• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

Khoaaaa

Active Member
A jack bot bài ko cho thông số,thông tin j nên ae chiụ chết,cho it wảng cáo để tăng thêm hấp dẩn đi a
à thông số có bên bản beta2 của a jocker mà,để xem a ý ra final chưa

votinhhan

a Jack nới rồi mà nị,bản này a ấy cook lại bản beta 1.0 bên areen008,a ấy chỉ muốn up lên chia sẻ với mọi người những bản a ấy thích,còn những vấn đề sung quanh,xin xỏ,hỏi han miễn nhé :D
ai tò mò thì cứ flash,có mấy thời gian đâu.5 phút chứ mấy.
còn tôi,có khi cũng chẳng cần để ý nhiều các bản quảng cáo khác làm gì cho rối đầu óc,bản này dùng từ ngày hwa mà pin vãn ok,ko giốn C6 ngày xưa,rồi hiệu ứng nhẹ nhàng như vậy là ok rồi,muốn thêm thì quay về bản 21/09 rồi lại bảo là CHẬM thế :))
đúng là....cứ thử thì mới biết chứ các bạn.
mình cũng tạm chia tay các bạn đây,vì mình đã tìm được bản ưng ý rồi,còn các bạn ? chạy theo mod đến bao giờ vậy ta??? :)),
tháng sau là có sym ^3 mod cho 58k rồi đấy,tính toán cho hợp lý ha :)) :)) :))
chúc vui cả phòng :D :))

JokerB

a Jack nới rồi mà nị,bản này a ấy cook lại bản beta 1.0 bên areen008,a ấy chỉ muốn up lên chia sẻ với mọi người những bản a ấy thích,còn những vấn đề sung quanh,xin xỏ,hỏi han miễn nhé :D
ai tò mò thì cứ flash,có mấy thời gian đâu.5 phút chứ mấy.
còn tôi,có khi cũng chẳng cần để ý nhiều các bản quảng cáo khác làm gì cho rối đầu óc,bản này dùng từ ngày hwa mà pin vãn ok,ko giốn C6 ngày xưa,rồi hiệu ứng nhẹ nhàng như vậy là ok rồi,muốn thêm thì quay về bản 21/09 rồi lại bảo là CHẬM thế :))
đúng là....cứ thử thì mới biết chứ các bạn.
mình cũng tạm chia tay các bạn đây,vì mình đã tìm được bản ưng ý rồi,còn các bạn ? chạy theo mod đến bao giờ vậy ta??? :)),
tháng sau là có sym ^3 mod cho 58k rồi đấy,tính toán cho hợp lý ha :)) :)) :))
chúc vui cả phòng :D :))

đọc bài bạn này thì mình cũng thấy yên tâm nghỉ hưu rồi ^^!

jackpham

trong phần bản đồ á....nhưng xài đc hay ko mới là 1 chuyện...vì tình hình là đã có 5-6 mem ko xài đc....

xài được hay ko ăn thua bạn có source dữ liệu vietmap trên thẻ nhớ ko nữa nhé. Bản full vietmap cũng đã có rồi, bạn có thể tìm trên diễn đàn nhé!

hyun1109

Anh ơi em muốn đưa SPB weather ra ngoài như hình của anh thì làm thế nào ạ.Thank anh nhiều

mrng0k

bạn ơi ! sao bản cook ngày 25 mình vào cài đặt ( settings) lại hok vào đc?
= > vào được thì màn hình hiện mỗi phông nền thui.
Bạn coi lại thử nha

m4gicvn

FW 51 nay lỗi Vietmap (phần định vị GPS)
Theo kinh nghiem của minh các bạn cài GoogleMap vào chạy googmap trước,sau khi định vị GPS xong thì chuyển qua chạy Vietmap OK

vutaikt

tình hình em up bản 25.9 và xóa AI ra khỏi rom .cài rất nhiều pm (chính xác là 51pm six,vs 10pm java,12games 7themes (em chưa tính thêm các phần mềm cook mặc định vào room như viêtmap google map... Và 3game .6theme mặc định) Ram chạy ổn định 43-47m.tắt máy bật lên đc 52M.bật hiệu ứng lên đc 42m..
Pin dùng cũng lâu hơn...

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

tình hình em up bản 25.9 và xóa AI ra khỏi rom .cài rất nhiều pm (chính xác là 51pm six,vs 10pm java,12games 7themes (em chưa tính thêm các phần mềm cook mặc định vào room như viêtmap google map... Và 3game .6theme mặc định) Ram chạy ổn định 43-47m.tắt máy bật lên đc 52M.bật hiệu ứng lên đc 42m..
Pin dùng cũng lâu hơn...

Chuẩn không cần chỉnh :D
rất tốt :D

JokerB

Pin dùng cũng lâu hơn...

thế thì vào thanks từng bài viết của mình đi để còn kiếm thanks :mad:
mấy hôm nữa nghỉ hưu rồi hết cơ hội thanks đấy T_T

Mà Ram ổn định thế chắc là cài nhiều pm chạy ẩn lắm nhỉ, mình thì k có hiệu ứng ổn định ở 53-54mb
có hiệu ứng thì 51-52mb hoặc cùng lắm xuống 50mb

Khoaaaa

Active Member
Đọc số ram à mê wá,bỏ lở cơ hội fash nửa rồi
way lại sớm ngen a jocker và a votinh,sym^3 đợi hai a đó
chúc vui khỏe

galabuon

chịu khó qua đậy down nha http://www.zedge.net/themes/823834/space-sunset-theme/
mấy bác có mod nào bàn về vấn đề KS ko số là coi con c7 và c6-01 ks mượt quá nên xin ai có mod KS thì cho mình xin nha các pro coi đỡ video này sẽ bik ks nó mượt cỡ nào nhìn mê hồn
http://www.youtube.com/watch?v=gPK-evxhnHg

mượt do cpu 680 đó bro, chưa có soft j cả, hơn c6 có 3 trag thôi

bung rom của c6-01 ra lấy mấy file này qua thử

(mấy file này làm ks từ v40 ko có , thành có ks)

Chỉnh sửa cuối: