• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

hantinhtu_baby

Không biết có mod nào dùng đc cách remove ứng dụng trực tiếp như ở fw 50,51(5800)kéo thả icon tùy chọn remove ý,không phải qua bước sắp xếp nửa thì tuyệt

mrng0k

Bạn ơi ! xem dùm mình nha.
Mình flash xong thấy máy chạy rất đc.
Nhưng sao phần tin nhắn có 7 trang kí tự chỉ hiện có 2 trang còn lại đều hok nhìn thấy.
vào killme thỉnh thoảng bị đơ máy khởi động lại mới đc.
và vào việt map hok đc. Dzmusic.... cũng thế. ovi (Store) cũng vậy.
Hay là tại máy của mình phải hok bạn???

vutaikt

về phần 7 trang ki tự a jack bảo rùi mà.bạn phải copy bộ font hỗ trợ nó mới hiển thị ...

Việtmap bạn đã có dữ liệu ở thẻ nhớ chưa

ovistore bạn cài thêm bản 1.8 vào là đc....

vjpcoj

Member
bực wa ,hôm nay mới dc thưởng thức hàng của bác,đang dow
flash xong rùi,them đẹp wa,nhìu them nửa,chọn mệt đây

Cái ông này là chuyên spam! ko hiểu ông ấy spam vì lí do gì,muốn nổi tiếng hay cố tình làm loãng diễn đàn! nếu muốn nổi tiếng thì chắc là nổi rồi, còn nếu muốn làm lõang diễn đàn thì cho ông làm khách 1 tháng cho khỏi spam!

Khoaaaa

Active Member
Cái ông này là chuyên spam! ko hiểu ông ấy spam vì lí do gì,muốn nổi tiếng hay cố tình làm loãng diễn đàn! nếu muốn nổi tiếng thì chắc là nổi rồi, còn nếu muốn làm lõang diễn đàn thì cho ông làm khách 1 tháng cho khỏi spam!

del bài rồi ,ok ?
Nhờ mod ban nick của em hộ với,kẻo ngứa tay ,signin lại spam,fá hoại dd,thank trước

llTuyetTinhCocll

Font chữ trong FW này của anh Jack là font j vậy, cho mình xin font này với. Tks all

Hình như tên là Symbian á...( nhớ là vậy thôi....nếu muốn chính xác thì bạn qua box vh của v5 trên phần chú ý có 1 topic tổng hợp font....)

Anh Jack ui....anh có xài đc cái menu edit ko vậy ?? ( cái đổi tên ứng dụng á).....em cái ok....(đã có python nha)....nhưng khi click vô thì nó lại báo lỗi hệ thống (-2).....pó tay luôn....em muốn trang trí cái dt cho đẹp hơn mà làm quài ko đc....( đã thử tất cả các phiên bản luôn từ v3 - v5 ko cái nào xài đc hết à)....hay anh bik cái nào khác thì chỉ em với....

JokerB

Bạn ơi ! xem dùm mình nha.
Mình flash xong thấy máy chạy rất đc.
Nhưng sao phần tin nhắn có 7 trang kí tự chỉ hiện có 2 trang còn lại đều hok nhìn thấy.
vào killme thỉnh thoảng bị đơ máy khởi động lại mới đc.
và vào việt map hok đc. Dzmusic.... cũng thế. ovi (Store) cũng vậy.
Hay là tại máy của mình phải hok bạn???

7 trang ký tự vì bác Jack sử dụng font k tích hợp ký tự nên nó k hiện
Vietmap thì phải có dữ liệu trong thẻ nhớ mới chạy đc
Dzmusic thì bạn nên tìm hiểu qua google để biết nó là pm j và cách sử dụng thế nào rồi hãy hỏi tiếp.
Ovistore k chạy đc vì bác Jack sửa bản 25/09 này từ bản 10.0 beta 2 của mình, trong khi bản đó của mình luôn cho tự cài client để ovi chạy đc, bác Jack thì sửa (xóa đi) nên tất nhiên k chạy đc.
Mình làm cái j cũng có nguyên nhân của nó :p nên các bạn chú ý nếu có sửa thì nên để ý.

Bạn thử qua topic của mình down bản 10.0 beta 2 về flash lại xem có bị những lỗi bạn hỏi nữa k nhé.
Thân !

d3ad

del bài rồi ,ok ?
Nhờ mod ban nick của em hộ với,kẻo ngứa tay ,signin lại spam,fá hoại dd,thank trước
người ta góp ý bạn thôi ! sao mà đi giận lẫy giống con gái vậy @@

Kenji1992

jack ơi cho mình hỏi cách xóa cái lời chào sau khi flash xong . cái lời chào bạn đang sử dụng fw của jack ấy ..

vutaikt

hôm nay mới để ý thì widget music ko hoạt động

ấn vào nó cứ trơ trơ ra.... và phát 1 bài hát rồi ra HS xem thÌ CHẢ THẤY CÁI GÌ HIỆN Ở WID GET MUSIC CẢ...
CÓ AI GIỐNG MÌNH KO....
A jack và áenre kiểm tra giúp tui nhé.

JokerB

hôm nay mới để ý thì widget music ko hoạt động

ấn vào nó cứ trơ trơ ra.... và phát 1 bài hát rồi ra HS xem thÌ CHẢ THẤY CÁI GÌ HIỆN Ở WID GET MUSIC CẢ...
CÓ AI GIỐNG MÌNH KO....
A jack và áenre kiểm tra giúp tui nhé.

mình k biết anh Jack có sửa j liên quan đến Music k nhưng bản 10.0 beta 2 của mình thì chả lỗi j cả. Bạn nên kiểm tra lại

vutaikt

vừa format 4 phím thì hết.....
khởi động máy chưa cài apps gì mà ram 62M... keke
à bạn đã chuẩn bị côk cfw 5230 chưa vậy...

llTuyetTinhCocll

jack ơi cho mình hỏi cách xóa cái lời chào sau khi flash xong . cái lời chào bạn đang sử dụng fw của jack ấy ..

trong phần cài đặt dt .... hiển thị....khởi động....có 3 mục mặc định-văn bản-hình ảnh.....tới đó thì bạn tự xử đc rồi.....

Úi mấy bạn ơi....mình mới qua C6 đc mấy ngày thôi....nên ko rành về pin....nghe đồn là hết pin nhanh....nhưng cái của anh Jack thì nhiều ng nói là ko tốn pin...mà sao chỉ nghe gọi, nt (bình thường thôi chứ ko nhiều)...tối game 1 tiếng nữa....mà trong vòng 24hpin chỉ còn 3 nấc....hix...

Ps: anh Jack coi trang trước em có hỏi vấn đề menu edit ( đổi tên ứng dụng ).....giải quyết giúp em với....thanks all

tuonghn

bác J ơi cho em hỏi mình muốn cook Âm lịc vào thì làm thế nào?Và cần những gì bác có thể share va hướng dẫn em được chứ?Em cảm ơn bác!!

Kenji1992

trong phần cài đặt dt .... hiển thị....khởi động....có 3 mục mặc định-văn bản-hình ảnh.....tới đó thì bạn tự xử đc rồi.....
cái này nằm trong rof2 bạn ơi , lúc trước mình có làm nhưng mà bây giờ tìm hok ra
bác J ơi cho em hỏi mình muốn cook Âm lịc vào thì làm thế nào?Và cần những gì bác có thể share va hướng dẫn em được chứ?Em cảm ơn bác!!
bản này có âm lịch rồi mà bạn

concuarangme

Hix...sau khi flash xong lần đầu sử dụng thì 2 ngày sạc pin, sau khi pin full thì chưa hết 1 ngày đi 1/2 cây, mặc dù chỉ nt và alo chưa được 30' @@, có ai bị như mình hok vậy.