• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

kien_hoi

Bạn ơi!...chạy mượt mà. Cám ơn bạn.
Bạn kiểm tra dùm cái Radio, không dò kênh và lưu kênh được
Thanks!!!

Ntv_79

Bạn ơi!...chạy mượt mà. Cám ơn bạn.
Bạn kiểm tra dùm cái Radio, không dò kênh và lưu kênh được
Thanks!!!
Mình vẫn dà và lưu bình thường mà. Có thể bạn dò ở chỗ ko có kênh nào chăng?

yoongy

[video=youtube;6DapnhoGI2Q]http://www.youtube.com/watch?v=6DapnhoGI2Q[/video] rùi chạy rùi >"< pà con xem thữ nhá ! làm tùm lum lun:))

kien_hoi

Thanks bạn, mình ktra lại rồi. CHạy được rồi...Vì lần trước mình mở tới lúc nó đòi cấm tai nghe vô, mình cấm vô rồi cho dò đài tự động thì nó im re à. Nhưng giờ mình cấm tai nghe trước rồi mới mở radio thì nó hỏi dò tự động không, mình chọn OK thì nó dò và lưu bình thường.
Cám ơn bạn nha. Mình tưởng N97 hết có FW mới rồi chứ.....
Thanks!!!!

thanhluan_phuyen

Vẫn bị lỗi không xem được Video Yoongy ơi..........,Bạn có thể nén nó lại và úp file lên media đi, rùi mọi người tải về xem cũng được mà.

blackpetal

Chủ đề về special edition C6V40 mấy ngày nay không thấy a e bàn luận gì nữa, có lẽ nó đã hoàn thiện lắm rùi phải không a e.
Hiệu ứng theme chắc đang là vấn đề nóng đây Ntv_79 ui.=D>
Anh em chắc đang nóng lòng để chờ đợi 1 hiệu ứng theme thật là tuyệt phải không nào, cho nên hãy ủng hộ nhiệt tình bác Ntv_79 để bác có tinh thần làm việc nhé.
=D> Bác Ntv_79 cố gắng cho ra lò 1 hiệu ứng theme thật là bắt mắt trong thời gian sớm nhất nhé.=D>
Tks bác Ntv_79 nhiều.

tuanloan

Không có lỗi đó đâu. Có thể bạn dùng một theme nào đó mà lỗi chăng. Thử với các theme khác xem!
mình đã thử với các theme khác rồi vẫn bị treo.chỉ khi tắt hiệu ứng thì quay lại mượt bình thường?:((

Ntv_79

Chủ đề về special edition C6V40 mấy ngày nay không thấy a e bàn luận gì nữa, có lẽ nó đã hoàn thiện lắm rùi phải không a e.
Hiệu ứng theme chắc đang là vấn đề nóng đây Ntv_79 ui.=D>
Anh em chắc đang nóng lòng để chờ đợi 1 hiệu ứng theme thật là tuyệt phải không nào, cho nên hãy ủng hộ nhiệt tình bác Ntv_79 để bác có tinh thần làm việc nhé.
=D> Bác Ntv_79 cố gắng cho ra lò 1 hiệu ứng theme thật là bắt mắt trong thời gian sớm nhất nhé.=D>
Tks bác Ntv_79 nhiều.
Hiệu ứng cũng còn do sở thích cá nhân nữa. Nhưng mình sẽ cố gắng edit lại cho bản mới với phương trâm: Đơn giản, mượt, nhanh, dễ nhìn, hợp lý trong tổng thể.

Hi, hôm trước nói còn một lỗi nhỏ ở bản này xem có ai phát hiện ra không nhưng cũng không thấy ai có ý kiến gì cả. Anh em test xem nhé: Không mở được file flash trên máy thì phải!!:D

mình đã thử với các theme khác rồi vẫn bị treo.chỉ khi tắt hiệu ứng thì quay lại mượt bình thường?:((

Có nhẽ đâu thế? Bạn flash lại xem nào! Mình dùng các theme cực nặng mà hiệu ứng vẫn mượt mà!

thanhluan_phuyen

@Ntv: Bạn cho mình hỏi là cái hiệu ứng mà khi ngoài HS ta kéo qua cho ẩn các weget đó là file nào vậy?

Ntv_79

@Ntv: Bạn cho mình hỏi là cái hiệu ứng mà khi ngoài HS ta kéo qua cho ẩn các weget đó là file nào vậy?

Bên THEME đã có topic đầy đủ thông tin các file rồi mà. Cái bạn hỏi nó là 4 file đầu tiên trong effects đó!

thanhluan_phuyen

là file: ActivateIdleViewSwitchShowHide_default.kml
ActiveIdleViewSwitch_default.kml,
ActiveIdleViewSwitch_default.kml0,
ActiveIdleViewSwitchRight_default.kml đó hở Ntv?

Ntv_79

Đúng rồi! Nhưng những cái có số 0 đằng sau là do lúc mình đổi nên đổi tên để test và ko xoá đi thôi!

Ntv_79

ak, vậy là xóa sô 0 đó đi hở?
Xoá cả file đó đi, nhìn tên các file giống hệt nhau là biết mà. Các file hiệu ứng có đuôi.kml

Đây, anh em cứ ngâm cứu, test và thay, đổi tên thoải mái sẽ có một hiệu ứng như ý mà!
Thấy nhiều anh em quan tâm hỏi việc này nên mình nghĩ một số thông tin này sẽ giúp mọi người có thể tự tạo hoặc mix cho mình những hiệu ứng theme theo sở thích của mỗi người:

ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
ActiveIdleViewSwitch_default
ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default

***IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets

***CallSwipeAnswer - hiệu ứng khi kéo thanh trả lời khi có cuộc gọi đến
***TouchDialerOpen_default - mở trình bấm số
TouchDialerClose_default - đóng trình bấm số
***AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu
AppExit_default - Thoát ứng dụng
***AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu
AppShellFolderOpen_default - Mở folder in the menu
AppShellFolderClose_default - Đóng/thoát folder in the menu
AppShellExit_default - Thoát menu
***ChangeView - Hiệu ứng khi thay đổi từ menu dạng lưới sang danh sách và ngược lại
***GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu
GridAppShellItem_default - Qui định những thứ ở khu vực lựa chọn (select box) trong menu dạng lưới
***ListAppShellBackground_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListAppShellItem_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListCommonBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn (selection box) ở contacts, task swapper
***ListCommonItem_default - hiệu ứng cho các selection box
***OptionsmenuBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***OptionsmenuItem_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***LayoutSwitch_camera - Hiệu ứng xoay khi mở camera:
LayoutSwitchStart_camera
LayoutSwitch_camera
LayoutSwitchExit_camera
***LayoutSwitch_default - Hiệu ứng khi xoay màn hình:
LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

***CompTaskSwapper_default - Hiệu ứng khi chuyển Task manager

***Hiệu ứng cho popup khi có tin nhắn mới, báo lỗi, thông tin...:
CompConfirmationNote_default
CompErrorNote_default
CompInformationNote_default
CompPopupDefault_default
CompQuery_default
CompSystemNotify_battery_default
CompWarningNote_default
CompWaitNote_default
CompSystemNotify_default

***Các hiệu ứng trong menu option:
CompOptionsMenuMain_default
CompOptionsMenuCascade_default

***themeloader - hiệu ứng khi apply một theme

***Hiệu ứng khi chuyển giữa các ảnh trong trình xem ảnh:
PreviousImage
NextImage
***Screensaver_default - Cái này cho chế độ màn hình chờ

***Cái này cho cái bar nhỏ trên cùng ngoài hs
CompToolbar_default
CompTouchToolbar_default
***CompMediaBar_default - 5800 media bar

Các file ảnh .png thì a e tự xem để biết nó là cái gì và nó theo mấy file.xml qui định mình đã nói ở trên thôi.

Chỉ là tham khảo anh em và dựa trên kinh nghiệm của mình khi làm một vài hiệu hứng chia sẻ để anh em có thêm một chút thông tin tự làm cho mình thôi nhé! Có gì không phải đừng kêu tui nha! Chúc anh em có được những hiệu ứng theme như ý!!!=D>=D>=D>

duc_nd

Hình như bản fix bàn phím mất cái chuyển 2 - 3G rồi Ntv ạ. Hay là mình nghịch nó nhảy ra mất??. Tóm lại bản này quá đẹp, rất nhạy và nhanh =D>=D>=D>

devil311

Hình như mấy cái phím tắt ngoài màn hình không có Trình phát nhạc:-? E tìm mãi mà chả thấy đâu. Có ai như vậy ko nhỉ?

blackpetal

Ntv cho mình hỏi,cái hình động khi khởi động máy có tên là gì và nằm ở đâu nhé?Tks Ntv nhiều.

yoongy

Hình như mấy cái phím tắt ngoài màn hình không có Trình phát nhạc:-? E tìm mãi mà chả thấy đâu. Có ai như vậy ko nhỉ?
sao lại hem chứ bạn >"< đầy đủ mừ !bạn tìm lại xem thế nào nhé >"<
p/s : cái video mình xem ào ào mà các pác cứ báo can't là như thế lào nhỉ >"<
anh e nào không xem được thì http://www.mediafire.com/?4l7cpbfp5kr989y down về roài xem nhá, 21mb thoai mừ ^^!

pác ntv_79 xem chưa mà vote cho mình thế :))

Chỉnh sửa cuối: