• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

votinhhan

chờ mãi cuối cùng a cũng đã ra bản mà mọi người mong đợi.:D
không biết nó có hơn mấy bản trước không a nhỉ,hồi hộp quá,e đang down,nghe ram ổn định là phê quá rồi a ha.
Thanks a nhiều nhé!

tieutieumy

a có thể cho e xin pm autoinstaller ko tìm hoaì kô thấy đâu cả,thank a nhiều lắm

cuongvt112

Sao khi mình J.A.F trong lựa chọn chỉ hiện máy Black thôi nhỉ. Máy mình màu đỏ cho nên không đúng code. Bây giờ phải làm thế nào ?

kidkylin

Sao khi mình J.A.F trong lựa chọn chỉ hiện máy Black thôi nhỉ. Máy mình màu đỏ cho nên không đúng code. Bây giờ phải làm thế nào ?

thì lúc flash ko cần tick vào Change Also Product code là khỏi đổi Pro.Code theo FW :p

cugung212

CFW 5800-N97mini XPERIA by Jack coming soon!!!

Bản này nền tảng dựa trên bản N97mini ổn định nhất của MOD mathanh có 1 số thay đổi máy chạy mượt hơn

Mình vừa JAF xong sao k thấy Free iSMS đâu cả?

liuymax

Các bác ơi làm thế nào để hiện được cái thời tiết SPB ra ngoài HS vậy :D

concuarangme

Cảm nhận đầu tiên là tốc độ khi có hiệu ứng không nhanh = bản 14/10, đang test tiếp xem pin thế nào. Tks a Jack nhiều nghen ^_^

jackpham

Mình vừa JAF xong sao k thấy Free iSMS đâu cả?

các ứng dụng kèm theo sẽ tự động cài sau 5-10p sau nhé! Khi free isms được cài vào thì e nên mở lên vào phần cài đặt tuỳ chỉnh theo ý mình nhé!

jackpham

Cảm nhận đầu tiên là tốc độ khi có hiệu ứng không nhanh = bản 14/10, đang test tiếp xem pin thế nào. Tks a Jack nhiều nghen ^_^

Đang hoàn thiện bản cập nhật đã chỉnh lại hiệu ứng rất mượt.

minhthang_46dt1

Bác jack xem lại hộ cái wiget mail nhé cái này không dùng được đưa ra ngoài màn hình chủ chẳng có gì mà kích vào là đơ máy và cả cái font nữa cái font này không hiển thị full ký tự đặc biệt được.
Mà sao em thấy bản của bác room gần full ah chẳng cook thêm được gì bác có thể dọn dẹp cho gọn hơn được không? than'k

ngyntom

Bác jack xem lại hộ cái wiget mail nhé cái này không dùng được đưa ra ngoài màn hình chủ chẳng có gì mà kích vào là đơ máy và cả cái font nữa cái font này không hiển thị full ký tự đặc biệt được.
Mà sao em thấy bản của bác room gần full ah chẳng cook thêm được gì bác có thể dọn dẹp cho gọn hơn được không? than'k

cái này là lỗi chung vì dùng bản của binh24 mà chắc chưa ai fix đâu

ksmanhdung

Bác Jack thay cái theme của ngày 14/10/2010 vào bản ngày 22/10/2010 được chứ. Theme mới này khó nhìn quá. Mà bản 14/10 của bác dùng thích thật đấy, nhưng vừa mới Jaf bản mới này xong. Đang đợi bác sửa lại rồi Jaf tiếp vậy!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác Jack mới Fix lại bản mới ngày 23/10/2010 mà không nói j với anh e cả. Làm e để ý mới thấy bác mới thay.hihi.Để e test luôn xem thế nào. Cảm ơn bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Bác Jack thay cái theme của ngày 14/10/2010 vào bản ngày 22/10/2010 được chứ. Theme mới này khó nhìn quá. Mà bản 14/10 của bác dùng thích thật đấy, nhưng vừa mới Jaf bản mới này xong. Đang đợi bác sửa lại rồi Jaf tiếp vậy!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác Jack mới Fix lại bản mới ngày 23/10/2010 mà không nói j với anh e cả. Làm e để ý mới thấy bác mới thay.hihi.Để e test luôn xem thế nào. Cảm ơn bác nhé!

Theme bản 14/10 là của IND190 e vào đó down về nhé!
http://ind190.blogspot.com/

ksmanhdung

Music quét cả thư mục khác nữa bác Jack ạ. Bản 22/10 lúc nãy thì ko chỉ quét thư mục Music, còn bản ngày 23/10 này nó quét hết cả thẻ luôn!