• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

concuarangme

cái vụ báo thời tiết ở HS lâu rồi mà e. E phải kiếm cái SPB widget cài vào. A đang vào web bằng đthoại nên không up file lên đc. Sáng nay sẽ up cho mấy e.
Còn âm lịch a đã bật sẵn hết rồi mà.

Âm lịch cho ngôn ngữ Eng đó anh ^_^

jackpham

Âm lịch cho ngôn ngữ Eng đó anh ^_^

Cái đó thì a thua rồi. Em nhờ Mathanh, galabuon hay Binh24 đó. Mấy trùm symbian hiện giờ đấy! :D
N8 bán ở VN 10 chai thôi, mới ra mà đã bị bà con hack rồi! Có anh em nào muốn dọn nhà qua Symbian^3 không? Nhờ mấy MOD yêu cầu Admin xây nhà mới cho Symbian^3 đi.

votinhhan

a!a có thể hướng dẫn tụi e làm cái SPB thời tiết như a được không ạ?
Mà bản này thiếu ÂM LỊCH a nhỉ,mà kô sao,cài cái này đơn giản mà.thanks a!

à âm lịch e thấy rồi...:D.còn vụ SPB thời tiết khi nào a rảnh chút hướng dẫn cho tụi e a ha.thanks!

bác lại có bản mới rồi :D,nhưng bác tung vào dịp này thì không hợp mấy rồi :D,vì anh em đang náo nức chờ 97mini v12 hoặc 97 full.
cũng sớm muộn bác có sản phẩm đó phải không bác .
từ giờ tới lúc ý mình thử dùng bản up 14/10 này coi khác bao nhiêu bản cũ ha.Nhìng đã thấy thềm rồi,mà bác cũng màu mè ghê nên những bản làm ra không cân makeeting cũng đắt khách là chỗ đấy đấy.cảm ơn bác nhiều nha.!

thanhhaifire

bản mới này có cái báo ứng dụng đang chạy đẹp quá :)
lấy về sài cho V51 thoai :))

cho mình hỏi cái báo ứng dụng đang chạy là lấy những file nào vậy ? mình đang làm 1 bản cho chính mình đc 90% rồi

JokerB

cho mình hỏi cái báo ứng dụng đang chạy là lấy những file nào vậy ? mình đang làm 1 bản cho chính mình đc 90% rồi

ở các FW gốc là tệp menu.mif còn với FW C6 thì là gridroot.mif, 2 tệp này hơi khác nhau 1 chút nên dùng thay cho nhau có thể k chạy như ý được, phải dùng siscontent bung ra để sửa là dùng đc :)

tothehoang

Cái đó thì a thua rồi. Em nhờ Mathanh, galabuon hay Binh24 đó. Mấy trùm symbian hiện giờ đấy! Click here to enlarge
N8 bán ở VN 10 chai thôi, mới ra mà đã bị bà con hack rồi! Có anh em nào muốn dọn nhà qua Symbian^3 không? Nhờ mấy MOD yêu cầu Admin xây nhà mới cho Symbian^3 đi.
úi zời con N8 này có vẻ xuống giá chầm trọng đấy mới ra có 10 trai thì tâm khoảng vài tháng xuống gia luôn lúc đấy chuyển sang vẫn chưa muộn ^^
sr spam ty

votinhhan

FLASH OK--ĐẸP PHÊ LÒI MẮT---ANH JACK CÓ NGHE THẤY E NÓI GÌ KHÔNG---BẢN ĐẸP TYỆT VỜI-----CUỐI CÙNG CŨNG CÓ BẢN HÀI LÒNG NHẤT----THANKS ANH NHIỀU :d
GIỜ CHỈ CÒN VẤN ĐỀ PIN COI XEM SAO--MAI SẼ CÓ KẾT QUẢ CUỐI CÙNG------KURWA,ĐẸP TUYỆT VỜI
FAN C6-58K ĐÂU RỒI,KÔ MAU COOK ĐI THÔI,HÃY TẬN HƯỞNG SIÊU SẢN PHẨM ĐẾN TỪ ANH JACK NÈ....CHÚC CẢ PHÒNG VUI VẺ HA ! *_* :)) :D

ÔNG BÁC NÀY NỔ GHÊ QUÁ :)) :)) :)) :D
MÌNH MÀ LÀ BÁC JACK CHẮC ĐỌC SƯỚNG BAY LÊN CHÍN TẦNG MÂY CHẮC :D :))=)) =)) :))

votinhhan

A JAck à,e coi cái màn hình chủ của cái themes Fantasy càng nhìng càng thấy ĐẸP,a có những cái hình tương tự đẹp như vây không cho e xin vài cái.
Nhất là voeis những cảnh bầu trời về đêm rực rỡ như vậy.vì e thích một sự trừu tượng và lãng mạn :D
a có cho e xin vài kiểu nhé.
thanks a!;;)

Khoaaaa

Active Member
A jack có định mần một bản 97full ko vậy a,hay đợi s^3vậy a,hay dồn công lực luệyn một bản 97 đã cho ae bấm thank chứ
Hàhà,a votinhhan thích sự lãng mạn mà lại sống trong thế giới ko tình yêu,trái ngược vậy sao dc a,
hi bác kurwa lâu wá ko gặp nhỉ

votinhhan

A jack có định mần một bản 97full ko vậy a,hay đợi s^3vậy a,hay dồn công lực luệyn một bản 97 đã cho ae bấm thank chứ
Hàhà,a votinhhan thích sự lãng mạn mà lại sống trong thế giới ko tình yêu,trái ngược vậy sao dc a,
hi bác kurwa lâu wá ko gặp nhỉ

nghe chừng dân đồn(mt) nói 97full không có gì khác nhiều 97mini đâu,nếu như mình hiểu theo 2 cái 97vaf 97mini thì đúng là như vậy,vậy thì....dùng 97mini/C6 của bác Jack còn thích hơn nhiều,đỡ phải flash đi flash lại cũng nản.
bên topic binh24 giờ khả IM LẶNG rồi,phải chăng đó là sự thật.cung xhowi buồn vì lúc đầu cũng hy vọng nhiều.....
sr:e spam nhiều quá :D

Khoaaaa

Active Member
Nếu chọn c6-97mini-97full e vẩn chọn c6,e chỉ cần mổi cái menu 4+4,mà có vẻ 97mini xuống 5800 fải fix nhiều lổi ko tương thích hơn c6 nhỉ,nhưng dc cái ram tốt,nếu c6 có mod mới đột fá một chút thì sẻ vẩn ăn khách hơn 97mini
vd:bàn fím wéty mới,tự động xoay bàn fím ,ram ổn hơn...,chẳng hạn,hì,sr spam

pvtien7

bản này có bị out ra khi đang duyệt web bằng opera mibile hem anh ? mấy bản trước bản nào cũng bị,hii

ljz282

Có ai giúp mình với. Mình flash bản C6 của Arsene. Giờ muốn flash qua bản của anh Jack mà tới đoạn bật máy để tìm thiết bị thì nó cứ failed hoài, máy toàn bị bật lên luôn :( Mình thử đổi cổng USB rồi mà vẫn bị. Cắm vô NSU để cài lại nguyên bản 58 thử thì nó cũng cài đc nửa chừng là toi luôn. Ai cứu với :(

galabuon

dạo này flash chỉ cần sáng 2 đèn MCU và PPM thôi, hạn chế xài rofs3 và uda.

cuongvt112

Lưu ý: nhớ xóa hết file cũ trong RM-356 nhé. Copy lại file mới vào rồi hả JAF
Pro nào giải thích giúp mình "Lưu ý " này với. Có phải là xóa hết các file cũ trong Rm-356 ở PC rồi copy các file down của Bác Jack về vào thư mục RM-356 trong PC, sau đó mới tiến hành J.A.F àh ?