• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

concuarangme

Bản này nhanh hơn khá nhiều nhờ loại bỏ hiệu ứng "lá vàng bay", đang test tiếp. tks nhiều...

JokerB

à anh jack à, tại sao anh em mình k chung tay làm 1 topic mới nhỉ :) tiện thể để em làm bản 10.0 final luôn :p

votinhhan

bản này a cũng cook lại từ bản của e đấy!

a cook lại bản từ người khác,thế nhưng ý tưởng trong đó là phần lớn là của người khác hay anh cook ?.?
vì e hơi bất ngờ tí,cú nghĩ bản này là a làm,và là bản chỉnh sửa bản trước ?.?
cũng không biết nữa,nhưng giờ cũng cứ phải flash cái đã.
thanks a !

votinhhan

Flash xong-cảm nhận thấy chỉ số tương đương bản trước,tuy nhiên có thấy sự khác rõ rệt.bản trước thấy không thích lắm khi vào thư mục,vì hơi chậm,còn bây giwof thì đã khác
vào ứng dụng nhanh và mượt hơn,có thể nói khi chưa kick hoạt hiệu ứng thì mình có cảm nhận như dùng bản nhẹ nhất,và kick hiệu ứng lên thì vẫn chạy ok-
khắc phục bản trước khi vào hiệu ứng và vào thư mục
NHANH-MƯỢT-ĐẸP-...VÀ HÀI LÒNG :D
cảm ơn các Pro đã làm ra 1 kiệt tác nữa rất Tuyệt.( Hơn bản trước là cái chắc ):D

jackpham

Nói chung các bản cook của a đều cook lại từ các bản khác nhau như (Joker B, Anther hay Mathanh...) A cook lại theo cách của a thôi. Cái nào thấy hay thì lấy cook lại vậy mà. E cũng có thể lấy bản này bản kia cook lại theo cách của e, sao cho e thấy ưng ý nhất thì có thể share lên cho a e cùng thưởng thức!

llTuyetTinhCocll

hiện giờ Media đang bị gì rồi ko down đc mấy anh ui.....mà nhà em thì cái net cùi lắm nên chỉ chơi mỗi thằng media....cho em hỏi là trong cái phần tải về....giải nén ra 1 thư mục mình đổi tên thành rm-356....sau đó chép vào đường dẫn C/nokia... thôi rồi Jaf phải ko vậy.....có thêm file của fw gốc gì nữa ko???? em chưa down đc nữa....

concuarangme

Mình không sử dụng được VIETMAP, khi vào ứng dụng check 1 chút rùi tự out ra, báo là "khởi tạo lại dữ liệu cũ..." rùi out luôn, jup mình khắc fuc với.

ngyntom

hiện giờ Media đang bị gì rồi ko down đc mấy anh ui.....mà nhà em thì cái net cùi lắm nên chỉ chơi mỗi thằng media....cho em hỏi là trong cái phần tải về....giải nén ra 1 thư mục mình đổi tên thành rm-356....sau đó chép vào đường dẫn C/nokia... thôi rồi Jaf phải ko vậy.....có thêm file của fw gốc gì nữa ko???? em chưa down đc nữa....

đúng vậy,link này đầy đủ hết. bác đọc kỹ HD ở trên chủ topic có để đó

ngyntom

bản cfw này pin thế nào bác Jack,tại mình thấy bản kia pin tốt, cũng định úp cái này nhưng lo về pin quá

emacosdv

Mình không sử dụng được VIETMAP, khi vào ứng dụng check 1 chút rùi tự out ra, báo là "khởi tạo lại dữ liệu cũ..." rùi out luôn, jup mình khắc fuc với.

Mình cũng bị lỗi giống của bạn.
Bác nào biết giúp bọn mình khắc phục vơí.

votinhhan

Nói chung các bản cook của a đều cook lại từ các bản khác nhau như (Joker B, Anther hay Mathanh...) A cook lại theo cách của a thôi. Cái nào thấy hay thì lấy cook lại vậy mà. E cũng có thể lấy bản này bản kia cook lại theo cách của e, sao cho e thấy ưng ý nhất thì có thể share lên cho a e cùng thưởng thức!

em thì làm sao biế cook mà :D
nhưng cũng chẳng biết sao từ ngày cook cái C6,thì e lại cứ cook bản của anh mới đểu chứ.thanks a nhé !

jackpham

à anh jack à, tại sao anh em mình k chung tay làm 1 topic mới nhỉ :) tiện thể để em làm bản 10.0 final luôn :p

Nếu topic e rối quá thì có thể tạo cái mới. Diễn đàn đâu có cấm đâu em. Anh thì thấy bản nào ổn thì cook lại theo ý anh rồi up lên cho a em xài thôi. Chứ nếu chìu theo ý mỗi người mệt lắm. Phần cứng của 5800 chỉ có thế thôi, cố gắng lắm mới sang qua sớt lại cũng bấy nhiêu RAM. Tại a kết giao diện của C6 cũng như danh bạ của nó nên không muốn bỏ. Chứ nếu về lại FW gốc 51 của 5800 thì RAM nhiều rồi

lbxminh

Vậy là hết thuốc chữa với FW C6 sao ta. Mà ngộ một điều là chỉ hao pin khi đi ngủ, chứ buổi sáng lại không hao pin, cái FW này hơi bị quái ah nha.

Bạn jackpham cho hỏi thăm, bạn MOD FW51 C6 của 5800 chứ không dùng FW N97mini đúng không?
Vậy cho mình hỏi nếu dùng FW N97mini C6 của một số mem khác (vd mathanh) thì có cải thiện tình trạng pin không? Có khác gì so với bản MOD FW51 5800 C6 của bạn không? Thanks

JokerB

Nếu topic e rối quá thì có thể tạo cái mới. Diễn đàn đâu có cấm đâu em. Anh thì thấy bản nào ổn thì cook lại theo ý anh rồi up lên cho a em xài thôi. Chứ nếu chìu theo ý mỗi người mệt lắm. Phần cứng của 5800 chỉ có thế thôi, cố gắng lắm mới sang qua sớt lại cũng bấy nhiêu RAM. Tại a kết giao diện của C6 cũng như danh bạ của nó nên không muốn bỏ. Chứ nếu về lại FW gốc 51 của 5800 thì RAM nhiều rồi

em chỉ muốn cùng anh làm 1 topic mới mà ở đấy anh em mình có thể cùng góp ý nhau để cho ra 1 bản CFW chung, em cũng sắp bận tối mắt từ 1/10 này nên muốn ra 1 bản final rồi nghỉ hưu 1 chút :p chứ em chả có ý j cả :|

Các bản CFW của anh thì em đều xem hết cả, cái j anh thêm anh bỏ, anh sửa từ đâu,...v...v.... em đoán được chứ :D
Thực ra em thấy vui vì bản CFW của mình được mọi ng` thừa nhận :) nhất là anh vì cách đây 2 tháng, khi mới cầm con 5k8 tập tọe sử dụng và flash FW thì bản CFW em sài lâu nhất và chỉnh sửa từ nó nhiều nhất là bản v50 7.0 của anh :).

Nói thật trc khi sắp nghỉ hưu là em thấy hình như 1 số ng` có vẻ k thích topic và bản CFW của em nên em mới nói ra bản 25/09 này anh sửa từ bản 10.0 beta 2 của em thôi =)) vì bản này gần như là y hệt bản 10.0 beta 2, chỉ khác là mất các ứng dụng sẽ tự cài (mất thư mục pnht) và khác skin + fonts + ảnh khởi động

JokerB

Vậy là hết thuốc chữa với FW C6 sao ta. Mà ngộ một điều là chỉ hao pin khi đi ngủ, chứ buổi sáng lại không hao pin, cái FW này hơi bị quái ah nha.

Bạn jackpham cho hỏi thăm, bạn MOD FW51 C6 của 5800 chứ không dùng FW N97mini đúng không?
Vậy cho mình hỏi nếu dùng FW N97mini C6 của một số mem khác (vd mathanh) thì có cải thiện tình trạng pin không? Có khác gì so với bản MOD FW51 5800 C6 của bạn không? Thanks

chả có bản cook nào là từ FW N97 cả bạn à, tất cả đều là FW C6|5800, chẳng qua các bản đó sửa 1 số mod để nó có vẻ giống N97 thôi :)
bình mới rượu cũ :p

vutaikt

em bung ra là biết mà, nhưng em nghĩ anh nên xóa hẳn AI
thứ 2 là font em thấy anh thay bằng mặc định ==> thế thì bộ ký tự 7 trang em làm sẽ k hiển thị được, nếu anh muốn sài font mặc định thì thay cả avkon mặc định nữa :)

bạn chỉ cho mình cách xóa bỏ AI dc k..

JokerB

bạn chỉ cho mình cách xóa bỏ AI dc k..

vào private\10003a3f\import\apps xóa AI_reg.rsc
vào sys\bin xóa AIX.exe
vào resource mở tệp starter_background_apps.rsc lên, sửa hoặc xóa dòng z:\sys\bin\AIX.exe (hoặc chả cần sửa cũng được, xóa 2 cái trên quan trọng hơn)

ngyntom

vào private\10003a3f\import\apps xóa AI_reg.rsc
vào sys\bin xóa AIX.exe
vào resource mở tệp starter_background_apps.rsc lên, sửa hoặc xóa dòng z:\sys\bin\AIX.exe (hoặc chả cần sửa cũng được, xóa 2 cái trên quan trọng hơn)

arsene008, mình ít down đc mấy bản cfw vì vậy mình rất cần mấy mod lắm,pồ share cho mình cách tắt t9 và chọn bàn fim so mặt định đi mình thấy cái đó rất hay,thanks

jackpham

Vì a thấy e bỏ công nghiên cứu nhiều nhất. Topic của e cũng khá Hot đó. Có điều là FW 5800 bây giờ sắp bão hoà rồi. Không còn cook gì mới cho nó nữa. Bây giờ chỉ chờ Sym^3 ra xem có gì mới cho 5800 xài ké ko thôi.