• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

Lan_Truong

sao wefi lướt w ko được nhỉ mình cài thêm opera vào cũng chảng đc
ko biết do mang hay do máy
có ai bi ko

concuarangme

máy mình sử dụng wifi vào web vẫn bình thường mà, bạn check lại mạng xem sao, không được thì 4mat lại là xong

jackpham

Phiên bản Update ngày 14/10/2010

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?3vf6l5asstp3g43[/DOWNLOAD]

Link dự phòng
http://www.mirrorcreator.com/files/JYWRAMVH/CFW_by_Jack_C6_for_5800XM_update_14-10-2010.rar_links

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

bản mới này có cái báo ứng dụng đang chạy đẹp quá :)
lấy về sài cho V51 thoai :))

vutaikt

anh jack cho em hỏi bàn ngày 14/10 là cfw n97 mini hay là của c6 vậy...
sao máy em không thấy đọc đc file avi nhỉ ( đã convert)

concuarangme

Bản này có thêm j mới không bạn, bản trc thì ok rùi, hy vọng bản này sẽ có âm lịch cho ngôn ngữ Eng

jackpham

bản mới này có cái báo ứng dụng đang chạy đẹp quá :)
lấy về sài cho V51 thoai :))

a tìm trên mấy trang web tiếng Hoa mấy ngày mới tìm thấy no đó. E ko chơi fw C6 nữa sao? Sao lại về v51? A kết cái Homescreen và danh bạ nên ko muốn bỏ nó

jackpham

ủa sao ko up 1 bản n97 mini lun jack theo trào lưu chứ

bản nào Jack cook cũng phải chạy ổn định mới share cho mọi người down. Bản cook N97mini đang còn sửa lỗi nhiều quá, khi nào mấy bro kia sửa hết những lỗi cơ bản thì sẽ có bản cook ngay

thaingocduan1

làm thế nào để thêm thời tiết của spb ra màn hình chủ vậy ai hướng dẫn giùm mình cái

JokerB

a tìm trên mấy trang web tiếng Hoa mấy ngày mới tìm thấy no đó. E ko chơi fw C6 nữa sao? Sao lại về v51? A kết cái Homescreen và danh bạ nên ko muốn bỏ nó

em thử tự làm mấy cái báo ứng dụng đang chạy này rồi :) làm cũng k khó nhưng mà chưa biết chọn ảnh cho phù hợp vì sau khi em làm nó chạy thì vẫn có cái nền của ảnh (màu trắng :( ) k biết chọn ảnh thế nào để nó k có nền....

votinhhan

bản nào Jack cook cũng phải chạy ổn định mới share cho mọi người down. Bản cook N97mini đang còn sửa lỗi nhiều quá, khi nào mấy bro kia sửa hết những lỗi cơ bản thì sẽ có bản cook ngay

em biêt mà :D :D.bản này của a nhìn cũng hấp dẫn quá ;;),nhưng e đang dùng bản up25/09 cũng thấy hài lòng lắm rồi.
và cũng biết sớm muộn a cung sẽ có bản 97full cho a e,vì vây e chờ bản đấy của a nhé.
Nhưng không flash bản này thì thấy....KHÓ YÊN LÒNG vì cuốn hút của nó.
...cảm ơn anh nhiều \-/ \-/ \-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

kiểu gì e vẫn phải flash bản này thì mới ngủ yên được :D :Dthanks a ha.chúc anh ngủ ngon và có nhiều giác mơ đep ha ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Chà có bản cập nhật rùi,ko jaf dc tự dưng thấy cái fôn vô dụng và chán wá,dùng bản 25/9 của a gần ba tuần rồi,tự nhiên chiều nay lòi ra mớ lỗi,mới format lại nè
a votinhhan test chưa,bản cook thế nào ạ,có thy đổi j lớn ko a

votinhhan

e vừa Flash xong và có ngay chút nhận xét chút chút: chưa cài pm gì hết.vào dùng themes sound waves và coi MamCheck thấy Ram:55,32 tương đương với bản trước.C:79,57 tương đương với bản trước.nói chung nhỉnh hơn không đáng là bao.có sự khác biệt là hình khởi động rất đẹp ( hỏi anh chút: em muốn thay ảnh ngươi yêu em thì mod can thiệp vào file nào hả anh? thanks!).
cái gì mới vẫn cứ là mới.bản trước e dùng thấy mọi thứ đều ổn-e nghĩ những bản up sau thì càng thêm nâng cấp bản trước và chắc chắn bản này cũng vây a nhỉ.
Và phải nghịch thêm ngày mai mới biết được bản này mới thêm cái gì và ntn a ha !
cảm ơn anh nhiều và ...e chờ thêm bản full 97 của a ha.;;) \-/

Chà có bản cập nhật rùi,ko jaf dc tự dưng thấy cái fôn vô dụng và chán wá,dùng bản 25/9 của a gần ba tuần rồi,tự nhiên chiều nay lòi ra mớ lỗi,mới format lại nè
a votinhhan test chưa,bản cook thế nào ạ,có thy đổi j lớn ko a

máy bạn usb thế nào rồi.chứ hỏng là buồn lắm.bản này dùng từ nãy giờ thấy rất ổn.và rất vui vì dùng bản mới này.....chứ như hôi chiều nhìn bản mới up định chờ 97 full mới flash,nhưng nghĩ lại flash có vài phút và giờ thấy vui và :D rất thích.
máy bạn có thể flash được thì thử đi nhé ;;).pa pa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

dùng được hơn 1 giờ đồng hồ format lại máy báo Ram: 57,77
C : 77,95
file nhạc ảnh vẫn như bản trước.có thay dôi so với bản trước,tuy nhiên Không nhiều .Nhưng cứ là mới và thay đổi là thích rồi đã :D

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

làm thế nào để thêm thời tiết của spb ra màn hình chủ vậy ai hướng dẫn giùm mình cái

a!a có thể hướng dẫn tụi e làm cái SPB thời tiết như a được không ạ?
Mà bản này thiếu ÂM LỊCH a nhỉ,mà kô sao,cài cái này đơn giản mà.thanks a!

jackpham

a!a có thể hướng dẫn tụi e làm cái SPB thời tiết như a được không ạ?
Mà bản này thiếu ÂM LỊCH a nhỉ,mà kô sao,cài cái này đơn giản mà.thanks a!

cái vụ báo thời tiết ở HS lâu rồi mà e. E phải kiếm cái SPB widget cài vào. A đang vào web bằng đthoại nên không up file lên đc. Sáng nay sẽ up cho mấy e.
Còn âm lịch a đã bật sẵn hết rồi mà.