• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

jackpham

Phiên bản Update ngày 21/9/2010
Phiên bản cập nhật này bao gồm tất cả các mod mới nhất đều có trong đây. Mọi thứ đều được để mặc định. Theme mặc định sẽ là theme gốc của N97mini, các bạn thích theme nào khác thì tự cài vào thẻ nhé! Bản này hầu như đã sửa tất cả các lỗi, chạy rất ổn định, nhanh mượt, hiệu ứng đẹp và nhất là rất ít tốn pin. Các bạn hãy JAF rồi cảm nhận nhé!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?evxquzob9v3wqd9[/DOWNLOAD]

Link dự phòng
http://www.mirrorcreator.com/files/...for_5800XM_DonGian_OnDinh_NhanhNhat.rar_links

vutaikt

cái mod đó thực ra chỉ quan trọng nhất là cái giảm fps xuống 11 thôi, copy hết cả cái mod ấy vào thì mất 1 số thứ của bản CFW của mình đấy.
Tốt nhất đừng có sửa thì mình đã sửa để đỡ hao pin từ lâu rồi.
Fps mình sử dụng là 22, so với fps 11 nó cũng chả ảnh hưởng lắm đâu, fps 22 là mặc định của Nokia
hĩ. mình thích hình ảnh mượt mà lên toàn để fps 30 thui.. vì mình nhớ không nhầm n5k8 quay được 30h/s mà..
còn tốc độ cpu để 94%
nói chung mình là sinh viên lên hay nghích điện thoại lắm.. ở trường có wifi lên toàn dùng suốt .. lên 1 ngày có lúc sạc 2 đến 3 làn.. bình thường sạc 3 lần tròng ngày ( dùng 3G)
máy mình dùng hơn 1 năm roài nói chung là chưa bị sao cả..... hehe sắp lên đời cho dế rồi chuyển qua dùng N8 ... ( được con Lô) :D

JokerB

hĩ. mình thích hình ảnh mượt mà lên toàn để fps 30 thui.. vì mình nhớ không nhầm n5k8 quay được 30h/s mà..
còn tốc độ cpu để 94%
nói chung mình là sinh viên lên hay nghích điện thoại lắm.. ở trường có wifi lên toàn dùng suốt .. lên 1 ngày có lúc sạc 2 đến 3 làn.. bình thường sạc 3 lần tròng ngày ( dùng 3G)
máy mình dùng hơn 1 năm roài nói chung là chưa bị sao cả..... hehe sắp lên đời cho dế rồi chuyển qua dùng N8 ... ( được con Lô) :D

fps để lên 33 cũng được :)
mình test thì 22 mặc định là khoảng vừa đủ để xem phim, chơi game tốt, và đỡ hao pin, CPU 75% chạy mượt hơn 50% tý, nhưng C6 hơi ngốn nên để 50% là hợp
với V51 mình cook thì hay để 75% :)

Khoaaaa

Active Member
Thế là vị trí của v51 lại lung lay,trưa nay bận rộn nữa rồi, tời ạ

ksmanhdung

Vừa mới Cook bản 1.2#5 của mathanh xong, đọc lại thấy của bác Jack. Nhiều bản quá. Mà không biết bản này bác Jack nhà mình đã cho Vietmap vào như của mathanh chưa nhỉ?

vutaikt

sinh viên như bạn này thì khả nhỉ. mua cẩn thận nha, coi chừng hocamdao đó nha:D:D:D

hi hi bác cứ yên tâm.. ( đã bảo em trúng con đề mà )
mà N8 đã bán ra đầu mà..
đầu haowjc cuối tháng 10 mới bán ở VN cơ....
thấy em E7 cũng ngon nhưng lại ko có ống kính caszer.. và video call..
em phải chời 1 bài review của tinhte rồi mới quyết định...
P/s bản cook này có thêm swiffmanager (ql Ram) và vietmap..
dùng được 30p rồi .. cảm nhận đầu tiên là mượt mà đến từng cú chạm..... test đến chiều xem Pin thế nào thôy...

Khoaaaa

Active Member
Sắp dc jaf rồi,topic mới ấm thôi a jack ơi
Đọc số lần thank của a jack à thấy kinh hồn,5,988 lần,bên tinhte,a hoạt động cũng rất mạnh,a làm song song hả
Vutaikt xướng nhỉ,đề mình chả ham,đề máu đề thận đề nhà thì toi,con e dc cái amoled ,mh 4in,tinh tuý của dòng e,mạnh mẽ của dòng n,sao bạn ko mơ

bản này là của C6 hay N97mini zvậy ta?có phải cứ down về rồi đè lên bản trước mà flash hả các pro ?.?

vutaikt

bạn xoa hết file có sẵn ở Nokia/Phoenix/Products/Rm-356 đi
sau đó
bạn down về giải nén ra có thư mục RM-356 ( trong có 6 file) vào đường dẫn trên
sau đó flash như bt thui...

SAOVIETmobile

anh JAK ơi cho em hỏi sao bản FW của anh vào 8 trang ký tự nó không hiển thị . ? Giờ phải làm thế nào cho nó hiển thị ?
Thank anh....... ?

Kurwa_Masz

FLASH OK--ĐẸP PHÊ LÒI MẮT---ANH JACK CÓ NGHE THẤY E NÓI GÌ KHÔNG---BẢN ĐẸP TYỆT VỜI-----CUỐI CÙNG CŨNG CÓ BẢN HÀI LÒNG NHẤT----THANKS ANH NHIỀU :d
GIỜ CHỈ CÒN VẤN ĐỀ PIN COI XEM SAO--MAI SẼ CÓ KẾT QUẢ CUỐI CÙNG------KURWA,ĐẸP TUYỆT VỜI
FAN C6-58K ĐÂU RỒI,KÔ MAU COOK ĐI THÔI,HÃY TẬN HƯỞNG SIÊU SẢN PHẨM ĐẾN TỪ ANH JACK NÈ....CHÚC CẢ PHÒNG VUI VẺ HA ! *_* :)) :D

Khoaaaa

Active Member
Có wá lời ko bạn kurwa,chỉ nên nói là trên tuyệt vời,vượt lên đẹp,hơn luôn nhanh,=> và là cực fẩm vài ngày có một,
nói thế thôi chứ chưa flash,fụ thổi lữa mà,hì
kết nhất là efecs chuyển mh chủ đó,(bản trước)và menu4*5 ,icon sẽ đở dài thòn loòng,nhưng hai bản sau này 4*4 mất

jackpham

Anh JACK xem lại cho em 8 trang ký tự với .

8 Trang ký tự a ko thích, tại nó phải xài fonts chữ không đẹp, với lại a cũng ko hề xài tới nó. nếu e thích có thể lấy mấy bản cook nào có 8 Trang ký tự copy qua.

Kurwa_Masz

à mà anh Jack,cho e hỏi sao em vào Backup,e không thể restore được là sao anh ? có cách nào để e có thể restore không anh.thanks !

jackpham

à mà anh Jack,cho e hỏi sao em vào Backup,e không thể restore được là sao anh ? có cách nào để e có thể restore không anh.thanks !

Khi xài FW C6 hay N97mini e nên backup danh bạ bằng cách copy danh bạ vào thẻ nhớ là ít lỗi nhất. Không nên xài chức năng backup hay restore của máy. rất dễ xảy ra lỗi không đáng có. Tại 5800 đua đòi thành N97mini mà!

o0Bdra0o

Em đính kèm luôn cái font hỗ trợ ký tự đây. em đang test xem pin thế nào. Bản cook ổn lắm thanks bác jack =D>
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?thg794vtnzsb76m[/DOWNLOAD]