• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

JokerB

arsene008, mình ít down đc mấy bản cfw vì vậy mình rất cần mấy mod lắm,pồ share cho mình cách tắt t9 và chọn bàn fim so mặt định đi mình thấy cái đó rất hay,thanks

copy tệp 101f876d.txt trong private\10202be9 của bản CFW mình up là được ngay thôi, cách chỉnh sửa chi tiết thì mình k nhớ rõ là những dòng nào trong đó vì sửa rất lâu rồi, từ bản 4.0 j đó nên cũng k thể nhớ đc :p

vutaikt

vào private\10003a3f\import\apps xóa AI_reg.rsc
vào sys\bin xóa AIX.exe
vào resource mở tệp starter_background_apps.rsc lên, sửa hoặc xóa dòng z:\sys\bin\AIX.exe (hoặc chả cần sửa cũng được, xóa 2 cái trên quan trọng hơn)

bạn cho mình hỏi AI là chươg trình gì vậy. Nó có chức năng gì k? Và bản v10 của bạn đã xóa nó chưa.

JokerB

tất nhiên là mình k bao giờ xóa nó, mình dùng nó để cài các ứng dụng sau khi flash máy :)

vutaikt

có nghĩa là các apps dc copy vào mục pnht thì khi flash xong cái Ai nó chạy để cài pm đó hả

JokerB

có nghĩa là các apps dc copy vào mục pnht thì khi flash xong cái Ai nó chạy để cài pm đó hả

uh :)
bạn thử tạo thư mục PNHT hoặc là copy thư mục PNHT ở các bản CFW của mình sang bản 25.9 là nó tự cài sau khi JAF liền

Khoaaaa

Active Member
A jack ơi,cái themes trên hình có trong rom ko,nếu là của a,thì cho em xin dc ko ạ,rất hợp với sao bay ở mh

votinhhan

A jack ơi,cái themes trên hình có trong rom ko,nếu là của a,thì cho em xin dc ko ạ,rất hợp với sao bay ở mh
bản này cũng có sao bay chứ bộ ?
chứ bộ bạn chưa flash thử sao ??
thế đang dùng bản mt à,thấy thể nào so với bản này ?.?

lbxminh

chả có bản cook nào là từ FW N97 cả bạn à, tất cả đều là FW C6|5800, chẳng qua các bản đó sửa 1 số mod để nó có vẻ giống N97 thôi :)
bình mới rượu cũ :p

VẬy theo bạn tại sao mình up FW của mathanh lại ra thế này

Khoaaaa

Active Member
bản này cũng có sao bay chứ bộ ?
chứ bộ bạn chưa flash thử sao ??
thế đang dùng bản mt à,thấy thể nào so với bản này ?.?

à ko,e đang dùng bản ngày 21 của a jack,b trước í,cái themes đẹp và ,hình nền lấplánh,nên+sao bay nữa,sẻ nổi hơn,ở bản của a arsene và bản ngày 21 sao ở mh đều khá nhỏ ,lớn hơn chút thì hay

ducanh2992

bác jack ơi, cái FW mới nhất này của bác, e flash xong k chạy được cái dzmusic :(

Khoaaaa

Active Member
Ducanh:fw c6 ko cho dùng fím xanh đỏ lúc khóa hay sao í,chưa bản cfw nào mình dùng fím xanh đỏ cho mykeylock dc,
a jack cho e cái theme đi ,nó đẹp wá,tiếcwá ,mai mới test dc

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

à ko,e đang dùng bản ngày 21 của a jack,b trước í,cái themes đẹp và ,hình nền lấplánh,nên+sao bay nữa,sẻ nổi hơn,ở bản của a arsene và bản ngày 21 sao ở mh đều khá nhỏ ,lớn hơn chút thì hay

bản ngày 21/09 hiệu ứng hay đấy,thế nhưng nếu bạn flash thử bản này thì....khỏi muốn dùng bản kia luôn.vì mình đang dùng bản này rất tốt,ra ngoài màn hình sao bay cứ gọi là khắp bầu trời,đấu thua kém,chỉ mỗi cái là ko có lá bay rào rạc,nhưng bù lại MƯỢT khỏi chê:D.
ko tin thử coi bồ :D

Khoaaaa

Active Member
Lúc nảy wa tipic của a mathanh,có nói xóa file txt trong gì đó(wên mất)sẻ mất mod chỉ load nhạc trong music,bản này làm dc ko a jack
Chà,cắt mất lá bay sao,ủn wá,a jack và arsene hợp lại,thì mượt là điều tất nhiên,trưa mai mới flash dc

llTuyetTinhCocll

Mình cũng bị lỗi giống của bạn.
Bác nào biết giúp bọn mình khắc phục vơí.

Tình hình là e cũng vậy anh Jack ơi....em nghĩ nếu muốn xài phải chép data của nó vô nữa á....

Ps: sau một hồi mò cũng Jaf đc cái cfw của anh, nghe nói cái vụ pin ok lắm phải hem anh???...chỉ tiếc là cái hiệu ứng của anh nó wa đẹp nhưng chớp có tý xíu à....thêm chừng 2s cho sao rơi là ok.....hihihi....lâu quá ko vào bị lục nghề rầu....

TungBach

Lúc nảy wa tipic của a mathanh,có nói xóa file txt trong gì đó(wên mất)sẻ mất mod chỉ load nhạc trong music,bản này làm dc ko a jack
Chà,cắt mất lá bay sao,ủn wá,a jack và arsene hợp lại,thì mượt là điều tất nhiên,trưa mai mới flash dc

đấy là MT để file Mod đó ở 1 chỗ Z:\ rùi cho nó copy vào C:\ theo đúng đường dẫn thì mới xóa đi-> mất Mod đó đc. chứ mà để đúng đường dẫn ở Z:\ lun mà mún hết thì xóa kô đc đâu. mà phải copy file gốc vào lại C:\ hoặc Jaf lại thôi bạn ah ^^! Vì thế mỗi người mới có 1 phong cách Mod khác nhau chứ. nhưng nói chung nó cũng từ học hỏi+sáng tạo mà ra :)):))

Khoaaaa

Active Member
E chỉ hỏi vậy thôi,củng ko thích mod đó lắm,nhưng toàn dùng aap ngoài nên ko cần lắm ,bản ngày 21 em đang dùng nó chỉ wét nhạc trong e/suon/digital thôi ,toàn n chuông,kì thật,bản này chả biết thế nào,trưa flash thôi

ksmanhdung

Em vừa Flash bản ngày 25/9 của bác. Nhưnng mà khi tắt máy nhìn thấy cái mặt không ưa lắm. Thay cái hình đó như thế nao vậy bác. Mà bản này của bác đã chỉnh cho hết ăn pin chưa thế. Bản ngày 21/9 của bác e thấy dùng ít hao pin hơn hắn. Bản này thì vẫn như thế chứ ạ?