• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

dzzung34

Bản mới này thật tuyệt ,nhưng chức năng chỉnh thời gian trong trình phát nhạc mặc định Ntv-79 bỏ đi rồi hay sao nhỉ ?

Ntv_79

Bản mới này thật tuyệt ,nhưng chức năng chỉnh thời gian trong trình phát nhạc mặc định Ntv-79 bỏ đi rồi hay sao nhỉ ?

Không hiểu chỉnh thời gian trong trình phát nhạc mặc định là sao?

cuongga5689

thực sự dùng bản này rất nhanh, ram lúc nào cũng trên 50. Nhưng mà bị 1 lỗi là thỉnh thoảng máy bị đơ đơ, màn hình tối thui, 2 nút xanh đỏ nhấp nháy liên tục và dẫn tới tình trạng phải tháo pin lắp lại
lúc đầu tưởng là xung đột phần mềm, sau flash lại rồi để nguyên k cài gì vẫn bị, thiệt là bó tay, về bàn #14 dùng:((

blackpetal

thực sự dùng bản này rất nhanh, ram lúc nào cũng trên 50. Nhưng mà bị 1 lỗi là thỉnh thoảng máy bị đơ đơ, màn hình tối thui, 2 nút xanh đỏ nhấp nháy liên tục và dẫn tới tình trạng phải tháo pin lắp lại
lúc đầu tưởng là xung đột phần mềm, sau flash lại rồi để nguyên k cài gì vẫn bị, thiệt là bó tay, về bàn #14 dùng:((

Mọi người dùng bản này rất là ok mà bạn, chưa thấy ai than phiền về tình trạng như bạn cả. Bạn thử 4mat lại ổ 32G rồi flash lại xem sao,bản này dùng rất tốt đó bạn àh.

hellmen

Cách dùng:
- Nếu ai đã dùng bản C6 thì chỉ việc down file 2.... rof2 hoặc 3... rof2 về copy đè vào.

- Còn những ai chưa có thì down 1. Core and others (đã gồm tất cả các file, trừ rof2) về giải nén, copy folder RM-505 vào đường dẫn Jaf, nhớ xóa hoặc đổi tên folder cũ.

- Sau đó down file 2. rof2 hoặc 3. rof2 về bỏ vào, JAF, tận hưởng và cho cảm nhận thôi!

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD

1. Core and others for Special CFW.rar

Phiên bản Flash xong vào thẳng tiếng Việt nên chỉ có tiếng Việt:
2. RM 505 22.0.110 prd.rofs2 Special Edition CFW by Ntv 79 Final Full Fix chuyen so ky tu qwerty tieng Viet 16.8.2011

Phiên bản cuối cùng ngôn ngữ Eng-Vie:
3. RM 505 22.0.110 prd.rofs2 Special Edition CFW by Ntv 79 Ban cuoi cung Ngon ngu E V 17.8.2011

Đây là file fix bàn phím cho ai muốn tự làm!
Fix qwerty tieng viet full 17.8.

Vì bản này mình đã bỏ cái Chữ căn giữa ở màn hình đứng nên ai muốn cân giữa thì tự làm. Down file dưới về giải nén, copy file trong sys/bin ở file mình đính kèm trên về cho vào folder đó, chạy unpack, chạy center text, chạy repack. Copy file đó lại rof2/sys/bin và repack, flash là OK!
Keys(central txt)^3 for C6 00 FW V 40.0.021
Trước hết em muốn nói về máy bạn gái em, đó là từ lúc bạn gái em mua cái N97 trắng này thì ở tiệm người ta hack cho rồi thì phải (cài soft vô tư).

Bây giờ em biết được Anh NTV_79 có làm bản custom FW này, mà lại là FINAL nữa nên có lẽ sẽ rất hoàn hảo. Thành ra, em muốn học hỏi để Flash FW của Anh cho bạn gái em xài.

Nhưng có 1 số điều em còn bỡ ngỡ do ko có kinh nghiệm nhiều nên em muốn post ở đây nhờ Anh em chỉ giúp 1 vài điều ạ:

1/ Máy em chưa flash bản C6 trước đó, vậy thì em cần down file 1 về flash.
2/ Ở file 2 và 3 thật sự em ko hiểu cho lắm, ko biết nên down về xài file nào?! Có lẽ tụi em chỉ muốn flash 1 bản xài ổn định + tiện lợi chút thôi chứ ko cần quá "độc đáo" (vì 1 phần em cũng gà nên khó có thể làm theo được hết :()
3/ Bạn gái em thích xài tiếng Anh hơn, vậy có phải sự khác biệt giữa file thứ 2 là Vietnamese only - file 3 là vừa EN - VN đúng ko ạ? Nếu em muốn có EN, vậy thì em nên Flash file số 3? :-?
4/ Về việc flash máy, trình tự của em giải nén bỏ file vào đường dẫn Flash như thế nào nhỉ? Có phải là khi flash thì bỏ hết "đồ nghệ, phụ tùng" vào chung 1 folder rồi JAF ko ạ?
5/ Còn về 2 cái fix bàn phím của Anh NTV thì nếu em ko làm thì bàn phím theo FW nó cũng xài được fải ko ạ? Chỉ là có thể nó ko đẹp/tiện bằng thôi?! (vì em gà nên đọc ko hiểu cách mod bàn phím)

Mong được sự trợ giúp của Anh em để tối nay em có thể làm máy cho bạn em được ngon lành, giựt le tí ạ :p hihi

vuxuanquynh

Active Member
Trước hết em muốn nói về máy bạn gái em, đó là từ lúc bạn gái em mua cái N97 trắng này thì ở tiệm người ta hack cho rồi thì phải (cài soft vô tư).

Bây giờ em biết được Anh NTV_79 có làm bản custom FW này, mà lại là FINAL nữa nên có lẽ sẽ rất hoàn hảo. Thành ra, em muốn học hỏi để Flash FW của Anh cho bạn gái em xài.

Nhưng có 1 số điều em còn bỡ ngỡ do ko có kinh nghiệm nhiều nên em muốn post ở đây nhờ Anh em chỉ giúp 1 vài điều ạ:

2/ Ở file 2 và 3 thật sự em ko hiểu cho lắm, ko biết nên down về xài file nào?! Có lẽ tụi em chỉ muốn flash 1 bản xài ổn định + tiện lợi chút thôi chứ ko cần quá "độc đáo" (vì 1 phần em cũng gà nên khó có thể làm theo được hết :()
3/ Bạn gái em thích xài tiếng Anh hơn, vậy có phải sự khác biệt giữa file thứ 2 là Vietnamese only - file 3 là vừa EN - VN đúng ko ạ? Nếu em muốn có EN, vậy thì em nên Flash file số 3? :-?
4/ Về việc flash máy, trình tự của em giải nén bỏ file vào đường dẫn Flash như thế nào nhỉ? Có phải là khi flash thì bỏ hết "đồ nghệ, phụ tùng" vào chung 1 folder rồi JAF ko ạ?
5/ Còn về 2 cái fix bàn phím của Anh NTV thì nếu em ko làm thì bàn phím theo FW nó cũng xài được fải ko ạ? Chỉ là có thể nó ko đẹp/tiện bằng thôi?! (vì em gà nên đọc ko hiểu cách mod bàn phím)

Mong được sự trợ giúp của Anh em để tối nay em có thể làm máy cho bạn em được ngon lành, giựt le tí ạ :p hihi
bạn có ở hà nội không.mang qua mình giúp cho nghe.mình ở hà nội mà.điện thoại mình đây nghe.0909210980-0904090486.

hellmen

bạn có ở hà nội không.mang qua mình giúp cho nghe.mình ở hà nội mà.điện thoại mình đây nghe.0909210980-0904090486.
Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình! Tiếc là mình ở HCM mất rồi bạn ạ. Hix, thôi thì bạn có thể hướng dẫn sơ sơ từng bước để mình làm theo được ko ạ?! hihi

P/s: ko cần phải hướng dẫn chi tiết lắm, vì mình sẽ ráng tìm hiểu thêm. Mình chỉ cần rõ trước từng bước cần phải làm để thực hiện flash thôi cũng được ạ.

vuxuanquynh

Active Member
Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình! Tiếc là mình ở HCM mất rồi bạn ạ. Hix, thôi thì bạn có thể hướng dẫn sơ sơ từng bước để mình làm theo được ko ạ?! hihi

P/s: ko cần phải hướng dẫn chi tiết lắm, vì mình sẽ ráng tìm hiểu thêm. Mình chỉ cần rõ trước từng bước cần phải làm để thực hiện flash thôi cũng được ạ.
bạn wua link này làm theo hướng dẫn nghe;http://symbianvn.net/showthread.php?t=6391

Ntv_79

1. Vì một số bạn đã theo các bản của mình nên phải chú ý thêm để đỡ mất thời gian download. Còn bạn làm lần đầu thì Down 1 về giải nén copy folder RM-505 vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\

2. File số 2. chỉ có tiếng Việt và flash xong vào thẳng tiếng Việt đỡ mất công khởi động lại máy để vào tiếng Viêt. File số 3. có cả EN và VI nên bạn nên dùng bản đó. Down 1 trong 2 số đó về giải nén copy vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\

4. Cách flash thì bạn google có thể đại loại như: hướng dẫn flash bằng JAF ... sẽ có rất nhiều hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh. Down jaf về cài và làm theo hướng dẫn.

5. Cái fix bàn phím trong bản số 3 mình đã fix sẵn rồi đẹp tuyệt rồi. Mình tách riêng ra vì có một số bạn đã tự làm bản riêng cho họ từ bản số 2. nên nếu để họ làm lại từ bản số 3 mất thời gian.

Cơ bản chỉ có vậy thôi! Chúc bạn tìm hiểu và làm thành công cho em gái!=D>

hellmen

Cảm ơn mọi người đã giúp em!

@NTV_79: Anh ơi, em muốn máy sau khi làm xong sẽ chạy thật ổn định. Vì thế chắc em tốt nhất nên format hết lại máy, kể cả bộ nhớ 32Gb luôn Anh hén? Mà có lẽ sau khi flash FW của Anh xong, em mới nên làm vậy phải ko ạ? Mà nếu format kiểu đó có mất h@ck hay các tùy chỉnh gì ko nhỉ?!

thanhluan_phuyen

@NTV_79: Anh ơi, em muốn máy sau khi làm xong sẽ chạy thật ổn định. Vì thế chắc em tốt nhất nên format hết lại máy, kể cả bộ nhớ 32Gb luôn Anh hén? Mà có lẽ sau khi flash FW của Anh xong, em mới nên làm vậy phải ko ạ? Mà nếu format kiểu đó có mất h@ck hay các tùy chỉnh gì ko nhỉ?!

Cứ 4mat thoả mái đi, sẽ không mất hack đâu bạn ak.

Ntv_79

Trước khi flash, bạn vào trình Quản lý tập tin mặc định của máy. Chọn Sao lưu, sau đó tích vào: Danh bạ, tin nhắn và chọn sao lưu sang thẻ. Nó sẽ nằm trong mục Backup trên thẻ. Copy ra máy tính nếu bạn muốn format thẻ.

Sau đó có thể ko cần format thẻ và bộ nhớ 32G nếu bạn có nhiều dữ liệu. Cắm vào máy tính ở chế độ USB xóa hết các folder hệ thống ở cả thẻ nhớ và bộ nhớ 32G: data, private, resource, system, sys. Vậy là đủ

Lưu ý: Sau Flash mọi thứ sẽ mất hết đó! Flash bản mới xong, bạn lại vào trình Quản lý tập tin mặc định của máy chon Sao lưu, và chọn tiếp Phục hồi, và tích vào danh bạ, tin nhắn và phục hồi lại. Các phần mềm khác phải cài lại từ đầu!!

Hack thì tất cả các bản CFW đều tích hợp sẵn rồi, hack vĩnh viễn luôn nên yên tâm cài phần mềm thôi!

hellmen

Huhu, em đang làm theo hướng dãn JAF nhưng sao mỗi khi chạy "Full Emulator 2010 Support Ufs3 MAGICSOFT" để vào JAF là máy tính em đều báo lỗi hết :(

P/s: Em đang dùng Win7 64bit ạ.

hellmen

Giờ mình đã chạy được JAF. nhưng trong lúc flash thì bị "Searching phone not found" mấy Anh ơi. Xui thế ko biết :(

Anh em giúp mình với ạ. hix

hellmen

Hêhê, cuối cùng cũng đã thành công rồi ạ! Cảm thấy vui ghê vì.........gặp nhiều khó khăn nhưng đã giải quyết được hết! :))

Thì ra là ông N97 bị bệnh gắn cáp là sạc pin, may mắn tham khảo bài hack vĩnh viễn của Anh NTV_79 có đề cập đến và áp dụng làm theo => DONE

Cảm ơn mọi người nhiều nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hêhê, cuối cùng cũng đã thành công rồi ạ! Cảm thấy vui ghê vì.........gặp nhiều khó khăn nhưng đã giải quyết được hết! :))

Thì ra là ông N97 bị bệnh gắn cáp là sạc pin, may mắn tham khảo bài hack vĩnh viễn của Anh NTV_79 có đề cập đến và áp dụng làm theo => DONE

Cảm ơn mọi người nhiều nhé ;)
Quá giỏi, chỉ một tối mà đã flash ngon lành rồi! Chúc mừng nhé!