Nhưng mình ko bao giờ dùng vì nhiều khi máy lag nó rung ko chuẩn và tốn pin. Đèn phím khi chat thì có thể do phần mềm chat bạn dùng thôi, mình dùng nimbuzz thấy ổn! Camera máy mình mất nắp nên ko biết đóng nắp thì nó chuyển thế nào. Xem ảnh rúc rích là sao? có thể ảnh của ban nhạy cảm quá chăng?>:)

Viết ick chúng bạn bảo là spam thì khổ:))
mình đang sài cái c6 final ngày 1.4 của bạn thấy có mí cái lổi đó thui mà h bạn fix rùi cho ra cái mới nên mình cũng mong là nó được fix để flash lại ùi dùng cho cho chuẫn main thui ^^!; chứ

Ntv_79

Hi vọng là lần flash kế tiếp là flash phiên bản mới hot hơn chứ không phải là bản fix nữa Ntv hen!=D>
Vì cũng chiều anh em nên fix đến cùng thì thôi. Vì có lẽ đây sẽ là bản hoàn hảo cuối cùng. Và có lẽ N97 cũng chỉ đến vậy thôi, không biết đột phát được gì nữa không!

blackpetal

Vì cũng chiều anh em nên fix đến cùng thì thôi. Vì có lẽ đây sẽ là bản hoàn hảo cuối cùng. Và có lẽ N97 cũng chỉ đến vậy thôi, không biết đột phát được gì nữa không!

Đúng là phiên bản này hoàn hảo lắm rùi cho nên hổng có ý kiến gì về nó nữa rùi,giờ chỉ biết dùng và xài cho đến khi chán mà thôi.;;)
Cho nên mới có từ "hy vọng" mà Ntv, hy vọng là 1 thời gian nữa Ntv sẽ có 1 bước đột phá nữa cho N97 Ntv hen.

duc_nd

Chưa hoàn hảo đâu nhé, theo mình thì chỉ là hoàn thiện thôi "Vesions Telephone N.97"- Mình khoái câu này nhất. Mình hay hành bạn cái bàn phím, phải nói thật là mình rất thích nhắn tin có Tiếng Việt, sợ nhất bọn Teen giờ các em ấy nhắn tin. Hay là do nghề của mình nên phải cần những tin nhắn rõ ràng. Một lần nữa nhờ bạn sửa lại giùm. Thay mặt anh em N97 cám ơn đồng hương nha!=D>=D>=D>
File vừa rồi bạn đưa lên vẫn còn tồn tại như vậy nè:
1 - Bàn phím Qwerty mất dấu "tick".

2 - Menu đứng mất chữ căn giữa:

Cố lên nhé "Vesions Telephone N.97"

Ntv_79

Chưa hoàn hảo đâu nhé, theo mình thì chỉ là hoàn thiện thôi "Vesions Telephone N.97"- Mình khoái câu này nhất. Mình hay hành bạn cái bàn phím, phải nói thật là mình rất thích nhắn tin có Tiếng Việt, sợ nhất bọn Teen giờ các em ấy nhắn tin. Hay là do nghề của mình nên phải cần những tin nhắn rõ ràng. Một lần nữa nhờ bạn sửa lại giùm. Thay mặt anh em N97 cám ơn đồng hương nha!=D>=D>=D>
File vừa rồi bạn đưa lên vẫn còn tồn tại như vậy nè:
1 - Bàn phím Qwerty mất dấu "tick".
Cố lên nhé "Vesions Telephone N.97"
Ah, mình không thích chữ căn giữa ở màn hình đứng nên bỏ đi đấy! Menu đứng nhìn cân giữa không đẹp lắm, màn hình ngang vẫn căn giữa. Bạn thích căn giữa ở màn hình đứng lấy cái mod đó về chạy cho cái file mình up 1 phát nữa là OK thôi. Bàn phím bản của mình dấu tích OK, sắp xếp đẹp rồi. Tốt nhất để rảnh mình up cả rof2 nên cho nó vuông!

File fix trên mình up thiếu file, mình sẽ up lại để ai đã làm bản riêng thì tự fix và up cả mod Chữ căn giữa nữa. Đang up rof2.

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Ntv ơi, hình như nếu không cho hình ảnh nó quét trong mục Videos thì khi vào Video&TV thì nó cũng hông load video phải hông?