• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

Kenji1992

ủa sao mình kéo nó chỉ ẩn thanh công cụ thôi, đâu thấy có homescreen nào khác đâu ta

=)) bạn này ngây thơ quá , mấy pác kia nói đùa đó , chỉ có 1 hs của C6 thôi . hok còn cái nào khác đâu =))

ajiang

Bản của bác Jack mình rất thích vì chạy nhanh, pin cũng ngốn ít. Bản 25/9 trong mục Ứng dụng có cái DzMusic sao bấm vào ko thấy nó chạy nhỉ, có phải thao tác thêm gì nữa ko.

hunght1

hic,không hiểu sao mình cài bản 25/9 của bác Jack thì Trình nghe nhạc kko thấy có bài nào cả. Làm mới thư viện rồi mà cũng ko được:(

TungBach

hic,không hiểu sao mình cài bản 25/9 của bác Jack thì Trình nghe nhạc kko thấy có bài nào cả. Làm mới thư viện rồi mà cũng ko được:(

chắc là JokerB để quét nhạc trong thư viện E:\Music nên bạn phải để trong đó mới quét đc :D

hunght1

Thì nó báo như vậy đó. Không hiểu sao nữa,vô trình nghe nhạc ko thấy bài nào trong khi vô thẻ nhớ vẫn nghe được:(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

chắc là JokerB để quét nhạc trong thư viện E:\Music nên bạn phải để trong đó mới quét đc :D
Nghĩa là sao hả Bác? Tức mình phải làm lại đường dẫn E:\music afh bác?

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

Thì nó báo như vậy đó. Không hiểu sao nữa,vô trình nghe nhạc ko thấy bài nào trong khi vô thẻ nhớ vẫn nghe được:(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Nghĩa là sao hả Bác? Tức mình phải làm lại đường dẫn E:\music afh bác?

Đúng rùi đó bạn....

thaingocduan1

có bạn nào giúp mình cho cái hiệu ứng sao rơi vào bản 13/09 cua bác jackpham được không mình rất thích cái hiệu ứng xoay màn hình chủ của bản 13/9 rất mượt

Còn cái Dzmusic có cách nào chạy đc ko nhỉ, sao ko ai trả lời ta

JokerB :
"7 trang ký tự vì bác Jack sử dụng font k tích hợp ký tự nên nó k hiện
Vietmap thì phải có dữ liệu trong thẻ nhớ mới chạy đc
Dzmusic thì bạn nên tìm hiểu qua google để biết nó là pm j và cách sử dụng thế nào rồi hãy hỏi tiếp.
Ovistore k chạy đc vì bác Jack sửa bản 25/09 này từ bản 10.0 beta 2 của mình, trong khi bản đó của mình luôn cho tự cài client để ovi chạy đc, bác Jack thì sửa (xóa đi) nên tất nhiên k chạy đc.
Mình làm cái j cũng có nguyên nhân của nó nên các bạn chú ý nếu có sửa thì nên để ý.

Bạn thử qua topic của mình down bản 10.0 beta 2 về flash lại xem có bị những lỗi bạn hỏi nữa k nhé.
Thân "

Lan_Truong

Mình đang dùng bản Update ngày 25/9/2010.
có một chút phiền là khi tắt nguồn để sạc thì máy cái đèn nó cứ sáng hoài.
Nhiều lúc có cuộc gọi đến mới rung 1 cái nhẹ chưa kiệp nhe nhạc nỡi lên nó đã tự động chuyển qua chế độ im lặng (giống khi mình úp máy xuống ấp)chỉ có đèn màn hình còn chớp chớp.
còn lại thì rất mượt.......

votinhhan

bác cho e hỏi:bản của bác em muốn xóa :
-Dz Muíckey
-Killme
-AutoInStaleer
-Drawing
-Photo Brow
thì có xóa được không,và nó có ảnh hưởng đến nhưng cái khác không ạ
mong bác chỉ giúp.
thanks!

ajiang

Mình đang dùng bản Update ngày 25/9/2010.
có một chút phiền là khi tắt nguồn để sạc thì máy cái đèn nó cứ sáng hoài.
Nhiều lúc có cuộc gọi đến mới rung 1 cái nhẹ chưa kiệp nhe nhạc nỡi lên nó đã tự động chuyển qua chế độ im lặng (giống khi mình úp máy xuống ấp)chỉ có đèn màn hình còn chớp chớp.
còn lại thì rất mượt.......

Bác vào mục cài đặt bộ cảm biến rồi bỏ cái tuỳ chọn tắt nhạc chuông đi là ok mà.

whatislove89

bản 25/9/10 e tháy ngon lành nhât,ram khá cao,nhanh mượt
nhưng qua sử dụng e thấy có 1 lỗi nhỏ đó là: bấm tịt fim xóa kí tự nó k xóa đc,chỉ xóa đc 1 ki tự, bàn fim k tự chuyển sang đầy đủ khi xoay ngang, hơi nhiều theme (e muốn bỏ bớt mà chưa biết cách,nếu đc a chỉ jup)