• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

tuonghn

bản này có âm lịch rồi mà bạn[/QUOTE]
ko ý em là giờ em muốn tự cook vào cơ ạ bác chỉ em nhé?Âm lịch ấy ạ
Mà bác này sao em dùng file của bác flash mà ko được xong khởi động chả thấy gì có mỗi màn hình trắng rùi tắt luôn, lịa phải dùng bản do em tự cook

TungBach

ko ý em là giờ em muốn tự cook vào cơ ạ bác chỉ em nhé?Âm lịch ấy ạ
Mà bác này sao em dùng file của bác flash mà ko được xong khởi động chả thấy gì có mỗi màn hình trắng rùi tắt luôn, lịa phải dùng bản do em tự cook

về vấn đề cook và Mod thì bên này có đủ, bạn qua tham khảo nhé. Thân

ht8xlove

Lâu rồi ko tham ra CFW cung anh em PDAviet nhà mình . Thấy bản Cook của pac jack hay qua em mang về xài luôn . E thích tất cả những ji pác jack cook trong bản update 25/9 . nhưng máy em cái DZmusic ko dùng được bác jack ạ , ko biêt là lỗi ji nua , bấm vào nó trơ trơ . Dạo này e bận quá nên ko muôn Cook nên để dùng luôn . Hy sinh luôn cái DZmusic - (TTpod )nữa . Bản của bác ko hao pin . em xài vẫn gần y nguyên nhu FW gốc . Chơi game lien tục được 5h . xạc đầy một lần để được 3 ngày( goi it , khoảng 30-45phut / ngay ) .Thường là em gọi 1-2 giờ/ ngày thì 2 ngay mới phải xạc lại . FWC6 này tuy tốn ram hơn mọt chút nhưng tốc độ và độ mượt thì hơn hẳn V5.1 của 5800 .

ngyntom

Lâu rồi ko tham ra CFW cung anh em PDAviet nhà mình . Thấy bản Cook của pac jack hay qua em mang về xài luôn . E thích tất cả những ji pác jack cook trong bản update 25/9 . nhưng máy em cái DZmusic ko dùng được bác jack ạ , ko biêt là lỗi ji nua , bấm vào nó trơ trơ . Dạo này e bận quá nên ko muôn Cook nên để dùng luôn . Hy sinh luôn cái DZmusic - (TTpod )nữa . Bản của bác ko hao pin . em xài vẫn gần y nguyên nhu FW gốc . Chơi game lien tục được 5h . xạc đầy một lần để được 3 ngày( goi it , khoảng 30-45phut / ngay ) .Thường là em gọi 1-2 giờ/ ngày thì 2 ngay mới phải xạc lại . FWC6 này tuy tốn ram hơn mọt chút nhưng tốc độ và độ mượt thì hơn hẳn V5.1 của 5800 .

bác có nói quá k đó,bác có chỉnh độ sáng màn hình mức min k mà sài đc như vậy?

ht8xlove

bác có nói quá k đó,bác có chỉnh độ sáng màn hình mức min k mà sài đc như vậy?

mình để mặc định như bản cook của pac jack thôi . Mình dùng 5800 từ hồi v3.1 tới giờ đều như vậy cả . Máy mình còn 3 vạch pin vẫn đủ xem hết một tập phim dài 95phut . Phim nén chuẩn 640*480 . Nếu xạc đầy thì xem được hơn 5h liên tục. Máy thằng em mình vùa xạc đầy xem chưa hết 1 tập là ngỏm rồi . Ngày rảnh rỗi mình cũng hay vô internet bàng operamini mà online liên tục từ 8h sang đến 3h chiều thì còn một cọc pin

mình cũng xài bản này thấy pin rất ok.kô hiểu sao một số người kô tin?.?hoặc họ chưa flash nên chưa biết,mà chưa biết sao kô dám thử ?.?hoặc họ flash nhưng vẫn hao pin.vậy mình kết luận máy họ có vấn đề.phải không ta?.? :)).chỉ có đúng.:D

vutaikt

,mình nghe gọi chơi game xem phim bình thường hơn 2 ngáy tí...
còn có hôm lướt wifi liên tục và auto email vs yahoo thì hớn ngày..
noíc chung bản 25/9 dùng ổn mà....
cục pin mfinh dùng cũng đc hớn năm roài.( vừa hết bảo hành máy)...
bây giwof theo mình là bản côk cũng tạm ổn roài... chờ fw mới ra của 5k8 hay C6 có pro hơn hay không thôy..
P/s iphone 4 hôm nay có ai mua đc ko... mấy người bạn tui đi tầm gần 9h ko còn hàng.. haj

galabuon

bây giwof theo mình là bản côk cũng tạm ổn roài... chờ fw mới ra của 5k8 hay C6 có pro hơn hay không thôy..
P/s iphone 4 hôm nay có ai mua đc ko... mấy người bạn tui đi tầm gần 9h ko còn hàng.. haj

dân chơi sym ai thèm ios, cùng lắm là anroid thôi :D

votinhhan

GALABUON :bởi vậy mới có người mua ip4 nhái để lòe đó :))
bác cứ nói đùa. :x

hàng nhái CHẤP gì,cốt ở mình thui chứ
chứ muốn nghịch ngợm thì mấy em Symbian hay Android nghịch thì rẻ hơn
còn đang nói vấn đề đẳng cấp thì iphone vài năm nũa chắc vẫn HOÀNH tráng bởi thương hiệu lắm
con bây giờ thì vẫn phải yêu em 97/C6-5800 của bác JACK thôi :(
à mà anh ơi !lâu rồi trong diễn đàn nhà mình không có mấy vụ bom tấn nào bên mod cooking fw V5 là sao anh nhỉ
đúng là dạo này em thấy "BUỒN "như tên gọi của anh vậy :)) :))
sao anh không làm cái tên cho vui vẻ tí,khi ấy sẽ luôn vui trong diễn đàn phải không anh :D

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

em chỉ thích HTC HD tuy winmo nhưng cài dc androi..
và 1 em htc nữa là htc déire HD...
thích sámung galasy S nhưng phần thiết kế em nó lại ko đc dẹp.. ko có nút camera. và k có đèn flash nhưng cấu hình thì khủng VL...

mynhquan

mấy bác cho em hỏi bản này có thêm homecsreen ko, sao em chỉ thấy có cái mặc định thôi à

votinhhan

mấy bác cho em hỏi bản này có thêm homecsreen ko, sao em chỉ thấy có cái mặc định thôi à

có đấy bạn à,chỉ cần lướt màn hình sang trái hoặc phải là thay đổi homesren ngay.mà rất ĐẸP đấy :D
thế bạn chưa thủ à ? ôi !.....

mynhquan

có đấy bạn à,chỉ cần lướt màn hình sang trái hoặc phải là thay đổi homesren ngay.mà rất ĐẸP đấy :D
thế bạn chưa thủ à ? ôi !.....

ủa sao mình kéo nó chỉ ẩn thanh công cụ thôi, đâu thấy có homescreen nào khác đâu ta